vios thay loc xăng xong để một lúc đề khó nổ

T
Bình luận: 31Lượt xem: 7,694

botaychamcom

Tài xế O-H
không chỉ riêng vios đâu bạn ah altis camry đều cũng co thể bi hết . nguyên nhân do tháo lắp trong quá trình thay thế lọc xăng dẫn đến hệ thống không giữ được áp suất nên phải đề một vài lần hoặc đề dai để bơm xăng bơm đạt áp suất trong đường ống thì xe mới khởi động được. van điều áp thì ít bị , gioăng làm kín đường ra của bơm thì bị thường xuyên

balong_autotn

Tài xế O-H
em nghiêng về ý kiến của bác botay.có thể trong qt tháo lắp ko đúng kt,có thể đứt or lệch sim làm kín nên bị tút as.cụ nên tháo gia để kt lại.ngoài ra cụ nên kt lại cả chất lượng của lọc xăng mới nữa,chúc cụ sớm tìm ra bệnh.

bungati2012

Tài xế O-H
không chỉ riêng vios đâu bạn ah altis camry đều cũng co thể bi hết . nguyên nhân do tháo lắp trong quá trình thay thế lọc xăng dẫn đến hệ thống không giữ được áp suất nên phải đề một vài lần hoặc đề dai để bơm xăng bơm đạt áp suất trong đường ống thì xe mới khởi động được. van điều áp thì ít bị , gioăng làm kín đường ra của bơm thì bị thường xuyên

thưa cụ là nếu quên hoặc cái sim cao su ấy mà hở thì chưa trắc đã đề nổi đâu cụ ạ.

dungtt

Tài xế O-H
ko thấy chủ thớt hồi âm nhưng em xin có vài ý kiến, nên kiểm tra lại lọc xăng mới thay vì có nhiều khi hàng mới xuất kho bị lỗi theo đợt, khi kiểm tra xong nên kiểm tra tiếp van điều áp bác ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
em cũng nghĩ do bị tụt xăng trong đường ống dẫn lên cần đề dài vài phát là nổ.Cụ chủ làm xong chưa ạ post kết quả cho anh em biết đi ạ

T

truongnguyen_268

Khách
thay lọc xong thì cũng cần thời gian để xăng lên lọc nữa. nếu lần nào cũng khó nổ thì bác nên kiểm tra lại lọc xăng và đường ống xăng nữa

trainghe87@

Tài xế O-H
sao lai bảo e noi dối chứ.e tháo ra thấy cái roăng bị rách mot tí e nghi là khi minh ấn cái bơm xăng vào nên đã làm rách.nhưng e vấn thay cái lọc khách cho chắc ăn.nên giòi cũng không biết do cái roăng hay cái loc,nhung thay 2 cái đó là được các cụ ạ

bungati2012

Tài xế O-H
nếu gioăng bị rách thì khi xăng bơm lên với áp lực khoảng 3kg thì sẽ đi ra qua cái gioăng ấy ngay từ lúc đó chứ không đi đến kim với áp lực đủ để máy nổ bình thường dc
còn với cái lọc,thì riêng cái loại lọc này có 1 hòn bi bằng cao su nằm ngay sau cái bơm khi máy không hoạt động,viên bi này chặn lại và xăng sẽ ko thể tụt xuống thùng dc ,nhưng nếu viên bi đó bị kênh thì cứ sau ít phút là xăng sẽ xuống hết bìnnh ạ.
lọc này có 3 loại:
1 là loại đểu nhất không có túi đựng gì cả
2 là loại thường có hộp gắn mác toyota nhưng có mỗi lọc không
3 là loại theo cả cụm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên