Đèn động cơ xe ford focus sáng

PNTQ

Tài xế O-H
Hôm qua đang đi bình thừơng (trên xe chỉ có 2 người lớn) không đạp ga mạnh, tự nhiên đèn động cơ sáng lên. Các bác giúp em nguyên nhân. Thanks.
đèn động cơ chắc là đèn check đây ? tự nhiên sang lên đèn đó là chuyện bình thường mà bác, xe đang hoạt động mà có gì đó bất thường trong hệ thống ĐK động cơ là đèn cảnh báo sẽ sáng lên để cảnh báo cho lái xe biết là xe đang có sự cố, bác chỉ cần đem xe vào một xưởng sửa chữa bất kỳ và ở bất cứ đâu thợ cũng có thể kiểm tra được cho bác cái đèn báo lỗi đó, mà không biết xe nhà bác là xe gì không biết ? đối với cái đèn báo lỗi đó thì cũng không có gì là to tát cho lắm, kiểm tra vệ sinh bảo dưỡng những thứ đang có sự cố rồi xóa lỗi là lại ngon lanh ngay ấy mà, bác đưa thêm thông tin về xe cho anh em tư vấn cho bác được tốt hơn nhé !

HOANTCNA

Tài xế O-H
bác đưa đến xương sc ngươi ta cắm máy vao rồi mới biết đươc xe bị lỗi gì ,nhưng báo đèn chứ có hiện tương gì không hả bác

nglethiem

Tài xế O-H
đèn động cơ chắc là đèn check đây ? tự nhiên sang lên đèn đó là chuyện bình thường mà bác, xe đang hoạt động mà có gì đó bất thường trong hệ thống ĐK động cơ là đèn cảnh báo sẽ sáng lên để cảnh báo cho lái xe biết là xe đang có sự cố, bác chỉ cần đem xe vào một xưởng sửa chữa bất kỳ và ở bất cứ đâu thợ cũng có thể kiểm tra được cho bác cái đèn báo lỗi đó, mà không biết xe nhà bác là xe gì không biết ? đối với cái đèn báo lỗi đó thì cũng không có gì là to tát cho lắm, kiểm tra vệ sinh bảo dưỡng những thứ đang có sự cố rồi xóa lỗi là lại ngon lanh ngay ấy mà, bác đưa thêm thông tin về xe cho anh em tư vấn cho bác được tốt hơn nhé !

Bác này có cái lỗi giống em thật. Em mang vào xưởng các anh ý scan tí là xong ngay. nhưng chỉ được 120 km thì đâu lại vào đó.

sycoi

Tài xế O-H
động cơ có trục trặc gì nó mới báo lỗi. nếu bác rành về máy móc thì nhìn xem bên ngoài động cơ có gì khác không. nếu không phát hiện gì khác thì tốt nhất bác nên đến nơi chăm sóc sửa chữa loại xe mình họ xem cho.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên