Kia moning 2010 số tự động khó nố vào buổi sáng

phalaidat
Bình luận: 38Lượt xem: 2,656

phalaidat

Tài xế O-H
Cụ thể em đang làm con này để cả ngày không sao nhưng cứ qua đêm là phải đề 3 đến 4 phát động cơ mới chịu nổ, nhưng khi nố tắt đi để cả ngày ra đề 1 cái nổ luôn máy nổ êm .Em đã kiểm tra ap suất nén động cơ của 3 máy là ok còn máy thứ 4 không thể tháo buzi ra đuơc vì quá chặt ,màu sắc của 3buzi đều có màu nâu đỏ, tia lửa cao áp khỏe ,thay lọc xăng kiểm tra nấm ok dùng máy chẩn đoán kiểm tra động cơ không có lỗi gì xe mới chạy đuợc hơn 8000km kiểm tra dầu động cơ ở mức giữa,chủ xe bảo mới thay dầu duợc 3000 km .xin đuợc sự giúp đỡ từ các bác

ninhtinh

Tài xế O-H
cụ có nghĩ là thổi roăng mặt ???
đấy là xe cụ làm em ko dám quyết
như em cũng gặp trường hợp như này rồi.
nó ko sôi nước đâu cụ ah. nhưng buổi sáng khó nổ. thay bơm xăng rồi tắt bật khóa mây lần rồi đề vv...
ko ăn thua. thao mặt phay + thay roăng mặt+ok
=p~=p~=p~

ninhtinh

Tài xế O-H
thì đề dai chứ sao nữa .
cái này phải xem bác chủ thớt đã có phán đoán gì chưa?
em nghĩ áp xăng thì bật khóa vài lần bơm chạy là áp ooke
đề vẫn phải nổ ngay.
còn em làm con 2006
chỉ sáng ngày ra đề 4 mới nổ. đề rai . mới nổ khói trắng hơi nhiều.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
thì đề dai chứ sao nữa .
cái này phải xem bác chủ thớt đã có phán đoán gì chưa?
em nghĩ áp xăng thì bật khóa vài lần bơm chạy là áp ooke
đề vẫn phải nổ ngay.
còn em làm con 2006
chỉ sáng ngày ra đề 4 mới nổ. đề rai . mới nổ khói trắng hơi nhiều.
Còn em, thằng cu em thay lọc xăng xong ,đề khó nổ.Tiện máy Gscan cắm vào thấy báo lỗi cảm biến cơ.Đè ngửa xe nta ra thay xong vẫn thế.Và hôm sau đến phát hiện ra là bị gấp tuy-o xăng.

Check

Tài xế O-H
Còn em, thằng cu em thay lọc xăng xong ,đề khó nổ.Tiện máy Gscan cắm vào thấy báo lỗi cảm biến cơ.Đè ngửa xe nta ra thay xong vẫn thế.Và hôm sau đến phát hiện ra là bị gấp tuy-o xăng.

Cái này gọi là hiện đại, hại điện cụ ạ :)). Nhiều khi anh em ta quá tin vào máy và báo lỗi của hộp mà bỏ qua các nguyên lý cơ bản. Nhà cháu cũng có vài vụ cười không dám cười, khóc cũng không khóc nổi.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
e nghĩ nếu bị xăng thì để 3 , 4 tiếng là cũng đã khó nổ rồi , bác thử kiểm tra lại van ko tải thử xem lúc trước e cũng bị 1 con như thế cũng đề khó nổ nhưng đọc lỗi thì có báo con đấy , e thay vào chuẩn luôn . e góp ý như thế mời các bác chém tiếp nhé:105::105::105:

lehuyvu79

Tài xế O-H
Sợ cụ thay lọc xăng đểu thôi,bơm xăng lên bọt nhiều mất áp nên phải khởi nhiều lần,vệ sinh luôn béc phun đi cụ ah,buri khó mở cụ lấy cục tuýp lục giác 16 thanh nối cần tuýp là mở xe nào cũng ra hết ,cụ thay luôn buri xịn vào là bách phát bách trúng thôi chúc cụ thành công

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
vì qua đêm nhớt chảy về cátte hết và đông hết.đề 1 vài lần nhớt mới lềh buồn làm kính nên mái mới nổ đc,chịu khó ság phải đề nha bác,còn khói trắg bác kiểm tra nhớt lại xem con tốt hay thiếu nhớt khôg,chứ để khói trắng chạy mao luộc nhên lắm bác,chúc bác thành công

thohaui

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại cái áp xăng là bao nhiêu xem bơm còn tốt ko. Sau khi khởi động rồi cắm máy xem con cảm biến nhiệt độ nước làm mát có báo sai ko ? Em thấy con này trên các xe Kia hay lỗi mà đèn check ko báo

auto22

Tài xế O-H
Theo em bá nên kiểm tra lại áp suất xăng mức độ hồi về của xăng thế nào.
Tháo lọc xăng ra lại kiểm tra kỹ lại mấy cọng sin xem có bị hỏng hay bị thiếu máy miếng căn nhựa không.
bác kiểm tra lại cả cái van hồi ở trên cái lọc nữ xem có bị hở không.
Có lẽ bác nên mượn cái cụm của xe khác sang thử luôn là biết.

sirduyduc

Tài xế O-H
theo em thì kiểm tra áp bơm xăng mà ok thì chỉ còn khả năng con cảm biến nhiệt độ nước. con cảm biến này chết nhưng động cơ không báo lỗi

phalaidat

Tài xế O-H
cụ có nghĩ là thổi roăng mặt ???
đấy là xe cụ làm em ko dám quyết
như em cũng gặp trường hợp như này rồi.
nó ko sôi nước đâu cụ ah. nhưng buổi sáng khó nổ. thay bơm xăng rồi tắt bật khóa mây lần rồi đề vv...
ko ăn thua. thao mặt phay + thay roăng mặt+ok
=p~=p~=p~

Em đã kiểm tra áp xuất động cỏ rồi áp suất nén tốt bác ạ còn mỗi máy 3 là nghi ngờ thôi vì không tháo bu zi ra được Em nghĩ nếu thổi roăng mặt thì ban ngày cũng bị chứ phải không bác

phalaidat

Tài xế O-H
vì qua đêm nhớt chảy về cátte hết và đông hết.đề 1 vài lần nhớt mới lềh buồn làm kính nên mái mới nổ đc,chịu khó ság phải đề nha bác,còn khói trắg bác kiểm tra nhớt lại xem con tốt hay thiếu nhớt khôg,chứ để khói trắng chạy mao luộc nhên lắm bác,chúc bác thành công

Xe không có khói bác ạ

phalaidat

Tài xế O-H
theo em thì kiểm tra áp bơm xăng mà ok thì chỉ còn khả năng con cảm biến nhiệt độ nước. con cảm biến này chết nhưng động cơ không báo lỗi

Em cũng nghĩ như bác lên mượn cảm biến của xe khác sang nhưng vẫn bị bác ạ .có khi nào thời diểm đánh lửa sai không vì ông áy mới thay bơm nước ,xăng em đã kiểm tra ngon lành rồi

sirduyduc

Tài xế O-H
thế thì cụ tập trung vào con máy số 3 đi. chứ không thì cũng hết lý do để "vu oan" cho cái bệnh này rùi.
mà bơm xăng mới thay không có nghĩa là nó ngon đâu cụ. cứ kiểm tra áp cho chắc

phalaidat

Tài xế O-H
thế thì cụ tập trung vào con máy số 3 đi. chứ không thì cũng hết lý do để "vu oan" cho cái bệnh này rùi.
mà bơm xăng mới thay không có nghĩa là nó ngon đâu cụ. cứ kiểm tra áp cho chắc
Hôn nay em kiểm tra kĩ lại những hê thống sung quanh có thể ảnh huởng tới ván đề này cho khe hở bu zi nhỏ lại chờ kết quả sáng mai hi vọng sẽ có viẹc mới để làm,ông áy mới thay bơm nuớc bác ạ không phải bơm x.ăng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên