huyndai proter II CRDi phun dầu điện tử rung,dốc khi lên ga

H
Bình luận: 16Lượt xem: 2,097

hondaaacu

Tài xế O-H
chào các a e trong diễn đàn,hnay e có làm con huyndai 2005 phun dầu proter CRDI.khách vào nói chạy >80km thì máy tự tắt,sau khi e kiểm tra.nổ không tải thì máy rung.e cho thay lọc dầu(chính hãng)và kiểm tra đường ống dầu lên từ thùng đến bơm cao áp thì thấy bt.e chạy thử 1 vòng thì thấy,cứ chuẩn bị qua mặt hoặc đạp hết ga chuyển số là chết máy.chết e đề k nổ,phải tấp lề tắt chìa khóa nổ lại mới được và e đi tiếp.chạy bình thường thì nghe máy rất dốc,lên ga nghe cành cành cành.e về gara làm lại.e đã tháo 4 béc ra.dự là mai tiếp tục.các bác và a e đã từng xin cho e ý kiến ạh.mà e có thông tin.cứ lên ga như thế khi máy chết sẽ có đèn check.p1188 fuel pressure leakage.p1181 fuel pressure monitoring.chỗ e không có đồ đo áp lực.e cảm ơn các bác trước nhé.

Check

Tài xế O-H
chào các a e trong diễn đàn,hnay e có làm con huyndai 2005 phun dầu proter CRDI.khách vào nói chạy >80km thì máy tự tắt,sau khi e kiểm tra.nổ không tải thì máy rung.e cho thay lọc dầu(chính hãng)và kiểm tra đường ống dầu lên từ thùng đến bơm cao áp thì thấy bt.e chạy thử 1 vòng thì thấy,cứ chuẩn bị qua mặt hoặc đạp hết ga chuyển số là chết máy.chết e đề k nổ,phải tấp lề tắt chìa khóa nổ lại mới được và e đi tiếp.chạy bình thường thì nghe máy rất dốc,lên ga nghe cành cành cành.e về gara làm lại.e đã tháo 4 béc ra.dự là mai tiếp tục.các bác và a e đã từng xin cho e ý kiến ạh.mà e có thông tin.cứ lên ga như thế khi máy chết sẽ có đèn check.p1188 fuel pressure leakage.p1181 fuel pressure monitoring.chỗ e không có đồ đo áp lực.e cảm ơn các bác trước nhé.

Cái này bệnh quen mà cụ, lại có mã lỗi đấy rồi. Cụ kiểm tra xem kim có bị đái không, nếu không có đồ đo áp thì tháo bơm mang đi kiểm tra luôn cho nó lành (mà cụ nên đầu tư cái đồng hồ đo áp, kiểm tra luôn được hệ thống rail, làm lâu dài mà cụ).

luyen_hybrid

Tài xế O-H
cụ xem có béc nào bị đai không,có bị dò dỉ nhiên liệu ở chỗ nào không nhé,còn cái cục monitoring nằm trên con heo nó ít bị hỏng lắm, hình như mấy anh em nhà mình gọi nó là cục bất tử nè.

hocnghe

Tài xế O-H
sang nay em vừa làm một em bị bệnh y hệt thế này. tại thời điểm bị chết máy trên máy check fuel pressure và fuel pressure target lệch nhau 300 bar
đã thay 2 kim giờ hết bệnh

và có đo lượng dầu hồi của cả 4 kim thì phát hiện máy 2 và mays 4 khi ga cao dầu hồi khá nhiều gấp 10 lần 2 máy còn lại.
Tại thời điểm chết máy áp lực thực tế và áp lực mục tiêu lệch nhau 300bar

hondaaacu

Tài xế O-H
hnay e mới tháo 4 cái béc,dự lên đây hỏi thêm ý kiến rồi mai kiểm tra luôn ấy ạh.cảm ơn các bác nhé.vì chổ e k có đồ chuyên lên cũng khó.cho e hỏi?monitoring là cục ntn theo cụ luyen_hybrid nói ạh.?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác đi xử lý kim xong chắc ngon thôi.em chỉ lưu ý bác khi lắp kim mới thì không cắm giắc điện vội nhé,đề máy xả e cho ngon lành xong rùi hãy cắm giắc không nó lại treo kim giống con trước em làm thì mất công lắm ah

phu.hbv

Tài xế O-H
sang nay em vừa làm một em bị bệnh y hệt thế này. tại thời điểm bị chết máy trên máy check fuel pressure và fuel pressure target lệch nhau 300 bar
đã thay 2 kim giờ hết bệnh

và có đo lượng dầu hồi của cả 4 kim thì phát hiện máy 2 và mays 4 khi ga cao dầu hồi khá nhiều gấp 10 lần 2 máy còn lại.
Tại thời điểm chết máy áp lực thực tế và áp lực mục tiêu lệch nhau 300bar
lúc chết máy con nào cũng lệch 300bar bác ah. cũng như lúc mình bật chìa khóa on thui mà.

hocnghe

Tài xế O-H
bác nhìn hộ em cái giá trị min max của fuel pressure và fuel pressure taget. khi giá trị max của giá trị mục tiêu là 1350bar thì giá trị max của giá trị thực tế là 1164 bar.
hai giá trị nayf mà lệch quá là không ổn rồi

lúc chết máy con nào cũng lệch 300bar bác ah. cũng như lúc mình bật chìa khóa on thui mà.

hondaaacu

Tài xế O-H
vâng cảm ơn các bác nhiều,e bắc kim phun vào thì nổ máy ko còn rung nữa,lên ga ngọt k dốc như hôm qua.nhưng e chạy thử thì chết máy 1 lần khi e chuyển số tăng tốc(e đạp hết ga)và nó lại báo check.p1188.xong sau đó e đề lại chạy thử thì bt.chạy >100 k vấn đề.không biết 4 cây kim phun ng ta có cân chỉnh đụng chạm ji không vì việc này e không dc biết.e có thông số khi chạy thử về.fuel pressure regulator 1412 hpa,barometric pressure 100kpa,trarget fuel pressure 300bar,fuel pressure 298.8bar,engine speed750.

hondaaacu

Tài xế O-H
hnay e chạy thử thì cứ 80->90km thì ga k lên dc và chết máy,tấp lề đề mấy cái nữa mới nổ lại dc.e jo đang tháo bơm,béc thì giữ nguyên.e nghĩ nó bị tuột áp.các bác cho e thêm ý kiến đi ạh.e cảm ơn cac bác.ah e bổ xung thêm là xe e k dốc k rung .ga rất ngọt ngào,đề ba ngon.chỉ là lên 90 là k nổi nữa.e rút giắc điện chỗ cần số ở du7oi1 hộp số rồi chạy thử vẫn không dc.

bungati2012

Tài xế O-H
hnay e chạy thử thì cứ 80->90km thì ga k lên dc và chết máy,tấp lề đề mấy cái nữa mới nổ lại dc.e jo đang tháo bơm,béc thì giữ nguyên.e nghĩ nó bị tuột áp.các bác cho e thêm ý kiến đi ạh.e cảm ơn cac bác.ah e bổ xung thêm là xe e k dốc k rung .ga rất ngọt ngào,đề ba ngon.chỉ là lên 90 là k nổi nữa.e rút giắc điện chỗ cần số ở du7oi1 hộp số rồi chạy thử vẫn không dc.

nếu tuột áp thì khi bác cắm máy scan và chạy trên đường thì phải nhìn được áp trong ống tích áp phải giảm chứ ạ

hondaaacu

Tài xế O-H
máy tét thì e k mang theo dc.kim phun thì đã đưa đi cân chỉnh cả 4 cái.đường dầu cũng thử trực tiếp rồi,còn có cái bơm thì mới tháo xong chiều nay.

hondaaacu

Tài xế O-H
báo các bác xe e đã giao hnay.đúng là bị hư 2 cây kim như các bác đã làm,ngặt 1 lỗi là hôm trước e tháo 4 cây đem đi mà tụi cân chỉnh bảo k việc ji,về giáp vào chạy vẫn 90 tắt.e tháo hết nguyên bộ đem đi thì dc biết 2 cây kim hư.đành giáp lại giao xe.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
hnay e mới tháo 4 cái béc,dự lên đây hỏi thêm ý kiến rồi mai kiểm tra luôn ấy ạh.cảm ơn các bác nhé.vì chổ e k có đồ chuyên lên cũng khó.cho e hỏi?monitoring là cục ntn theo cụ luyen_hybrid nói ạh.?

cục monitoring là cục van điện nằm trên thân bơm cao áp đó cụ,nó có 2 dây đó,nó dịnh lượng lượng nhiên liệu vào cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên