Cần cẩu Tadano loại 3T dùng bơm thuỷ lực và hộp cóc nào?

Q
Bình luận: 6Lượt xem: 3,534

Check

Tài xế O-H
ý cụ hỏi bơm nào cóc nào là sao ạ??? Bơm thì thông thường với xe cẩu 3t hay dùng loại lưu lượng 52cc/v, còn cóc loại nào thì phải xem xe là động cơ gì cụ ạ. Ngu ý nhà cháu là thế, không phải chuyên ngành thuỷ lực nhưng chém liều ạ.

huynguyenmbv

Tài xế O-H
ý cụ hỏi bơm nào cóc nào là sao ạ??? Bơm thì thông thường với xe cẩu 3t hay dùng loại lưu lượng 52cc/v, còn cóc loại nào thì phải xem xe là động cơ gì cụ ạ. Ngu ý nhà cháu là thế, không phải chuyên ngành thuỷ lực nhưng chém liều ạ.

Cái bộ trích công suất PTO đó phải xem lắp với ĐC nào( chủ yếu là lấy tỷ số truyền). Còn bơm thì cũng cỡ đó thôi, ko rõ là cẩu thôi có kết hợp cứu hộ ko
Tùy vào công suất thủy lực mà chọn bơm nữa

vanquyc4

Tài xế O-H
Ý bác là sao? Mình thấy cái PTO này người ta cho lắp trên các hộp số "MYY5A, MYY5T, MYY6S & MYY6P" chứ sao xem động cơ được

Cái bộ trích công suất PTO đó phải xem lắp với ĐC nào( chủ yếu là lấy tỷ số truyền). Còn bơm thì cũng cỡ đó thôi, ko rõ là cẩu thôi có kết hợp cứu hộ ko

kremlin88

Tài xế O-H

đây là sơ đồ tham khảo về bố trí cần cẩu trên xe ô tô nhé.

bộ PTO luôn được lắp trên hộp số. vì hộp trên xe tải, nếu bạn để ý, phần thân bao giờ cũng có vị trí để lắp bộ trích công suất (bên phải hay bên trái hộp số tùy theo hãng).
Bộ cóc (theo mình hiểu) là bơm thủy lực của cần cẩu. Theo thực tế, loại này thường sử dụng bơm bánh răng.

Truyền lực giữa bộ PTO và bộ cóc thì tùy loại. Bạn hiểu thế này cho dễ hiểu nhé. Nếu trục thứ cấp của PTO và sơ cấp của bộ cóc là đồng bộ thì được lắp trực tiếp theo dạng then hoa. Nếu không đồng bộ thì truyền lực theo dạng các đăng như hộp số vs cầu chủ động.

bạn làm đồ án môn học hay là đồ án tốt nghiệp. Nếu là đồ án môn học thì có thể liên lạc với mình theo mail: huu.nguyen2206@gmail.com. mình có thể cho bạn file thiết kế lắp đặt cần cẩu trên xe. Thuyết minh mình làm dùng để duyệt thẩm định trong cải tạo xe cơ giới.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên