Lọc điều kiển solar130wv

A
Bình luận: 15Lượt xem: 2,169

abcd1234

Tài xế O-H
Bộ lọc nhớt điều khiển (nhìn vào nằm bên trái bơm, gần cục đối trọng) con solar130wv của tôi nó cứ giật pac pac. chu kỳ khoảng 4s 1 lần. Tôi không biết bị sao mong các bác tư vấn giúp nó bị gì, sửa như thế nào? Cám ơn!

khanh-hn

Tài xế O-H
thưa cụ. máy của cụ nóa bị giật cái tuy ô nối vào lọc nhớt, hay tuy ô chính trên pump chứ ai lại giật cái bầu lọc ạ ? cụ nói rõ hơn là tư vấn liền thôi.... nó bị giật thế có ảnh hưởng tới khỏe, yếu ,nhanh chậm ko ạ, hay giật cả máy luôn thì cụ phải nói rõ hơn mới đc

thaoha

Moderator
Cụ rút lõi lọc ra xem sao. Pac pac của cụ là áp dầu nó oánh đấy. Rút lọc ra là hết liền nhỉ ?

hehe cụ cứ thay đi cũng ko hết đâu.trừ phi chỉnh cho s/a của phanh và lái thấp xuống sẽ hết cà bặc nhưng nó xảy ra chiện chi cụ biết liền hà

Mr.Pono

Pờ Nờ
Thưa cụ, theo ý nhà em thì tắc lọc là cái thằng Bơm mới hứng đòn chứ CỤM CHIA kia lại rảnh rỗi vì lọc nằm trước NÓ =)) Chắc là kẹt van thôi Cụ nhỉ, VS cái rồi ĐẶT lại áp là ngon luôn !!!:))

Cụ nói phải. Em lờ mờ là lọc đường hồi, hình như nó là lọc đường đi từ bơm ??? Cụ có cho nhà con cái Shop ném đá cùng cho vui ạ

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Có mấy khả năng xảy ra như thế này:
1- Có thể chủ thớt "nhầm nhọt sang trồng trọt": bầu lọc "BRAKE SUPPLY VALVE" đổi chỗ cho bầu lọc "T/M & PILOT SUPPLY VALVE".
2- Tổn thất phía sau cái lọc cho "T/M & PILOT SUPPLY VALVE" là không bình thường => xe phải có thêm những triệu trứng khác.

abcd1234

Tài xế O-H
thưa cụ. máy của cụ nóa bị giật cái tuy ô nối vào lọc nhớt, hay tuy ô chính trên pump chứ ai lại giật cái bầu lọc ạ ? cụ nói rõ hơn là tư vấn liền thôi.... nó bị giật thế có ảnh hưởng tới khỏe, yếu ,nhanh chậm ko ạ, hay giật cả máy luôn thì cụ phải nói rõ hơn mới đc

Nó giật cái lọc cụ ah. Xe vẫn hoạt động bình thường.

abcd1234

Tài xế O-H
Có mấy khả năng xảy ra như thế này:
1- Có thể chủ thớt "nhầm nhọt sang trồng trọt": bầu lọc "BRAKE SUPPLY VALVE" đổi chỗ cho bầu lọc "T/M & PILOT SUPPLY VALVE".
2- Tổn thất phía sau cái lọc cho "T/M & PILOT SUPPLY VALVE" là không bình thường => xe phải có thêm những triệu trứng khác.

Cám ơn anh! em đã nhầm thật. Sau khi thao khảo các hướng dẫn, kiểm tra kỹ lại thì như anh ThayBoiXemVoi nói cái bầu lọc "BRAKE SUPPLY VALVE" giật pat pat. Mong các anh giúp cách sửa. Cam ơn!

thaoha

Moderator
Cám ơn anh! em đã nhầm thật. Sau khi thao khảo các hướng dẫn, kiểm tra kỹ lại thì như anh ThayBoiXemVoi nói cái bầu lọc "BRAKE SUPPLY VALVE" giật pat pat. Mong các anh giúp cách sửa. Cam ơn!

ko thể sửa đc tiếng cà bặc đó đâu thưa cụ.nó xả a/s của hệ thống phanh & hệ thống lái .nếu mất cà bặc nghỉ luôn phanh và lái thưa cụ

abcd1234

Tài xế O-H
Lúc trước thi giật nhẹ nhưng tháng trước mình thay cao su bánh bò nên mở ống nhớt ra, sau khi gắn lại thì nó giật mạnh. mình sợ lâu ngày gảy pas bắt lọc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên