xe huyndai santafe khi vào cua có tiếng kêu lạ

T
Bình luận: 35Lượt xem: 7,087

dungtt

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi , em có con santafe máy xăng đời 2010 vao cua có tiếng kêu lạ . em đã kiểmtra bi moay ơ , ok , rôtuyl cân băng tốt . láp kiểm tra không mòn , em bảo dưỡng láp luôn . nhờ các bác chém giúp em với .

bác kiểm tra như thế nào mà biết láp ko mòn ạ., rồi bác kiểm tra luôn bát bèo đi ạ

anan_papo

Tài xế O-H
bác cho hỏi là vào cua bên nào thì có tiếng kêu và tiếng kêu nghe như thế nào?.bác cho chút thông tin để anh em còn biết rõ.và nếu như bác kiểm tra bi moay ơ,rotuyl,láp rồi thì còn giảm sóc và bát bèo nữa.

tranat

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã có ý kiến giúp em kiểm tra con xe này , bi láp thì các anh ỏ xưởng bảo không thấy mòn . nếu bị vi sai thì đi thẳng nó cũng kêu chứ ạ . các bác ơi cho em hỏi , kiểm tra bát bèo , thi kiêm tra như thế nào nhỉ . em mới vào nghề các bác cho em xin vài lời khuyên

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tiếng kêu như thế nào cụ diễn tả dc kg, nếu vào cua kêu cọc cọc or rắc rắc dưới bánh xe thì cụ thay láp đi là vừa ,bằng mắt thường cụ kg thể nhìn kỹ dc đâu, đầu láp ngoài hay hỏng nhất,em xin chỉ cụ cách kiểm tra đầu láp khi vào cua nó sẽ kêu nhưng cụ trả tay lái lại 1 ít nó hết kêu,thì cụ chém nó ngay

HOANTCNA

Tài xế O-H
khi vao cua thi lực tì lên hai bên bánh xe khác nhau ,nên nếu bị hỏng nhẹ thì nó kêu ,con đi thẳng thì cân bằng lực giữa hai bánh xe nên nó có thể không kêu mà

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em gặp 1 con như thế này,thêm nữa khi đi lên gờ 1 bánh cao 1 bánh thấp nó cũng kêu.xe gần như mới.thợ bên em kiểm tra bảo tại láp,cuối cùng bạn em xưởng khác nó nằm trong visai ,nghe nói bộ vi sai nó có cả bộ hãm chống trượt bằng điện nữa nhưng em chưa được mò,chỉ biết vậy thôi ah

tranat

Tài xế O-H
các bác ah tình hình là em nó bị bộ khóa vi sai cầu sau . bác nào có biết cách sử lý cái hệ thống này không . cho em xin chút kinh nghiệm

thanhtri87

Tài xế O-H
minh đã gặp tình trang như bác rồi, thường bộ vi sai khóa cầu này ko sửa được mà chỉ có thay mới thôi! lúc trước mình cũng thử sửa rôi, lấy ra mở ra từng bộ phận rửa sạch, khi lắp vào thì cho thêm vào một ít dầu số tự động. nhưng cái khó là khi ép vào rất khó vì nó bị kín hơi nên rất khó vào và khó cài phe. ma sửa xong chưa chắc chạy được. tốt nhất là bạn nên thay mới. e có mấy ngu kiến mong máy bác tha cho!

kieu_dong

Tài xế O-H
bệnh này bên em sáng nay vừa có một em san 2008 vào. cũng bị như vậy hỏng khớp nối cầu sau do cứu hộ sai cách. cái này chỉ có thay thôi khoảng 20 củ

tranat

Tài xế O-H
Em thấy các anh ở hang huyndai bảo sửa được , không biết có bác nào làm ở hang huyndai không vậy .lên tiếng cho anh em học hỏi chút kinh nghiệm với .

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
bac ah theo kinh nghiệm cho thấy bác phải xác định dc tiếng kêu phát ra tư phía trước hay phía sau nếu phía trước xe một cầu thì có hai khu vực khả nghi là đầu láp ngoài ,hoặ vi sai cầu trước nếu xe bác hai cầu ma phát hiện tiếng kêu ỏ phía sau thì co thê kiểm tra vi sai cầu sau

veracruz

Tài xế O-H
thảo luận

Bác tháo chốt ê cu đầu láp ra rùi dùng khảu 32 bắn chặt thêm ốc đầu láp vào xem,bác phải kiểm tra kỹ xem then hoa láp trung gian có bị mòn không. Nếu không thì bác tháo cụm giảm xóc ra, dùng vam tháo bác nhé.sau đó dùng khẩu 19 tháo bi bát bèo xem có bị chết ko, thường bi bát bèo sẽ có tiếng kêu lục cục khi đánh lái.do bác tả ko kĩ tiếng kếu như thế nào nên em chỉ đưa ra vài phương án thế. Còn rô tuyn cân bằng, cao su cân bằng thì đi vào chỗ xóc mới kêu. San new cũng hay hỏng visai lắm, nên nếu các trường hợp trên ok thì hỏng vi sai bác ạh. Chúc bác chén nó ngon lành.hi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên