Cần giúp đỡ HYUNDAI Gets không chốt cửa tự động được

M
Bình luận: 17Lượt xem: 7,949

tranat

Tài xế O-H
bác cho em hỏi xe minh nhập hay trong nước vậy . xe trong nước thì như dòng taxi là không có chốt tự động đâu ạ .

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này bác nhìn chìa khóa của nó là biết ngay thôi.ý bác muốn hỏi về tự động chốt cửa khi đi ở tốc độ cao hay là bấm khóa khiển hoặc công tắc chốt nó không khóa ah? em chưa hiểu lắm nên hỏi hơi ngu tí.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
các bác hộ em con HYUNDAI Gets 2008 không điều khiển chốt cửa được cầu chì không đứt em tìm hộp điều khiển không thấy nó nằm vị chí nào mới đau mong các bác tư vấn cho em xin cái sơ đồ nếu có
Nghe tiêu đề topic thì tưởng là đang hỏi về Autu Lock
Đọc topic thì thấy giống giống câu hỏi về khóa trung tâm.Con này remote theo xe đúng không bác ,theo xe thì tín hiệu in/uot của nó ở hộp ETACS điều khiển ra Relay U/L.

Trên đây là sơ đồ mạch cho xe có ETAC ,chẳng biết xe bác là loại nào nữa ,thông tin thiếu nhiều quá.

mrdp

Tài xế O-H
con này bác nhìn chìa khóa của nó là biết ngay thôi.ý bác muốn hỏi về tự động chốt cửa khi đi ở tốc độ cao hay là bấm khóa khiển hoặc công tắc chốt nó không khóa ah? em chưa hiểu lắm nên hỏi hơi ngu tí.

Nó không chốt cũng không mở đươc khi bấm chìa khóa nếu dùng tay thì chỉ từng cánh một thôi mất chế độ auto bác a.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nó không chốt cũng không mở đươc khi bấm chìa khóa nếu dùng tay thì chỉ từng cánh một thôi mất chế độ auto bác a.

Vậy bác đã kiểm tra kỹ cầu chì chưa ạ ,em không nhớ rõ nhưng hình như dòng này có cả cầu chì trong xe và khoang động cơ đấy ạ.Cái bác nói không phải là chế độ Auto ,mà là chức năng của khóa trung tâm.Nếu chuột cửa lái hỏng hoặc công tắc trong chuột hỏng nó cũng không U/L các cửa còn lại đâu ạ.
Hiện tượng này trước hết là kiểm tra nguồn nghèo ,đủ nguồn thì tháo tappi cửa lái ra xem có tín hiệu từ chuột đưa về ETACS ko.

auto22

Tài xế O-H
cái này bác phải tìm tháy cái hộp , kiểm tra được các đầu ra từ hộp khi bấn romots, xem nó có khiển ra các của không . Và quan trọng là cái này là bộ điều khiển rin của xe hay là đã đuấ lại rổi. Bác cho thêm thông tin cụ thê tình trạn, lịch sử xe đi.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
sao em không thấy bác chủ thớt cho thông tin về xe nhập hay trong nước thế ạ. để em còn chém nữa với chứ ạ

Em chưa nghe có xe Getz lắp bao giờ ,lại là Getz 2008 nữa.HUYNDAI Thành Công bắt đầu lắp xe từ khi nào nhỉ ?
Mà xe trong nước thì đâu khác biệt lắm so với xe nhập ,vì có phải VN thiết kế đâu ạ.Cơ chế hoạt động của hệ thong Power Door Lock về cơ bản cũng như nhau thôi mà.

trajboj

Tài xế O-H
Khi ấn công tắc mở khóa hay chốt khóa thì thực chất là cấp mát tới 2 chân của hộp diều khiển bác à, nếu không được bác gạ nó lắm bộ mới của tàu khựa e mua ở chợ giời có 300k

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Bác chủ thớt này cung cấp thông tin gì mà ít quá.
Nếu là xe zin bác vào BCM => Actuation Test.
Chọn lock unlock kick hoạt thử xem nó có hoạt động ko ạ.
Nếu nó báo sucsess mà lock unlock ko nhảy thì bác kiểm tra lại cơ cấu lock cửa ở tappi nhé.
Còn nếu nó báo test fail thì bác kiểm tra lại đường điện và tín hiệu ạ.
Thân!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên