hộp đen bị hỏng ????

B
Bình luận: 11Lượt xem: 3,077

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các cụ là
hôm nay xưởng em vớ phải 1 chú everest bị bệnh thế này
xe vẫn chạy bình thường,nhưng thỉnh thoảng chết máy,lúc chết máy là không hiện đèn check enginer nữa
bật đi bật lại chìa khóa khi nào đèn check nổi thì đề cái lại ngon ngày (đèn checsk khi máy nổ tắt bình thường)
kiểm tra không có nỗi trên máy G_scan
thợ điện kiểm tra điện bảo vẫn đầy đủ
nên em nghi là cái hộp đen có vấn đề
nhờ các cụ tư vấn thêm ạ

anhsang_tq

Tài xế O-H
cụ ánh nói rất đúng đó ạ. hiện tượng như cụ nói thường là bị mất nguồn. trên ECM thường có 2 nguồn + chính : 1 batery ; 1 IG. Trường hợp của cụ rất nhiều khả năng nguồn IG bị chập chờn, vì khi mất nguồn IG thường không có CHECK. Cụ ktra lại xem ntn và tình hình sao cho ae biết để rút kinh.. ạ. chúc cụ mau tìm ra bệnh:105::105:

cái này chắc hộp chưa hỏng đâu, nếu hỏng thì sao mà đề lại đc, bác kiểm tra kỹ phần nguồn chắc ra bệnh ák, nếu đc thì thông báo ae biết để rút k.n nha :D
Đồng quan điểm với bác. Bác chủ thớt cho thợ vệ sinh tất cả giắc cắm đi , cái nào lỏng lẻo quá dùng dây thít chặt vào . Chúc bác sớm thành công

huyhungst

Tài xế O-H
em thì có ý kiến trái ngược với các cụ ! lam làm nhiều em mất đèn check rồi 90% trong ECM . có em hộp nào test cái biết ngay mà =d>=d>

ngochocmai

Tài xế O-H
xe bạn chưa chắc đã bị ecm hay pcm điều chưa thể khẳng định rõ. nếu bạn có con xe cùng đời thì đem hộp sang xem và nhớ lấy cái chìa khóa và vòng mạng của nó nứa đó mới có thể đề xe được. nhưng trước tiên bạn thử kiểm tra xem các đầu tín hiệu vào có đảm bảo không, nguồn có bị chạm ở đâu không mới dẫn tới hiện tượng chêt ecm được. bạn nên xem nhiện liệu có đảm bảo hay không.cảm biến nhiệt độ nước, trục khuỷa, trục cam.... để biết được xe mình bị bệnh gì. hay có nhảy cam chưa, đúng lửa hay không.... tốt nhất bạn nên kiểm tra thật kỹ nhé. nếu có mà thủ để xác định ECM không lại mang vạ vào thân đó hoặc mượn ECM máy khác lại chết ECM khác thì ôm luôn đó. hàng chính hàng ECM hơn 20 củ đó cụ ah.hihi.

dungtt

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại toàn bộ hệ thống điện cho em nhé. và kiểm tra luôn xem có con relay nào được mà được hộp nuôi nó không nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên