Giúp e cách đặt cam mazda

anhnoi.oto
Bình luận: 9Lượt xem: 7,759

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Ở trường em có con mazda. Phối khí hai trục cam nap- xả. Dẫn động bằng hai puly cam như hình vẽ. E muốn hỏi các bác cách đặt cam con này với. Vì loại này không có dấu trên thân, nắp máy. Mà chỉ có dấu trên 2 puly cam thui.
Hai puly cam giống hệt nhau

balong_autotn

Tài xế O-H
tiếc quá em đọc tóp của cụ hơi muộn,ko thì em chụp cho cụ xem luôn.chiều nay em vừa lắp con 323 đời 2003.đúng cam này luôn.con này ko có đấu tĩnh chỉ có 4 dấu động trên hai buly cam thôi.cụ hai buly này giống hệt nhau cả về dấu và ký hiệu luôn.cụ lắp sao cho dâu của hai buly quay vào nhau,ở cuối cây cam xả có xẻ rãnh.cái rãnh ấy phải thẳng đứng.cụ cần chú ý vị trí lắp của buly với trục cam nữa nhé.

anhnoi.oto

Tài xế O-H

Bác balong_autotn giúp e cái
Mà 2 puly này có 2 chỗ có dấu. 1 vấu và 1 chỗ 2 vấu. vấu nào quay vào nhau hả bác. ở puly lại có 2 rãnh thì e biết chọn rãnh nào

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Cảm ơn bác nhưng cho e hỏi tí
Mà 2 puly này có 2 chỗ có dấu. 1 vấu và 1 chỗ 2 vấu. vấu nào quay vào nhau hả bác. ở puly lại có 2 rãnh thì e biết chọn rãnh nào
Bác có tài liệu thì gửi cho e với.

dungtt

Tài xế O-H
lấy dấu cam thì bác tham khảo của bác thohaui
còn dấu trục cơ bác tham khảo của bác chubactrinh
bác nên nhìn kỹ 2 hình , em tin bác sẽ làm được chúc bác thành công

balong_autotn

Tài xế O-H
Cảm ơn bác nhưng cho e hỏi tí
Bác có tài liệu thì gửi cho e với.

cụ đừng quan tâm đến vấu của nó làm gì.hãy quan tâm đến dấu gạch chìm trên chỗ răng bu ly ấy.khi cụ đã tháo buly khỏi trục cam rồi thì hai buly có thể lắp lẫn cho nhau đc,kgi lắp trên cam hút thì dùng dấu I để tính,khi lắp trên cam xả thì dùng dấu E.cái này cụ chịu khó tư duy một tý là đc ấy mà.hôm qua lúc tháo vội nên em cũng không xem dấu lúc lắp giở alldata ra thì ko có thế là lắp mò cũng ra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên