Xe Toyota prado đèn AC nhấp nháy

T
Bình luận: 28Lượt xem: 6,948

tranat

Tài xế O-H
cụ dungtt cho em hỏi cụ chuyên về gì vạy . mà cụ cho em xin mal của cụ đươc không ạ . em thỉnh thoảng có về qua sơn tây , muốn học hỏi cụ chút kinh nghiệm ạ

tranat

Tài xế O-H
cụ ơi không vào được cụ ạ . nhưng việc em làm như sau .
1 bảo dưỡng giàn nóng
2 bảo dưỡng giàn lạnh
3 thay phin lọc ga
4 thay dây curoa , bi kém em thay luôn cho nó lành ạ

anan_papo

Tài xế O-H
cụ thử rút dây điện ở lốc ra xem đèn có nhấp nháy nữa không.cụ kiểm tra lốc với van tiết lưu.quạt dàn lạnh.mà cụ cho hỏi khi đèn nháy rồi không mát nữa thì đèn mất hay vẫn nháy.

vantrung178

Tài xế O-H
em cũng đang làm con prado cụ kiểm tra đèn đó nháy liên tục hay thỉnh thoảng mới nháy
khi nó nháy cụ nhìn hộ em xem lốc có chạy hay không
nếu không chạy thì cụ kiểm tra xem rơle lốc xem sao con này có con cảm biến báo kẹt lốc lằm dưới bụng lốc con này chết ecu AC không nhận được tín hiệu từ lốc thì cũng nháy đèn báo lỗi và ngắt điện lốc
cụ kiểm tra xem quạt giàn nóng con này có chạy không bình thường thì nó không chạy khi nào áp suất cao quá nó mới chạy nếu nó chạy liên tục do cụ nạp thừa ga hoặc hệ thống bị tắc nên áp suất nên cao quá điện điều khiển côn từ của con này chạy qua một con giống như rơle nhiệt gắn trên lốc khi nhiệt độ lốc nóng quá do bị kẹt hoăc tắc nó ngắt điện vào côn từ lốc không chạy cụ kiểm tra luôn dây curoa xem có vấn đề gì không đây là những điều em biết các cụ đừng chém em nha chúc ụ thành công

botaychamcom

Tài xế O-H
tình trạng của em nó trước lúc vào xưởng bảo dưỡng điều hòa thế nào hả em tranat? điều hòa mát bình thường hay kém mát hay lúc mát lúc không? em co khai thác thông tin khách hàng không vậy? có 3 khả năng xảy ra:
1 là do rơ le đóng lốc
2 là do cuộn từ đến lúc phải thay rồi
3 là do cảm biến tốc độ của lốc sắp hỏng ( cái này có thể đấu bỏ qua được)
chúc em thành công nhé!

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
bênh con nay la luc dâu lanh binh thuong sau đat đô lanh co khi ngăt lôc vai lân xong la rôi đen chô công tăc ac băt dâu nhay đung ko
bênh nay đơn gian ma
chet mot con cảm biên goi cho mỉnh giao luu la ok
10 000 đông ok

phalaidat

Tài xế O-H
bênh con nay la luc dâu lanh binh thuong sau đat đô lanh co khi ngăt lôc vai lân xong la rôi đen chô công tăc ac băt dâu nhay đung ko
bênh nay đơn gian ma
chet mot con cảm biên goi cho mỉnh giao luu la ok
10 000 đông ok

Cái này có gì khó đau bác biét thì nói cho anh em tham khào úp mở như thế làm chi .Em gặp hiện tuợng này nhiều rồi nó báo lỗi ngay chên màn hình chức năng khi kiểm tra lỗi ,
Nó báo cảm biến khóa lốc đúng không ?lỗi này có thể do li hợp từ khe hở quả rộng hoặc cảm biến này bị hỏng ,thuờng thì cảm biến này rất ít hỏng nó báo lỗi này thuờng do truợt li hợp từ. tín hiệu xuống li hợp có mà lốc không chạy, không có tín hiệu gửi tói bộ điều khiển là điện xuống li hợp bị ngắt, lốc không chạy và đèn ac nháy [ bệnh này thuờng bỏ bớt long đen phía sau đĩa li họp từ là ok/B]

Engine 16

Thợ Phụ !
cụ nói chạy tốc độ cao đèn ac nháy và không mát nữa vậy ở tốc độ thấp và dừng lại thì thế nào hả cụ .câu hỏi của cụ không rõ ràng vì ít thông tin quá bắt bệnh e là hơi khó cụ ạ .cụ cho thêm thông tin hỏng hóc và khi bình thường nha.

tranat

Tài xế O-H
em xin bổ xung thêm ý kiến của bác hoangkien là này . ở tốc độ thấp và dừng lại , thì hệ thống lạnh ok . khi đi ỏ tốc độ cao thì mới bị cụ ạ . mà dặc biệt là có lúc bị có lúc không bị . như là ma làm ấy các cụ ạ

hieudienlanh

Tài xế O-H
Đèn a/c nháy là báo hệ thống điều hòa có lỗi.Thường xảy ra trong các trường hợp sau:
1.Zàn lạnh bẩn
2. Côn từ sắp chết
3.Báo bụng chết
Xe bạn vừa bảo dưỡng xong thì chắc là zàn lạnh sạch.Bạn thay con báo bụng đi hoặc là kiếm con khác gắn vào máy phát cho đỡ mất ga.Làm xong mà vẫn bị thì xóa lỗi bằng cách tháo cọc âm ắc quy ra 5 phút sau lắp lại.Kiểm tra lại cả các giắc cắm xem có bẩn không.Đảm bảo ôk.
Khi nào xong cho lít xăng nhá!

hieudienlanh

Tài xế O-H
tình trạng của em nó trước lúc vào xưởng bảo dưỡng điều hòa thế nào hả em tranat? điều hòa mát bình thường hay kém mát hay lúc mát lúc không? em co khai thác thông tin khách hàng không vậy? có 3 khả năng xảy ra:
1 là do rơ le đóng lốc
2 là do cuộn từ đến lúc phải thay rồi
3 là do cảm biến tốc độ của lốc sắp hỏng ( cái này có thể đấu bỏ qua được)
chúc em thành công nhé!

Cái này không bỏ được đâu.Làm thợ ai làm thế.Đứt cua roa của người ta thì sao?Không cải lùi được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên