van tiết lưu county cần các bác giúp

anan_papo
Bình luận: 5Lượt xem: 1,406

anan_papo

Tài xế O-H
chào các bác.hum nay bọn e tháo toàn bộ hệ thống điều hoà con county ra làm.vì e mới bắt đầu học và làm về điện lạnh nên o bit j cả.bạn e tháo không may bị gẫy đoạn ống của van tiết lưu.e thấy nói là làm hỏng thì phải đền.e định hàn lại đường ống đấy.nhưng a thợ cả bảo nó bị gãy và bay hết thuỷ ngân bên trong rùi.phải mua con khác đền.nếu phải đền thật thì đen cho cậu kia quá.mong các bác chỉ giáo giúp e.

minhduc1208

Tài xế O-H
cái râu đó mà gãy chỉ có cách là mua van mới vào thay thôi.cái van đó cũng không quá đắt đâu mà.có 1 cách nữa cụ nhờ nh thợ cả hóa giải giúp là ok nhưng lần sau làm van râu thì cẩn thận nhé:))

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: van tiết lưu county cần các bác giúp

Van tiết lưu cũng không đắt lắm đâu bác tầm <500k, cứ để bác kia đền thì làm lần sau sẽ nhớ chắc cú luôn:D

baolinh2012

Tài xế O-H
chào các bác.hum nay bọn e tháo toàn bộ hệ thống điều hoà con county ra làm.vì e mới bắt đầu học và làm về điện lạnh nên o bit j cả.bạn e tháo không may bị gẫy đoạn ống của van tiết lưu.e thấy nói là làm hỏng thì phải đền.e định hàn lại đường ống đấy.nhưng a thợ cả bảo nó bị gãy và bay hết thuỷ ngân bên trong rùi.phải mua con khác đền.nếu phải đền thật thì đen cho cậu kia quá.mong các bác chỉ giáo giúp e.
không sao cả.bịt kín đg ống gẫy vào chỉnh lại van cho mở khoảng 2/3 nạp ga chạy vẫn mát .chỉ mất tự động điều chỉnh nhiệt độ thui.ở thời tiết VN cũng ko cần lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên