Đại tu hộp số tự động Santafe GOld 2003.

A
Bình luận: 20Lượt xem: 6,569

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Tình hình là e đại tu con Santafe này vs lí do... chủ xe nhậu say gạt tay số D>R :(

bể tè le lun...
[/IMG]

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bể như thế em thấy kết quả là không khả thi cho mấy thay hs bãi thôi cụ ah, hs này lắp ráp hơi khó khăn. Sửa lại chạy kg ổn định

Mr.Pono

Pờ Nờ
Có vẻ như nhà sản xuất còn thiết một option an toàn trong vận hành xe này nhể: một cơ cấu điều khiển điện tử chống gài lùi dựa vào tín hiệu một cảm biến xác định xe đang chạy tới. Xe đứng yên (có V=0) mới cho gài R chớ

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Có vẻ như nhà sản xuất còn thiết một option an toàn trong vận hành xe này nhể: một cơ cấu điều khiển điện tử chống gài lùi dựa vào tín hiệu một cảm biến xác định xe đang chạy tới. Xe đứng yên (có V=0) mới cho gài R chớ
Híc thế mới đau chứ bác.... tình hình là e vừa hoàn thành em này...
Chạy rất bôc ko có vấn đề gì hết... Nó bể hầu như gần hết bộ chuyển đổi số R lun...
E đang test lần cuối để giao xe đây... Tiền gốc phụ tùng hết 18 chai rồi... Công + dầu hộp số này nọ khoảng 45 chai:)

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Bể như thế em thấy kết quả là không khả thi cho mấy thay hs bãi thôi cụ ah, hs này lắp ráp hơi khó khăn. Sửa lại chạy kg ổn định

Ko khó đâu bác ạ... Nắm rõ quy trình làm việc của nó là làm đc thôi hihi... E nhớ từng lá côn của nó mà.. quan trọng nhất là khâu lắp ráp phải cẩn thận thôi...
Sơ đồ thì có sẵn chỉ việc ngồi làm thôi :105:

lehuyvu79

Tài xế O-H
Chủ xe cũng may bị số R chứ bị D,L... cụ cũng ốm đòn vì tháo lắp,lắp ráp thì kg khó với người có kinh nghiệm, em làm mấy con bị như vậy rồi kể cả dòng for eskep v6 sx202-203 bị lỗi hs nhưng được mấy tháng sau bệnh cũ tái phát vì đắp hàn kg chịu nỗi kg có bán phụ tùng rời, nếu cụ thay pt còn đỡ,khắc phục thì khó lắm,giá cụ làm có thể mua dc hàng bãi rồi em thấy biện pháp an toàn hơn,mà dù sao em cũng hoan nghênh tinh thần cao vì nghề nghiệp của cụ, xin chúc mừng thành công mỹ mãn, have a nice day

AutoDalat

Tài xế O-H
Chủ xe cũng may bị số R chứ bị D,L... cụ cũng ốm đòn vì tháo lắp,lắp ráp thì kg khó với người có kinh nghiệm, em làm mấy con bị như vậy rồi kể cả dòng for eskep v6 sx202-203 bị lỗi hs nhưng được mấy tháng sau bệnh cũ tái phát vì đắp hàn kg chịu nỗi kg có bán phụ tùng rời, nếu cụ thay pt còn đỡ,khắc phục thì khó lắm,giá cụ làm có thể mua dc hàng bãi rồi em thấy biện pháp an toàn hơn,mà dù sao em cũng hoan nghênh tinh thần cao vì nghề nghiệp của cụ, xin chúc mừng thành công mỹ mãn, have a nice day
Em đồng ý với bác,mầy thằng hộp số AT này tốt nhất là đi đồng bộ.chứ khắc phục kiểu này thấy cũng không ổn lắm. Dù sao cũng đổ xăng cho tinh thần chia sẻ của bác

AnhVanHyundai

Tài xế O-H

TKs bác.. Mình lấy lời nó thành 45t đấy :9:
Chứ thực ra phụ tùng hết 18t thôi.
E vào WPC e tra phụ tùng từng món 1 nên chính xác.
Chứ nhờ mấy thằng kia tra dùm mà mình nó 1 nơi xe 1 nơi thôi potay :D
Tại e chuyên làm Hyundai nên dễ dàng hơn... Dù sang cũng cám ơn bác đã chia sẽ.

phutunglamson

Tài xế O-H
Híc thế mới đau chứ bác.... tình hình là e vừa hoàn thành em này...
Chạy rất bôc ko có vấn đề gì hết... Nó bể hầu như gần hết bộ chuyển đổi số R lun...
E đang test lần cuối để giao xe đây... Tiền gốc phụ tùng hết 18 chai rồi... Công + dầu hộp số này nọ khoảng 45 chai:)
Sao bác chém khách kinh vậy :27:

hohuuthanh1996

Tài xế O-H
TKs bác.. Mình lấy lời nó thành 45t đấy :9:
Chứ thực ra phụ tùng hết 18t thôi.
E vào WPC e tra phụ tùng từng món 1 nên chính xác.
Chứ nhờ mấy thằng kia tra dùm mà mình nó 1 nơi xe 1 nơi thôi potay :D
Tại e chuyên làm Hyundai nên dễ dàng hơn... Dù sang cũng cám ơn bác đã chia sẽ.
Địa chỉ bác ở đau a . Em cung đang bị 1 con san gold cũng bị số tự đong cần bác giúp .
bác có tai liêu hunh dai cho em xin

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên