KIA Bongo III - Cần giúp đỡ gấp

L
Bình luận: 19Lượt xem: 5,700

lehoan1987

Tài xế O-H
Hiện tại con KIA Bongo III đang nằm nhà em nó dính 2 cái lỗi là:" Immobilizer-transponder malfunction" với "Immobilizer communication malfunction". Thêm nữa khi em tắt rút chìa khóa ra mà máy G-Scan nó vẫn quét được, xem đc cả dữ liệu hiện hành nữa...
Giờ đây em đang rất bí, rất mong có cao nhân nào đó chỉ điểm dùm, em xin cám ơn và hậu tạ.
Thanks các cụ đã xem qua bài viết của em.

hocnghe

Tài xế O-H
khả năng nhiều là đứt dây từ hộp lên ổ khóa trong ổ khóa có cái cuộn angten ở ngay sau cái ốp nhựa chỗ cắm chì khóa vào. sử lý tìm chỗ đứt có thể là đường dây hoặc cuộn angten
khả năng thứ 2 là hỏng chìa khóa. sử lý cài lại chìa khóa
cho số vin lên đây sẽ có người cho bạn pincode mà cài lại
chúc thành công

lehoan1987

Tài xế O-H
khả năng nhiều là đứt dây từ hộp lên ổ khóa trong ổ khóa có cái cuộn angten ở ngay sau cái ốp nhựa chỗ cắm chì khóa vào. sử lý tìm chỗ đứt có thể là đường dây hoặc cuộn angten
khả năng thứ 2 là hỏng chìa khóa. sử lý cài lại chìa khóa
cho số vin lên đây sẽ có người cho bạn pincode mà cài lại
chúc thành công
Rất cám ơn bác, em sẽ kiểm tra lại chỗ ổ khóa
Còn số VIN của chìa khóa là: KN4HAW8N27K198944
Kính mong các tiền bối sớm cho em biết pincode để em sớm hoàn thành công việc
Thanks so much

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hiện tại con KIA Bongo III đang nằm nhà em nó dính 2 cái lỗi là:" Immobilizer-transponder malfunction" với "Immobilizer communication malfunction". Thêm nữa khi em tắt rút chìa khóa ra mà máy G-Scan nó vẫn quét được, xem đc cả dữ liệu hiện hành nữa...
Giờ đây em đang rất bí, rất mong có cao nhân nào đó chỉ điểm dùm, em xin cám ơn và hậu tạ.
Thanks các cụ đã xem qua bài viết của em.
PinCode của bác là :291424 ,bác dùng Gscan GDS hoặc HiCanPro nhé...
Nhưng em chưa hiểu đoạn đánh dấu đỏ ,IG OFF đèn Taplo có sáng không ạ?

lehoan1987

Tài xế O-H

Cám ơn các bác vì sự giúp đỡ nhiệt tình này :D
Khi em rút chìa khóa ra thì tất cả đèn đều tắt tuy nhiên máy G Scan thì vẫn kết nối và các thiết bị điện, cảm biến vẫn có điện.
Nhân đây bác cho em hỏi là làm sao bác có thể biết pincode của chìa khóa từ khi biết số VIN. Bác có thể bật mí chút xíu cho em được không ạ :D

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cám ơn các bác vì sự giúp đỡ nhiệt tình này :D
Khi em rút chìa khóa ra thì tất cả đèn đều tắt tuy nhiên máy G Scan thì vẫn kết nối và các thiết bị điện, cảm biến vẫn có điện.
Nhân đây bác cho em hỏi là làm sao bác có thể biết pincode của chìa khóa từ khi biết số VIN. Bác có thể bật mí chút xíu cho em được không ạ :D
Bác vào trang này là có thể tra được.
http://www.kia-hotline.com/login.tiles
Để có quyền đăng nhập ,bác phải mua 1 ID .Thông tin về chi phí có trên site đó ạ.

lehoan1987

Tài xế O-H
Thanks bác nhiều, đúng như nickname của bác. Nói thật là em mới tập sử dụng qua máy G Scan vè dòng xe điều khiển điện tử này nên đang còn nhiều khuyết điểm lắm bác ạ. Nhân đây bác có thể tư vấn và chia sẻ cho em một chút tài liệu về máy G Scan đc không ạ? Em hơi ngu môn ngoại ngữ :dl

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thanks bác nhiều, đúng như nickname của bác. Nói thật là em mới tập sử dụng qua máy G Scan vè dòng xe điều khiển điện tử này nên đang còn nhiều khuyết điểm lắm bác ạ. Nhân đây bác có thể tư vấn và chia sẻ cho em một chút tài liệu về máy G Scan đc không ạ? Em hơi ngu môn ngoại ngữ :dl
Bác hãy sử dụng công cụ "Tìm Kiếm" với từ khóa "Hướng dẫn sử dụng Gscan " như trong hình dưới đây.

thodiennghihuu

Tài xế O-H
Xin phép bác chủ cho vào ngang 1 chút để xin mã pincode cũng con bongo 3 của mình lỗi p1611 và p1613 như bác chủ. Bác kia_cervice cho mình xin pincode được không ạ. Vin của mình: KN3HAP8N17K203113 thanks bác trước ạ

thodiennghihuu

Tài xế O-H
Xin phép bác chủ cho vào ngang 1 chút để xin mã pincode cũng con bongo 3 của mình lỗi p1611 và p1613 như bác chủ. Bác kia_cervice cho mình xin pincode được không ạ. Vin của mình: KN3HAP8N17K203113 thanks bác trước ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác bật từ on sang off chưa tới một phút thì tôi tin. Còn off immo chưa tới một phút thì là bác đang nổ. Tôi cho ông tháo này kia, bật máy tính read - fix code hoặc nạp file có sẵn - táp lại. Trong 5 phút ông chơi không?
Quả này gọi là tỷ võ đoạt soái đây lão. Cơ mà lắp cọc bình điện chưa nhể?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên