Vios limo 2005 vấn đề điều hoà cần các cụ gíup gấp!

N
Bình luận: 66Lượt xem: 8,089

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Lạy các cụ lạnh ah, em mới tập làm điều hoà gặp ca này chưa thông mong các cụ chỉ đường đi nước bước gíup em với. Đầu tiên bật điều hoà lên, đo áp suất bên đường hồi là 1kg, bên đường đẩy do đồng hồ em trục trặc bên đó nên không chính xác, lốc cứ đóng được khoảng 5 giây là ngắt luôn. Em phán luôn em nó bị cuộn từ(với áp suất cả 2 bên nóng và lạnh với xe khác thì lốc vẫn chạy ngon làn nên em mới dám phán như vậy). Thay cuộn từ xong em nó không tiến triển gì thêm, duy chỉ có thời gian đóng lốc kéo dài lên được khoảng 1 phút. Khi lốc đóng đồng hồ vẫn như lúc trước ah nhưng có điều là gió vẫn không mát chút nào. Bước đầu em xác định có thể do cảm biến nhiệt độ giàn lạnh. Tháo toàn bộ hệ thống khoang táp lô ra kiểm tra giàn lạnh thì thấy giàn không bẩn mấy và có 1 điều là các lá tản nhiệt bị cong hết phiá bên trước giàn lạnh. Em ngồi cả buổi hì hục nắn cho nó thẳng hết ra vì em nghĩ nó cong như vậy thì khí lạnh không ra được làm lốc đóng ngắt như trên. Vệ sinh sạch sẽ, hút chân không xong nạp vào thì lốc đã đóng liên tục không ngắt nữa, nhưng có điều vẩn không mát chút nào. Áp bên lạnh chạy không tải là 2kg. Ống hồi đổ mồ hôi rất nhiều nhưng mà không thấy lạnh(chỉ hơi lạnh một chút thôi ah). Và có điều nữa là tr0ng giàn lạnh chảy ra rất nhiều nước, bên giàn nóng em thấy cũng ướt nhưng không phải do gas mà là nước. Em bây giờ không biết phải xử lý như thế nào nữa. Ah còn 1 điều là cbiến giàn lạnh em đo điện trở được 1,56 k.ôm với nhiệt độ môi trường khoảng 20 độ(nhiệt độ h.nội hôm nay). Các cụ giúp em phải làm thêm những j nữa ah. Em m0ng hồi âm từ các cụ.

dungbavi

Tài xế O-H
mình nghĩ có thể do kẹt cửa chia nóng lạnh,bạn bịt bên đường nước sưởi xem sao,đồng thời sờ dàn nóng xem có nóng không,một điều quan trọng là thay luôn bộ đồng hồ mới để phán bệnh tốt hơn.:5::5:

auto.is250c

Tài xế O-H
Lạy các cụ lạnh ah, em mới tập làm điều hoà gặp ca này chưa thông mong các cụ chỉ đường đi nước bước gíup em với. Đầu tiên bật điều hoà lên, đo áp suất bên đường hồi là 1kg, bên đường đẩy do đồng hồ em trục trặc bên đó nên không chính xác, lốc cứ đóng được khoảng 5 giây là ngắt luôn. Em phán luôn em nó bị cuộn từ(với áp suất cả 2 bên nóng và lạnh với xe khác thì lốc vẫn chạy ngon làn nên em mới dám phán như vậy). Thay cuộn từ xong em nó không tiến triển gì thêm, duy chỉ có thời gian đóng lốc kéo dài lên được khoảng 1 phút. Khi lốc đóng đồng hồ vẫn như lúc trước ah nhưng có điều là gió vẫn không mát chút nào. Bước đầu em xác định có thể do cảm biến nhiệt độ giàn lạnh. Tháo toàn bộ hệ thống khoang táp lô ra kiểm tra giàn lạnh thì thấy giàn không bẩn mấy và có 1 điều là các lá tản nhiệt bị cong hết phiá bên trước giàn lạnh. Em ngồi cả buổi hì hục nắn cho nó thẳng hết ra vì em nghĩ nó cong như vậy thì khí lạnh không ra được làm lốc đóng ngắt như trên. Vệ sinh sạch sẽ, hút chân không xong nạp vào thì lốc đã đóng liên tục không ngắt nữa, nhưng có điều vẩn không mát chút nào. Áp bên lạnh chạy không tải là 2kg. Ống hồi đổ mồ hôi rất nhiều nhưng mà không thấy lạnh(chỉ hơi lạnh một chút thôi ah). Và có điều nữa là tr0ng giàn lạnh chảy ra rất nhiều nước, bên giàn nóng em thấy cũng ướt nhưng không phải do gas mà là nước. Em bây giờ không biết phải xử lý như thế nào nữa. Ah còn 1 điều là cbiến giàn lạnh em đo điện trở được 1,56 k.ôm với nhiệt độ môi trường khoảng 20 độ(nhiệt độ h.nội hôm nay). Các cụ giúp em phải làm thêm những j nữa ah. Em m0ng hồi âm từ các cụ.
áp xuất cao áp của cụ là bao nhiêu . cụ bảo đưỡng có thay phin loc ga và van tiết lưu ko. có thể trông hệ thống vẫn còn AIR và giàn nóng tản nhiệt kém. em biết vậy mong học hỏi thêm chúc cụ chữa nso nhanh khỏi

Check

Tài xế O-H
Tốt nhất cụ đo cho em áp suất bên cao áp. Tình hình này có nhiều khả năng do van tiết lưu.

tranat

Tài xế O-H
cụ ơi dàn lạnh của cụ bị đóng băng rồi . có phải khi nước ở dàn lạnh nhiều thì gió trong xe rất yếu phải không . theo em nghĩ thì cụ thay phin lọc đi cụ ạ .

tuanhaitin

Tài xế O-H
tình hình khoog ổn, mong các cụ giúp em với ah, nó vẫn không mát được, mcj dù nước trong giàn lạnh ra rất nhiều, nhưng ống hồi không lạnh.

- Cụ kiểm tra xem lượng Gas nạp đủ thông qua Mắt Gas không ?

- Kiểm tra vị trí cảm biến nhiệt độ dàn lạnh lắp đúng vị trí không ?

P/s: cụ mượn đỡ cái đồng hồ đo áp để làm cho thuận tiện.

hnduy

Tài xế O-H
Theo em có 2 vấn đề:

1. Bác kiểm tra relay A/C thử xem có hỏng không?
2. Khe hở ly hợp từ quá lớn cũng làm cho ly hợp đóng ngắt liên tục.

Chúc bác xử lý nhanh em này!

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Hiện tại em lấy đồng hồ này đo xe mới tinh nhập về áp như nhau, xe mới mát lạnh buốt luôn, nhưng xe cũ thì k có hiện tượng j. Nản qúa. K biết phảj làm j nữa. Các cụ cho em xin ý kiến đi, em nghĩ van tiết lưu k hỏng, nếu mà hỏng thì giàn lạng k ra nước như vậy rùi.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Hiện tại em lấy đồng hồ này đo xe mới tinh nhập về áp như nhau, xe mới mát lạnh buốt luôn, nhưng xe cũ thì k có hiện tượng j. Nản qúa. K biết phảj làm j nữa. Các cụ cho em xin ý kiến đi, em nghĩ van tiết lưu k hỏng, nếu mà hỏng thì giàn lạng k ra nước như vậy rùi.

- Cụ xác nhận thông tin dùm em là xe nạp đủ Gas chưa? Cảm biến nhiệt độ dàn lạnh lắp đúng vị trí chưa ?.

tranat

Tài xế O-H
cụ ơi , để loại trừ dần bệnh cho cụ thui
1 giàn lạnh của cụ đóng đá một góc
2 Cửa chia điều hòa (nóng lạnh) có thể bị kẹt

hieudienlanh

Tài xế O-H
con này bị bệnh áp suất quá cao.Nó ngắt là phải.Để ý sẽ thấy quạt zàn nóng luôn chạy tốc độ cao.
Vệ sinh thật kỹ hệ thống
Thay phin
Nạp 450g 134
Đảm bảo ôk

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Anh hiếu ôi, bây giờ nó có ngắt đâu ah, chạy liên tục mà. Nước dàn lạnh thì ra nhiều, nhưng đường hồi lại k lạnh chút nào. Em so sánh áp xe này với xe mới, 2 xe như nhau luôn, thậm chí xe mới còn cao hơn 1 chút. Xe này em chưa thay phin lọc gas ah.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Anh hiếu ôi, bây giờ nó có ngắt đâu ah, chạy liên tục mà. Nước dàn lạnh thì ra nhiều, nhưng đường hồi lại k lạnh chút nào. Em so sánh áp xe này với xe mới, 2 xe như nhau luôn, thậm chí xe mới còn cao hơn 1 chút. Xe này em chưa thay phin lọc gas ah. Để loại bỏ kẹt cửa nóng lạnh em đã tháo đường nước nóng vào tr0ng rùj nhưng vẫn thế.

tranat

Tài xế O-H
cụ đã mua đồng hồ mơi rùi thì cụ do giú em cái áp suất 2 đường ống với , em xem thì mới chém tiếp được cụ ạ .

auto.is250c

Tài xế O-H
tình hình khoog ổn, mong các cụ giúp em với ah, nó vẫn không mát được, mcj dù nước trong giàn lạnh ra rất nhiều, nhưng ống hồi không lạnh.
cụ cho thêm thông số áp xuất 2 bên ? giờ gió ra toàn gió nóng hay hoi có hơi mất hả cụ ? lốc lạnh của cụ nó vẫn bị ngắt nhanh a cụ, cụ thử lắp con cảm biến nhiệt đọ giàn lạnh loại cơ vào xem sao

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Lốc bây giờ k đóng ngắt nữa, chạy suốt rùj vì em mở hết cửa mà. Em lấy đồng hồ ấy đo xe mới tinh cùng loại thì áp nóng là 15, lạnh là 3 nó mát lạnh luôn, em đo xe đang làm cũng như thế nhưng lại k mát.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên