chế bơm xăng thường thành bơm tự ngắt ....

T
Bình luận: 10Lượt xem: 2,202

thuannguyen_831

Tài xế O-H
Hôm wa e co thay bơm xăng cho chiếc PEOGOET đời cũ (ko bt đời bao nhêu) ,xe này bơm xăng được đấu trực tiếp,tức khi bật công tắc máy thì bơm xăng bơm , ngay đường ống xăng từ bơm xăng lên bị cắt ngang tạo thành ngã 3 ,một hướng tới bình xăng con.một hướng đường xăng hồi về...vì vậy lúc nào bơm xăng cũng hoạt động hết công xuất ,cứ khoảng 3,4 tháng thì bơm xăng hư thay cái mới...chủ xe mới hỏi có thể chế lại thành bơm tự ngắt được ko.e cũng chẵng biết có được ko nữa nên chưa tra lời..các bác thấy có thể chế dc ko nghien cứu giúp e....sẵn cho e hoi ngoài thị trường có bán bơm xăng nào tự ngắt ko ạ ?

auto22

Tài xế O-H
cái loại bơm đấu trược tiếp loại này thường ở mấy xe cũ, em thây nhiều xe đấu rồi cũng hoạt động bình thường.
loại này giờ theo em chỉ có thể đấu khi đề và nổ máy bơm hoạt động thì được thôi. chư đấu kiểu tự gắt thì không được. em nói vậy co gì các bác cho ý kiến nhe

ha_trong_anh_cnoto

Tài xế O-H
cái này chế được mà nhưng hơi lằng nhằng chúc bác lấy tiến hiệu từ bơm xăng từ hộp chích từ tiến hiệu NE+ ấy nhưng xe đời cũ thì hơi ngại đụng chạm dẽ phát sinh bệnh lắm bác suy nghĩ cho kỹ nhe chúc bác thành công

auto22

Tài xế O-H
cái này chế được mà nhưng hơi lằng nhằng chúc bác lấy tiến hiệu từ bơm xăng từ hộp chích từ tiến hiệu NE+ ấy nhưng xe đời cũ thì hơi ngại đụng chạm dẽ phát sinh bệnh lắm bác suy nghĩ cho kỹ nhe chúc bác thành công

máy xe cũ mà dùng hộp thì bơm xăng cũng tự gắt rồi bác ạ. quạn trọng là đấu máy xe sài bộ chế mà dùng bơn điện đó bác

anhsang_tq

Tài xế O-H
Cái này rất đơn giản ạ. Cụ mua 1 cái bơm xăng ngoài của misubishi khoảng 400-600k hàng bãi (thường loại có 3 dây) gồm:1 màu trắng; 1 màu đen sọc đỏ ; 1 màu đen. Cách đấu như sau: dây màu đen ra mass; dây màu đen sọc đỏ ra + IG; dây màu trắng bác đấu vào (-) mobin. Ưu điểm của thằng này là sẽ hoạt động theo vòng tua cuẩ động cơ, khi động cơ chạy không tải thì bơm sẽ chạy rất chậm và và sẽ tự động đóng ngắt khi đủ hoạc thiếu xăng trong bình xăng con. Khi động cơ chạy ở tốc đọ cao thì bơm xẽ chạy khi van kim 3 cạnh mở, và tự ngắt khi đủ xăng và áp cao. Em đã làm qua vài con thấy chạy mấy năm vẫn ok. CÓ CHÚT Ý KIẾN NHỎ CỤ THAM KHẢO NHA. CHÚC CỤ THÀNH CÔNG

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bơm tự ngắt có nhiều loại ,1 là cụ sài hàng chính hãng, hai là hàng bãi rất bền, loại hai dây cũng có,nhưng nguyên tắc của chế hòa khí là đường xăng hồi về bao giờ cũng nhỏ hơn đường xăng vào chk rất là nhiều,khi chk được bơm đầy xăng van chk sẽ đóng lại lúc này bơm đủ áp sẽ tự ngắt,nếu đường xăng hồi về to sẽ bơm liên tục, cụ muốn bơm bền thì lắp thêm relay nữa là ok

ngocanh_102

Tài xế O-H
Bơm tự ngắt có nhiều loại ,1 là cụ sài hàng chính hãng, hai là hàng bãi rất bền, loại hai dây cũng có,nhưng nguyên tắc của chế hòa khí là đường xăng hồi về bao giờ cũng nhỏ hơn đường xăng vào chk rất là nhiều,khi chk được bơm đầy xăng van chk sẽ đóng lại lúc này bơm đủ áp sẽ tự ngắt,nếu đường xăng hồi về to sẽ bơm liên tục, cụ muốn bơm bền thì lắp thêm relay nữa là ok

Nếu dùng bơm 2 dây thì làm sao tự ngắt được hở bác? Trước giờ em thấy bơm được điều khiển do hộp chứ chưa thấy loại bơm tự ngắt bao giờ. Có bác nào biết sao con bơm Mitsu nó tự ngắt được không ạ? Nó dùng cho xe gì đời nào ạ?

thuannguyen_831

Tài xế O-H
Cái này rất đơn giản ạ. Cụ mua 1 cái bơm xăng ngoài của misubishi khoảng 400-600k hàng bãi (thường loại có 3 dây) gồm:1 màu trắng; 1 màu đen sọc đỏ ; 1 màu đen. Cách đấu như sau: dây màu đen ra mass; dây màu đen sọc đỏ ra + IG; dây màu trắng bác đấu vào (-) mobin. Ưu điểm của thằng này là sẽ hoạt động theo vòng tua cuẩ động cơ, khi động cơ chạy không tải thì bơm sẽ chạy rất chậm và và sẽ tự động đóng ngắt khi đủ hoạc thiếu xăng trong bình xăng con. Khi động cơ chạy ở tốc đọ cao thì bơm xẽ chạy khi van kim 3 cạnh mở, và tự ngắt khi đủ xăng và áp cao. Em đã làm qua vài con thấy chạy mấy năm vẫn ok. CÓ CHÚT Ý KIẾN NHỎ CỤ THAM KHẢO NHA. CHÚC CỤ THÀNH CÔNG

thanks bác nhiều..để e làm thử xem sao .

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nếu dùng bơm 2 dây thì làm sao tự ngắt được hở bác? Trước giờ em thấy bơm được điều khiển do hộp chứ chưa thấy loại bơm tự ngắt bao giờ. Có bác nào biết sao con bơm Mitsu nó tự ngắt được không ạ? Nó dùng cho xe gì đời nào ạ?

Cụ cứ ra mua cái bơn về sau đó cấp nguồn cho bơm, cụ lấy tay bịt kín đầu ra xăng xem nó có ngắt kg là biết, bơm mitsu xe oto nào có chk cũng sử dụng dc cả, con xe cụ chủ thớt nói là xe của pháp nguyên thủy sử dụng bơm cơ

Engine 16

Thợ Phụ !
trước khi cụ lậm topic cụ lên chú ý kiếm xem có bài chừng và bài gần trùng không nha.có rất nhiều bài đề cập tới vấn đề này rùi đó.
http://www.oto-hui.com/diendan/f630/xe-fiat-hay-chet-bom-xang-175753/index2.html
http://www.oto-hui.com/diendan/f386/bom-xang-tu-ngat-176110-print/index2.html
nói chung theo ý của bạn quá đơn giản để chế 1 cái bơm bình thường thành bơm tự ngắt hoạt động tói ưu nhất.phụ thuộng vào trọng tải của xe .trên xe đời cũ chạy chế có rất nhiều cảm biến lạ ,nhất là xe nước ngoài sử dụng chế hòa khí điện .các công tắtđiều khiển bằng áp suất chân không .lắp trên cổ hút ,các cảm biến chân ga ,lắp trên trục bướm ga .các van hơi hoạt động theo nhiệt độ nước ..... nhiều thứ lắm .rất đơn giản chỉ là bạn biết còn ít quá thui.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên