nissan xăng đủ lửa đủ không nổ (phun xăng điện tử)

H
Bình luận: 23Lượt xem: 3,708

hondaaacu

Tài xế O-H
chào các bác ! chiều này e có đi cứu pan chiếc nissan 95,xe phun xăng điện tử,khi đến chủ xe nói đang đi nghe khựng khựng rồi tắt máy.e thấy máy móc còn mới(chủ xe kĩ lắm).xe dùng sên cam nhé.e đã thử lửa thì có mạnh,cả 4 bugi đều thử,sau đó thử xăng.xăng phun mạnh.béc có nhảy.nhưng k chịu nổ?xem chung quanh k thấy ji?theo các bác thì chiếc này bị ji ạh.? tiêu đề e viết sai(có xăng có lửa,bugi ko chết),nén mạnh.k sôi nước.

sirduyduc

Tài xế O-H
cụ nói "nén mạnh" là cụ đã tiến hành đo áp chưa?
bắt buộc phải cắm máy test lỗi thôi cụ ạ.có vô vàn lý do khiến xe chết ngắc như thế. cảm biến mà lỗi thì cụ kiểm tra tay bo làm sao được?

checkcar

Tài xế O-H
bốn cái bugi bác mở ra nó màu gì bác thử lửa mạnh của cao áp hay cả bugi nữa. cái cốt lõi của thằng này thì xăng có lửa có áp xuất máy xăng không cao nó cũng nố. không nổ nữa thì em đang nghi máy nóng thổi roang nên nóng máy nó không nổ nữa. bác kiểm tra kỷ xăng lửa và áp xuất buồng đốt nhé

anhnv_2411

Don't give up
Mình nghĩ có 3 cái cần kiểm tra
1, Cảm biến nhiệt độ nước
2, Kiểm tra áp suất buồng đốt
3, Kiểm tra xem cam cơ có vấn đề gì không

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cụ nói "nén mạnh" là cụ đã tiến hành đo áp chưa?
bắt buộc phải cắm máy test lỗi thôi cụ ạ.có vô vàn lý do khiến xe chết ngắc như thế. cảm biến mà lỗi thì cụ kiểm tra tay bo làm sao được?

không nên lạm dụng máy móc quá bác Đức ah.máy móc là để hỗ trợ cho mình ,và cũng không phải lúc nào cũng có máy mang theo. xe này nó cũng thuộc dạng đời ơ kìa rồi mà

hondaaacu

Tài xế O-H
Cam on cac bac da doc bai! Hqua e da noi nhug ji e thay va e lam(xag ok lua ok,nen ok,k soi nc k thoi gioang.e thao 4 bugi cug luc de thu lua manh.bugi den thui.chi tiet quan trong hqua e quen k noi vo cac bac do la khi e den co 1bec so 1 nhay lien tuc kieu mo truc tiep do.e rur giac bec do ra van k no.e ngji bec no mo luon roi.mo cog tac la xang tran day pit tong vi the k no dc.sag nay e vao gara dua xe vao cau de kham benh, e de thu ai ngo no may luon.e tet thi co loi cam va oxi.khach lay luon.e dug dt viet k dau cac bac throng cam

tempra

Tài xế O-H
lửa xăng tốt vậy còn áp suất nén thế nào bác?nếu đang đi bt rồi khực khực chết máy sau đó đề không nổ nữa chắc là trục trặc ở phối khí làm mất áp !

hondaaacu

Tài xế O-H
sự thật thì e cũng chẳng biết sao,đang đi chết máy thế làm hoài k nổ,thế mà về cty để qua đêm sáng vào đề máy mấy cái nổ ngon lành.tét thì có 2 lỗi,cam và oxi,e cũng chẳng đụng chạm ji nữa.nổ máy khách nó lấy luôn rồi.e chỉ nghĩ đúng trường hợp do béc nó mở luôn dẫn đến quá xăng!!k biết đúng k nữa (cảm biến oxi thấy bị cắt đứt từ trước)

T

truongnguyen_268

Khách
chào các bác ! chiều này e có đi cứu pan chiếc nissan 95,xe phun xăng điện tử,khi đến chủ xe nói đang đi nghe khựng khựng rồi tắt máy.e thấy máy móc còn mới(chủ xe kĩ lắm).xe dùng sên cam nhé.e đã thử lửa thì có mạnh,cả 4 bugi đều thử,sau đó thử xăng.xăng phun mạnh.béc có nhảy.nhưng k chịu nổ?xem chung quanh k thấy ji?theo các bác thì chiếc này bị ji ạh.? tiêu đề e viết sai(có xăng có lửa,bugi ko chết),nén mạnh.k sôi nước.

theo bác nói thì xăng lửa đều có đủ cả vậy theo e nghĩ thì có thể là do 1 trong hai cảm biến đo gió và cẩm biến vị trí bướm ga, e không biết xe của bác loại gì nên không thể chỉ bác cụ thể cách kiểm tra

svdongluc

Tài xế O-H
Ðề: nissan xăng đủ lửa đủ không nổ (phun xăng điện tử)

Theo như các dữ liệu mà bác đưa ra thì theo em nó có thể bị: Có thể do áp suất nén chưa đủ (phải đo mới biết), Có thể do các cảm biến báo về ECU sai nên thời điểm phun sai...Bác cứ kiểm tra tổng quát xem thế nào từ phần điện đến phần cơ..

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Theo tôi thì cái động cơ của bác nên phải hiểu rằng
1.Lửa có nhưng liệu đúng thời điểm
2.Nhiên liệu phun thì cần phải chú ý đến áp do bơm tạo ra (kim có tạch tạch mà áp kém thì bằng hòa) áp tiêu chuẩn thường lớn hơn 2,7 kg/cm2
3.Áp suất cuối kỳ nén có đủ trên 8 kg/cm2 (tiêu chuẩn của nó có thể tới 12,6)
Xe của bác hình như trục cơ dẫn động cam, cam dẫn động chia điện như vậy thì bác đặt sai cam thì cũng sẽ làm lửa sai mất

Nói ra thì dài lắm, theo tôi những thông số quan trọng bác cần kiểm tra để dễ dàng loại trừ nguyên nhân

Khi cái xe mà không chịu bảo dưỡng định kỳ, mỗi thứ kém một tý thì thật khó mà tìm ra nguyên nhân

Chưa kể đối với phun xăng thì hở trên đường ống nạp sẽ làm cho cảm biến Map nhận biết sai, vòi phun bị đóng keo, từ trường vòi phun kém, bô bin kém nữa thì còn lâu mới nổ.

truongphonghp

Tài xế O-H

sự thật thì e cũng chẳng biết sao,đang đi chết máy thế làm hoài k nổ,thế mà về cty để qua đêm sáng vào đề máy mấy cái nổ ngon lành.tét thì có 2 lỗi,cam và oxi,e cũng chẳng đụng chạm ji nữa.nổ máy khách nó lấy luôn rồi.e chỉ nghĩ đúng trường hợp do béc nó mở luôn dẫn đến quá xăng!!k biết đúng k nữa (cảm biến oxi thấy bị cắt đứt từ trước)
Theo E thì con này bị béc phun số một " gọi là đái bec' " cứ có áp suất bơm xăng là tự mở không cần phải đợi ECU khiển mở van dẫn đến hiện tượng sặc xăng bác để qua đêm xăng bay hơi lên nó nổ được thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên