inova lỗi túi khí

B
Bình luận: 25Lượt xem: 3,681

bungati2012

Tài xế O-H
chỗ em hôm nay có một chú inova 2007
vào xưởng bảo duongx hệ thống phanh
nhưng em thấy có nổi đèn túi khí nên mang máy ra đọc
thì thấy có lỗi là (mã lỗi tự dung em quên mất :) )dịch được ra là :hở mạch ngòi nổ của bóng khí bên lái
vì vậy em muốn hỏi các cj là lỗi này với lỗi đứt cáp còn có giống nhau không ạ
xin các cụ chỉ giáo,vì mấy hôm nữa xe vào làm cái túi khí nay ạ.

ls600hybryd

Tài xế O-H
thì thấy có lỗi là (mã lỗi tự dung em quên mất :) )dịch được ra là :hở mạch ngòi nổ của bóng khí bên lái

Nếu là innova mà báo lỗi hở mạch túi khí bên lái thì khả năng cao là bị đứt cuộn cáp vô lăng ,và cũng không loại trừ nguyên nhân giắc túi khí bị sút ra , đường dây từ ngòi nổ về hộp ACU bị hở mạch

anhnv_2411

Don't give up

Đứt cáp trên vô lăng nó cũng báo như vậy, tuy nhiên còn có những nguyên nhân khác nên bạn hãy tháo hẳn ra và kiểm tra cấn thận để biết chính xác bị đứt cáp, hay lỏng rắc, hay dây điện có vấn đề...

bungati2012

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ
vì xe này chính chủ,em có hỏi là đã bao giờ tháo vô lăng chưa thì chủ xe khẳng định là chưa
bao giờ tháo nên em lăn tăn,mấy hum nữa sẽ báo kết quả ạ

vutrungniithp

Tài xế O-H
Theo e là dây từ cảm biến kích nổ bên lái bị đứt hoặc cảm biến kích nổ bên lái có vấn đề. theo e cụ tháo 2 con cảm biến ra đổi cho nhau nếu vẫn lỗi đó thì cụ kiểm tra dây hoặc hộp điều khiển túi khí. nếu nó chuyển lỗi sang bên phụ thì cụ thay cảm biến là xong

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em làm rất nhiều Innova báo lỗi túi khí ,và hầu hết là đất cáp trên vô lăng.em cũng không biết sao nó lại thế.thay mới khoảng 1,5 củ,còn khắc phục thì trên cáp có 4 dây loại to nhưng chỉ dùng 2 dây cho túi khí 2 dây còn lại bỏ trống.hãy hàn nối dây bị đứt vào 1 dây thừa ở ngay phía đầu giắc là ok.em đã làm và khẳng định rồi.chúc bác may mắn nhé

checkcar

Tài xế O-H
Theo e là dây từ cảm biến kích nổ bên lái bị đứt hoặc cảm biến kích nổ bên lái có vấn đề. theo e cụ tháo 2 con cảm biến ra đổi cho nhau nếu vẫn lỗi đó thì cụ kiểm tra dây hoặc hộp điều khiển túi khí. nếu nó chuyển lỗi sang bên phụ thì cụ thay cảm biến là xong

cho em hỏi cảm biến kích nổ của thằng innova nó nằm ở đâu em gặp 1 con mà chưa giải quyết đc

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cho em hỏi cảm biến kích nổ của thằng innova nó nằm ở đâu em gặp 1 con mà chưa giải quyết đc

bác Tài hỏi khó anh em hay sao ấy. con này em cũng chỉ quan tâm đến 2 cái nằm đầu chatxxi phía trước thôi,vì 1 lần có con bị đứt dây nên phải mò mãi mới ra nên cũng phải tháo ra mấy lần.còn ở đâu nữa thì em cũng chưa quan tâm nhiều ah

checkcar

Tài xế O-H
bác Tài hỏi khó anh em hay sao ấy. con này em cũng chỉ quan tâm đến 2 cái nằm đầu chatxxi phía trước thôi,vì 1 lần có con bị đứt dây nên phải mò mãi mới ra nên cũng phải tháo ra mấy lần.còn ở đâu nữa thì em cũng chưa quan tâm nhiều ah
thế nó nằm đoạn nào lần sau em biết em dể tìm a hữu

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Đa số trên xe inova thì hay bị đứt cáp xoắn vô lăng , bác tháo cáp ra đo là biết ngay mà . cái này thì thay mới cho nó lành tại vì hàn thì e cũng đã thử 1 lần nhưng ko được bao lâu nên e khuyên bác thay mới với lai nó cũng rẻ mà .

xeconcon

Tài xế O-H
nó nằm o đây bác ạ

vutrungniithp

Tài xế O-H
nó có 2 con 2 bên. thường nó sẽ bắt vào khung sườn sau dưới bóng đèn pha. e đa gặp 1 e bị lỗi như của cụ kiểm tra thì bi đút dây từ cảm biến kick nổ về hộp. hộp của nó nằm dưới cần số. theo e cụ cứ đảo 2 con cho nhau. Nhưng nhớ khi tháo ra đảo thì tháo cọc bingf cho an toàn nhé.

hathele

Tài xế O-H
Các bác ơi cái này nàm không may co sai sót gì có làm lổ túi khí không bác. Em chưa làm túi khí bao giờ nghe hơi sợ hihi

longxehoi

Tài xế O-H
Trước tiên cụ nên kiểm tra cuộn dây còi và túi khí trước đã và loại này thường hay đức túi khí và cuộn còi . khi tháo ga lăn ra cụ nên cho ga lăn về trung tâm cân bằng . rút day còi và dây túi khí về day túi khí cụ nhít nhè chốt nhựa màu vàng lên rồi rút ra nhé . còn phía dưới rót màu dêm một sọi là còi rót amuf vàng hai day là túi khí . nhớ rút hẳng hai đầu rót ra rồi dùng đồng hồ ddo ôm xem có bị đức không nhé và NHỚ TẮT CHÌA KHÓA TRƯỚC KHI THÁO NHÉ CHÚC CỤ THÀNH CÔNG . KHI RÁP VÀO NHỚ CHIA ĐỀU CUỘN DÂY VÌ CHO PHÉP MỘT BÊN HAI VÒNG RƯỠI. 0907756178

hathele

Tài xế O-H
Trước tiên cụ nên kiểm tra cuộn dây còi và túi khí trước đã và loại này thường hay đức túi khí và cuộn còi . khi tháo ga lăn ra cụ nên cho ga lăn về trung tâm cân bằng . rút day còi và dây túi khí về day túi khí cụ nhít nhè chốt nhựa màu vàng lên rồi rút ra nhé . còn phía dưới rót màu dêm một sọi là còi rót amuf vàng hai day là túi khí . nhớ rút hẳng hai đầu rót ra rồi dùng đồng hồ ddo ôm xem có bị đức không nhé và NHỚ TẮT CHÌA KHÓA TRƯỚC KHI THÁO NHÉ CHÚC CỤ THÀNH CÔNG . KHI RÁP VÀO NHỚ CHIA ĐỀU CUỘN DÂY VÌ CHO PHÉP MỘT BÊN HAI VÒNG RƯỠI. 0907756178

cảm ơn bác em đã hoàn thành rồi :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên