Chia sẻ cách phòng chống chuột cắn phá hệ thống điện trên xe

ls600hybryd
Bình luận: 3Lượt xem: 5,751

ls600hybryd

Tài xế O-H
Hi hi em chào các bác vấn nạn chuột tặc là 1 vấn nạn đau đầu đối với biết bao chủ xe và thợ sửa chữa ,cách phòng chống thì có nhiều như băng phiến ,xà bông ,máy đuổi chuột ..... rất nhiều cách để phòng chuột nhưng cũng chỉ là giải pháp tình thế mà chưa thể giải quyết được triệt để được .Các cụ tham khảo cách của em nha chả là hôm 29 tết em có đi cứu hộ 1 em lexus is250 không thể nổ được máy, đến khám xe và sau 1 lúc kiểm tra thì em phát hiện được bó dây dưới đáy bình ắc quy bị chuột cắn rất nhiều ,bó dây có tầm 30 dây thì chuột cắn mất 15 dây .sau khi nối và băng bó cẩn thạn xe nổ bình thường các hệ thống hoạt động bình thường .Nhưng chủ xe than phiền là chỗ đó đã bị chuột cắn mất mấy lần rồi cứ xử lý xong thì lại bị cắn như thể chuột chỉ quen mui chỗ đó và chủ xe muốn em xem có cách nào để trị triệt để cái ung nhọt này .Băng phiến ,xà bông, máy đuổi chuột ...chủ xe đã áp dụng nhưng đều vô ích xe chỉ bị cắn chỗ đó mà thôi . Nhẹ không nghe thì phải cho nó đổ máu thôi em liền mua 1 ít lưới b40 loại sợi thép nhỏ dễ uốn về cắt ra và bọc quanh bó dây hay bị chuột cắn những sợi dây thép của lưới b40 bị cắt ra khi bọc quanh bó dây sẽ đâm tua ra ngoài như những mũi kim nhọn ( hehe chuột mà lớ sớ thò mồm vào cắn dây động phải những mũi kim nhọn này thì có mà toét mồm máu me tùm lum tà la sợ đến chết cũng không dám động đến bó dây đấy nữa ) .Sau khi lắp hộp EPS và ắc quy lên thì chỗ đó kín mít không sợ ảnh hưởng đến mỹ quan đô thị ,Nhưng nhược điểm của phương pháp này là đối với những bó dây lộ ra ngoài thì rất mất mỹ quan làm xấu khoang máy nhất là đối với những dòng xe xịn nhưng nó cũng là cách phòng chống tốt cho những chỗ kín hay bị chuột chọn thành nơi mài răng yêu thích của mình
Do hôm đó giáp tết bận bịu và gấp gáp nên em không chụp được nhiều ảnh chỉ vội nháy được 1 tấm minh họa thôi ạ

Các cụ xem xong thấy hay thì đổ xăng cho em phấn khởi và áp dụng cho thực tế công việc của mình ,nếu thấy chỗ nào trong bài viết chưa được thì hãy cùng góp ý để bài viết thêm hoàn hảo chứ xin đừng ném đá em :77:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên