Robex1400-7 di chuyển nóng và chậm

maihatsuong
Bình luận: 14Lượt xem: 1,457

demag115

Tài xế O-H
áp di chuyển mà chỉ có 300 kg là thấp bạn ah áp các thao tác khác đạt bao nhiêu vậy bạn. ý bạn nói là nóng dầu thủy lực hay nóng hộp số ? áp mở côn là bao nhiêu cân vậy ban ?

maihatsuong

Tài xế O-H
Em chào thầy giáo vá ạ toàn khắc phục lại nhưng cái máy trả nghe lời anh ơi
áp mở côn hai số là 40kg mọi thao tác khác đều 300kg
và hộp số nóng + cả mô tơ luôn ạ số 2 bây giờ em nó chạy ngon luôn còn mỗi số 1 chậm lắm:(:)((

demag115

Tài xế O-H
hihi..các bác cứ nắn gân ae . áp 300 chạy nhanh thì được nhưng để khoe em nghĩ vẫn chưa ổn. mà ý bác nói là chạy chậm hay chạy yếu zậy ? vì ở trên bác nói là chạy yếu và nóng dưới lại chậm nữa . mmà số 1 thì tất nhiên phải chậm rồi

maihatsuong

Tài xế O-H
hihi..các bác cứ nắn gân ae . áp 300 chạy nhanh thì được nhưng để khoe em nghĩ vẫn chưa ổn. mà ý bác nói là chạy chậm hay chạy yếu zậy ? vì ở trên bác nói là chạy yếu và nóng dưới lại chậm nữa . mmà số 1 thì tất nhiên phải chậm rồi
Dạ máy chạy số 1 yếu mô tơ và hộp số nóng bác có cao kiến gì không chỉ em với:2:

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Em cũng vừa đóng học phí con solar130-III xong, cũng tình trang vậy, nhưng em còn bị tràn dầu thủy lực xuống cầu nũa cơ
Áp phanh ở hộp số của em 90kg, áp côn là 45kg, áp mô tơ la 280kg. vậy mà chạy số 1 yếu và giật+nóng mô tơ:105:

docsach

Tài xế O-H
theo em bác nên kích gầm lên và di số. và quay cácđăng xem côn đã mở chưa.với áp 300kg mà đi chậm và yếu thì chắc chắn là do thiếu lưu lượng rồi.bác kiểm tra từ bơm mà đi Pi đã về 0 chưa, kiểm tra travel brake valve xem nó có vấn đề gì không.và quan trọng hơn cả là mạch điều tiết góc nghiêng của motơ.chúc bác thành công

maihatsuong

Tài xế O-H
Em xin chân thành cảm ơn ý kiến của mọi người không biết các bác còn cao kiến ji không về hiện tượng của mô tơ và hộp số nóng để mai em soi lại em nó luôn

nguyencuong123

Tài xế O-H
Bác thử bỏ đường dầu hồi ở mô tơ ra rồi thử sem dầu hồi có áp và nhiều không để xác định loại trừ môtơ .và bác trống nổi máy xác định kỹ hộ e xem số 1 chạy nhanh yếu hay là chậm yếu?

Theo như Cụ mô tả, có đến 90% nguyên nhân là bộ côn đi số 1 không mở hết, hoặc khi Cụ lắp hộp số, 1 lá côn nhỏ bị chệch khỏi răng trong nên đi số 1 bị xoa côn. Để kiểm tra hai bộ côn của Cụ có ngon không, Cụ tháo motor di chuyển ra và làm như thế này.

Khi kích áp vào 1 trong 2 bộ côn thì quay trục đầu vào hộp số, các đăng sẽ quay theo. Còn khi không kích áp vào, không thể quay được trục đầu vào của hộ số. Đây là cái co chế để kích áp kiểm tra bộ côn.

Cụ vào đây mà down tài liệu của em nó này!
http://ce.hhi.co.kr/eng/parts/sm/R140W-7/R140W-7_index.htm

maihatsuong

Tài xế O-H
Em xin cảm ơn bác nay em cũng tháo hộp số ra xem lại rồi và căn lại lá côn vì em ấy khi vào số 2 có hiện tượng bị soa lá mô tơ tháo ra để kiểm soát lại mặt trà em bị cập kênh nay cũng sử lý ngon rồi thử máy trên không máy chạy hai số rất ngon mỗi tội bây giờ em nó bị tháo hai giò trước nên chưa chạy được dưới đất mai lắp nốt bánh vào xem sao có hiện tượng như nào em sẽ phản hồi lại mong các bác giúp sức cho em nó ngon chạy như ngựa chiến ạ

thaoha

Moderator
Em xin cảm ơn bác nay em cũng tháo hộp số ra xem lại rồi và căn lại lá côn vì em ấy khi vào số 2 có hiện tượng bị soa lá mô tơ tháo ra để kiểm soát lại mặt trà em bị cập kênh nay cũng sử lý ngon rồi thử máy trên không máy chạy hai số rất ngon mỗi tội bây giờ em nó bị tháo hai giò trước nên chưa chạy được dưới đất mai lắp nốt bánh vào xem sao có hiện tượng như nào em sẽ phản hồi lại mong các bác giúp sức cho em nó ngon chạy như ngựa chiến ạ

cu xem cái này nhá

http://data.oto-hui.com/sve33zb3xzzk.html

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên