kia forte mt bị ngập nước

S
Bình luận: 22Lượt xem: 2,629

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Mấy mã lỗi này là của hệ thống túi khí ,không liên quan gì đến việc ỳ máy đạp ga không lên của bác cả.Bác muốn biết động cơ có lỗi hay không thì phải scan phần động cơ có mã P (vd :p0011 ,P0123...)
Như bác tả thì đèn check động cơ đã có lúc hiện lên ,vậy chắc chắn động xe của bác đang có lỗi động cơ ,có thể là lỗi hiện hành hoặc quá khứ.Bác nên quay lại nơi cắm Scantool nhờ họ kiểm tra lại xem động cơ có lỗi gì rồi anh em sẽ chém tiếp.
Xe của bác đã ngập nước đến vị trí nào trên xe ạ ?Chỉ bị ngập nước mà báo lỗi trên thì em nghĩ nước ngập vào sàn làm hỏng hộp ACU nằm dưới phanh tay của bác rồi.Phần lớn những ca thế này là phải thay ,Forte sau khi thay sẽ phải cài code ACU.

sonptc1

Tài xế O-H
xe mình ngập lên vô lăng vì rơi xuống ao bèo.đã thay mới cd.điều hòa.còn đồng hồ xăng công tơmet.tốc độ động cơ.chuẩn bị thay.cho mình hỏi xe số sàn có cảm biến gì o chân ga không ạ

sonptc1

Tài xế O-H
xe mình còn bị một lỗi nữa là đèn pha k tắt được ra hãng thì hãng bảo bị dính công tắc và bảo thay cả cụm nhưng trước đó ga ra mình quen cũng đã rút jắc cụm đèn pha nhưng vẫn sáng đèn.và một lỗi không tự động chốt cửa khi xe chạy.chắc là bị nước vào bị chập.mong các bác chỉ dẫn để mình nói lại voi hãng kia vinh để họ biết cách sửa cho nhanh.

auto22

Tài xế O-H
cái lỗi nhính đèn pha mà bác bảo là đã rút jac điện ở cụm công tắc ra mà vẫn sáng thì không phải bị công tắc rồi , có thể nó bị dính rơ le hoặc một chỗ nao đó. còn lỗ chốt khóa của không tự đông khóa khi xe chạy thì bác phải đem đến hãng để cài lại chế độ này,

thaodinh_amc

Tài xế O-H
xe mình ngập lên vô lăng vì rơi xuống ao bèo.đã thay mới cd.điều hòa.còn đồng hồ xăng công tơmet.tốc độ động cơ.chuẩn bị thay.cho mình hỏi xe số sàn có cảm biến gì o chân ga không ạ

Xe cụ dùng hệ thống ga điện nên có cảm biến chân ga ạ. Mà em thấy xe ngập nước thế này tốt nhất cụ thống kê tuốt tuột các lỗi đang bị trên xe rồi lập topic để số thứ tự các bệnh cho anh em dễ chém ạ. :)

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe của bác rơi ngập tận vô-lăng thì em tự tay làm cũng ngán chứ nói chi phán bệnh onl ạ.Xe của bác nếu là xe lắp ráp ,đời 2011 thì dùng chân ga điện và bướm ga điện.Nhưng KIA VINH họ có máy GDS ,bệnh thế này chắc chắn sẽ xuất lỗi để xử lý chứ đâu cần làm mò ạ.
Bệnh ko tắt dc đèn pha ,rút công tắc không hết thì đâu phải hỏng công tắc.Có thể bị chạm ,bị chập trong hộp BCM hoặc dính Relay ạ.Bệnh này ko cần chỉ ,KTV KIA V sẽ biết làm thế nào.:dl:dl:dl
Tự động chốt cửa này do cài đặt trong BCM ,cái hộp ngập nước không biết đã thay chưa để mà cài lại ạ.Mà nếu tín hiệu tốc độ mà có vấn đề là nó cũng khỏi chốt luôn.BCM lấy tín hiệu từ VSS để lock cửa mà.

sonptc1

Tài xế O-H
Xe mình vừa rồi chốt cửa cứ đóng lịch kịch suốt và đèn sáng loạn lên rồi một lúc lại tắt rồi lại đóng.khóa cửa cũng vậy cứ khóa được lúc rồi mở.mình tháo bcm ra đưa thợ điện tử sửa thì tạm ổn. Nhưng về lâu dài thì mình muốn thay bcm nhưng mình thấy cái khóa điều khiển nó giao tiếp qua bcm thì không biết có phải thay luôn 2 chìa khóa hay không.mong các bác giúp đỡ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe mình vừa rồi chốt cửa cứ đóng lịch kịch suốt và đèn sáng loạn lên rồi một lúc lại tắt rồi lại đóng.khóa cửa cũng vậy cứ khóa được lúc rồi mở.mình tháo bcm ra đưa thợ điện tử sửa thì tạm ổn. Nhưng về lâu dài thì mình muốn thay bcm nhưng mình thấy cái khóa điều khiển nó giao tiếp qua bcm thì không biết có phải thay luôn 2 chìa khóa hay không.mong các bác giúp đỡ
Thợ sửa cái gì ạ?Trước khi sửa thế nào ,sau khi sửa thế nào mà bác thấy tạm ổn?Cửa chốt lịch kịch thì bác đã tháo hết jack 4 chuột cửa ra vệ sinh chưa ạ ,hoặc gần đây bác có dán fim cách nhiệt không ?
Bác thay BCM thoải mái ,nếu remote đang hoạt động tốt thì chỉ cần cài lại remote là được.

sonptc1

Tài xế O-H
xe mình tháo tung vệ sinh tất cả chốt cửa và vệ sinh hàn những chỗ nghi ngờ bị rỉ ở bo mạch bcm .lắp bcm vào thì hết các lỗi dính đèn .khóa cửa xe .nhưng đèn pha cốt không sáng nữa và cửa kính không lên xuống nữa .mình không biết có phải cài lại bcm không.xin các bác giúp đỡ

Check

Tài xế O-H
xe mình tháo tung vệ sinh tất cả chốt cửa và vệ sinh hàn những chỗ nghi ngờ bị rỉ ở bo mạch bcm .lắp bcm vào thì hết các lỗi dính đèn .khóa cửa xe .nhưng đèn pha cốt không sáng nữa và cửa kính không lên xuống nữa .mình không biết có phải cài lại bcm không.xin các bác giúp đỡ

Theo ngu ý của em thì cụ nên thay luôn hộp BCM đó được rồi. Sau đó cài lại thông số remote và chức năng auto lock cho nó là ok thôi. Đồ điện tử đã dính nước thì sửa đước trước mắt nhưng lâu dài thì không ổn đâu cụ ạ.
:cp:cp:cp

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
mình cũng đặt mua hộp bcm họ báo giá 3tr3 rồi.nhưng đặt mã cho chìa khóa ra hãng kia họ làm có được k ạ
Không có SMK mà không làm được ạ ,nghe vô lý quá.Miễn là Remote của bác vẫn hoạt động tốt ,thay BCM đúng mã phụ tùng hộp cũ là OK thôi có vướng mắc gì đâu nhỉ?

sonptc1

Tài xế O-H
xe mình mới sửa hộp bcm giờ đèn không sáng và kính không lên xuống .cho mình hỏi có phải do mình chưa cài đặt lại bcm phải không ạ.

sonptc1

Tài xế O-H
Mình vừa mua bcm cài đặt lại chìa khóa và mọi lỗi khác đều hoạt động lại bình thường.duy nhấy lỗi đèn phanh tay và abs báo sáng trên táp lô.đưa ra hãng test gds cảm biến 4 bánh vẫn bình thường.có bác nào biết xin chỉ dùm ạ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Mình vừa mua bcm cài đặt lại chìa khóa và mọi lỗi khác đều hoạt động lại bình thường.duy nhấy lỗi đèn phanh tay và abs báo sáng trên táp lô.đưa ra hãng test gds cảm biến 4 bánh vẫn bình thường.có bác nào biết xin chỉ dùm ạ
Khả năng xe bác tèo hộp ABS rồi ạ.Bác test mà không đưa mã lỗi lên thì chém sao được?4 bánh hoạt động bình thường ,nhưng có lỗi chỗ khác ,muốn có hướng giải quyết tôt nhất thì bác phải cho a e mã lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên