Ford Escape lỗi hệ thống điện

T
Bình luận: 19Lượt xem: 4,750

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ chịu khó kiểm tra lại dây điện và rắc cắm vào máy sạc dòng For escep hay bị lỗi này các rắc cắm lỏng tiếp điện kém,lúc sáng đèn báo nạp lúc kg,chúc cụ thành công

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ chịu khó kiểm tra lại dây điện và rắc cắm vào máy sạc dòng For escep hay bị lỗi này các rắc cắm lỏng tiếp điện kém,lúc sáng đèn báo nạp lúc kg,chúc cụ thành công
Cụ nói thì em công nhận ,nhưng chủ thớt nói là "lúc này các đèn tap-lo bắt đầu hiện lên hết " là sao nhỉ ?Có phải giống như lúc sắp chết máy không ?

phalaidat

Tài xế O-H
chào các bác lâu rùi không vào diễn đàn.
hôm nay em gặp 1 em Escape đời 2005, 2.3, máy xăng, khi chạy thỉnh thoảng đèn báo nạp sáng, lúc này các đèn táp lô bắt đầu hiện lên hết. có bác nào găp phải trường hợp này tư vấn giúp em với ạ!
em xin cảm ơn.

Bác lên tháo máy phát kiểm tra và bảo dưỡng lại, có thể chổi than máy phát bị mòn không có từ của rô to khiến máy phát không phát ,Bác dùng tô vít kiểm tra puli máy phát khi động cơ đang hoạt đông xem có từ trường ở đó không CẢN THẬN NHÉ BÁC ,hoặc bất đèn đỗ rồi tháo cực âm bình ắc quy xem có chết máy không nếu máy phát hỏng động cơ sẽ bị chết máy cái này CHÚ Ý NHÉ có thể phải nhập lại mã đài nhưng nếu bị chỉ có đèn báo nạp sáng thôi bác ạ .Xin hỏi bác khi các đèn khác sáng độngh cơ đang tắt máy hay nổ máy.

G7Kaka

Tài xế O-H
chào các bác lâu rùi không vào diễn đàn.
hôm nay em gặp 1 em Escape đời 2005, 2.3, máy xăng, khi chạy thỉnh thoảng đèn báo nạp sáng, lúc này các đèn táp lô bắt đầu hiện lên hết. có bác nào găp phải trường hợp này tư vấn giúp em với ạ!
em xin cảm ơn.
Bác kiểm tra cái máy phát đi nhé! Dòng này máy phát mà hỏng ( hay không đúng ) là nó hay tắt máy đột ngột lắm!
- Nếu máy phát có vấn đề bác dùng máy chuẩn đón nó có báo lỗi đấy!
Chúc bác may mắn nhé!

anan_papo

Tài xế O-H
e xin tham gia chút: như bác chủ thớt nói khi đang chạy thì đèn báo nạp sáng và sau đó các đèn khác trên taplo cũng sáng,chứng tỏ hệ thống nạp có vấn đề hoặc đường dây có vấn đề hoặc bị chạm chập ở đâu đó..bác kiểm tra lại đường dây.và chú ý kiểm tra lại máy phát.bác nổ máy rồi để một lúc và đo giá trị điện áp xem có thay đổi không nhé.chuk bác sớm tìm ra bệnh.

ngochocmai

Tài xế O-H
em xin nói ít điều: dòng xe này mà máy phát có vấn đề đèn báo nạp sáng thì bác nên kiểm tra lại máy phát nhé, kt đương dây có bị chạm đâu không. phân tích xe xăng thì trong quá trinh hoạt động của xe sẻ lấy nguồn điện chính từ ắc quy và máy phát điện để nuôi hộp PCM, để điều khiển sự đánh lửa, phun xăng điện tử....vv. vậy kết luận là kiểm tra bình ắc quy, máy phát hỏng dẫn tới chạm mát nên nguồn điện yếu không đảm bảo dòng điện nuôi hộp nên sẻ sáng các đèn báo. chúc bác thành công.
không biết có trương hợp hộp PCm có phải của xe này hay không nếu không phải thì các đèn báo nap, đồng hồ báo vong tua, hộp số sẻ không hoạt động.

tien.o5k3.haui

Tài xế O-H
hôm nay em mới thấy em này phát bệnh trong xưởng em. lúc nó phát bệnh em cho máy đo điện áp ắc qui vào thí thấy lúc phát bệnh điện áp của em nó la 17,5V có khi nào em IC của em này có vấn đề nên xảy ra sự cố nv không hả các bác?

tien.o5k3.haui

Tài xế O-H
à quên mất tất cả những hiện tượng xảyara lúc xe vẫn đang nổ, chủ xe bảo lúc đấy xe vẫn chạy bình thường chỉ có điều là các đèn táp lô sáng như e miêu tả thui.

nguyenkhachao77

Tài xế O-H
Bác nên nói rõ khi đèn táplô nổi thi máy dừng hay vẫn hoạt động.trường hợp của bác là máy phát có vấn đề rồi.có thể do rắc cắm hoặc chổi than máy phát.chúc bác thành công!

longxehoi

Tài xế O-H
cài này phải cận thận nhé . theo như lời cụ nói thì khi đo vôn là 17.5 đèn nhay và xe vẫn chạy bình thường ?.nếu như mà cụ đo 17.5v liên tục không ngắt quản thì chắt là bị dinamo rồi hư ic máy phát . nó chỉ 13-14.5 thôi cụ ah . nhưng không hiểu tai sao hệ thống kiểm tra máy phát của ECM không có hiện tượng gì à .cụ xem lại nhé chỗ ra điện thế máy phát

thoioto50

Tài xế O-H
Ý là mình thay Dinamo nhưng cái rắt cấm vô ic không còn nên ko biết đấu rắt như thế nào nên e nhờ máy bác có sơ đồ cho e xin sơ đồ. E cảm on nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên