[Trao Đổi] Bàn luận về thiết bị chẩn đoán AutoCom 2012

G
Bình luận: 48Lượt xem: 6,030

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào các cụ, em đang có dự định mua thiết bị chẩn đoán AutoCom mà chưa biết cái này hữu dụng đến độ nào? Cụ nào đã dùng qua cho em cao kiến với ạ. Em cảm ơn các cụ.
Hoàn hảo, nói chung là rất hoàn hảo, vượt được rào cản máy đa năng. Tuy nhiên hạn chế 1 số dòng do khác thị trường Châu Âu.
Chú PH.. cứ soi và cẩn thận nhé.

phamhuy

Tài xế O-H
Chào các cụ, em đang có dự định mua thiết bị chẩn đoán AutoCom mà chưa biết cái này hữu dụng đến độ nào? Cụ nào đã dùng qua cho em cao kiến với ạ. Em cảm ơn các cụ.
Chào bác, thiết bị AutoCom Ori thật sự là thiết bị hoàn hảo, nhưng cái Clone thì không hoàn hảo cho lắm. Chỗ em đã thử nghiệm thiết bị này trên 5 tháng nhưng kết quả không cao, em chưa có ý định bán thiết bị này.
Một số ví dụ như:
1. Kết nối với BMW seri 3 E90, nhưng không cài bảo dưỡng tất cả được, chỉ có 1 số như: nhớt động cơ, bố thắng.
2. Nissan Teana không đọc được hệ thống phanh, chỉ đọc được mỗi động cơ.
Những anh em nào đã dùng qua thiết bị này nên nói ra ở đây để các anh em khác có kinh nghiệm khi chọn mua thiết bị này.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào bác, thiết bị AutoCom Ori thật sự là thiết bị hoàn hảo, nhưng cái Clone thì không hoàn hảo cho lắm. Chỗ em đã thử nghiệm thiết bị này trên 5 tháng nhưng kết quả không cao, em chưa có ý định bán thiết bị này.
Một số ví dụ như:
1. Kết nối với BMW seri 3 E90, nhưng không cài bảo dưỡng tất cả được, chỉ có 1 số như: nhớt động cơ, bố thắng.
Những anh em nào đã dùng qua thiết bị này nên nói ra ở đây để các anh em khác có kinh nghiệm khi chọn mua thiết bị này.
Chắc chắn là PH chưa sử dụng, topic này do Em tự dựng lên, rồi Em tự trả lời là vì lý do gì đây ???

phamhuy

Tài xế O-H
Chào bác thinhnhan, topic này ai đăng lên không quan trọng, quan trọng là bác đã từng trải qua cảm giác có thiết bị trong tay, thiết bị đó có chức năng đó mà không dùng được thì như thế nào không ạ?
Em không cần chứng minh rằng em đã dùng hay chưa, bác có thể kiểm chứng bằng thiết bị của bác với 2 dẩn chứng em nêu trên.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào bác thinhnhan, topic này ai đăng lên không quan trọng, quan trọng là bác đã từng trải qua cảm giác có thiết bị trong tay, thiết bị đó có chức năng đó mà không dùng được thì như thế nào không ạ?
Em không cần chứng minh rằng em đã dùng hay chưa, bác có thể kiểm chứng bằng thiết bị của bác với 2 dẩn chứng em nêu trên.
OK. Anh sẽ dạy Em, nhưng Anh không muốn những điều Anh dạy dỗ để mang ra Kinh Doanh nhé. OK !!!

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Ở đây là trao đổi cùng nhau, học hỏi lẩn nhau, không ai dạy ai. nếu bác nói điều em nói là sai thì chứng minh điều đó. em sẽ tiếp thu kinh nghiệm.
Topic này của Em ý gì, trao đổi học hỏi những gì. Chứng minh với Em à ! PH Em nằm mơ.
Đừng làm vậy với những topic kiểu này, Ta là Ta, Tôi là Tôi. Smod tại sao tạo nick ảo ?????

phamhuy

Tài xế O-H
Topic này của Em ý gì, trao đổi học hỏi những gì. Chứng minh với Em à ! PH Em nằm mơ.
Đừng làm vậy với những topic kiểu này, Ta là Ta, Tôi là Tôi. Smod tại sao tạo nick ảo ?????
Đơn giản là em mang sự thật đến cho những khách hàng tương lai của em. Tại sao cụ cứ gán cái nick garage.auto.care là của em?

dungtt

Tài xế O-H
sao lại vậy ạ, bác chủ thớt lập ra topic này để trao đổi mà 2 bác. già làng ơi, bác phạm huy ơi mỗi người chịu nhau 1 câu thôi, giảm hòa đi 2 bác nhé. theo như bác phạm huy nói thì autocom có những cái còn bị hạn chế, còn già làng có lẽ am hiểu về thiết bị này hơn ạ. già làng có thể nói ưu điểm và khuyết điểm của autocom ra đi, để tránh tranh cãi, mỗi người nhường nhau 1 câu, 2bác nhé

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
nói thật ra máy đa năng thì cũng có giới hạn làm gì có sự hoàn hảo ở đây , thậm chí những máy đa năng đắt tiền như vedis 2 , X431 master , G - scan thì cũng có những cái bị hạn chế chứ đừng nói gì autocom

checkcar

Tài xế O-H
bản thân em đã dùng máy Gscan - Autocom , Autoboos V30 , X431 nhưng em có đôi điều nhận xét chung và riêng cho bộ autôcm như sau: là 1 thiết bị rẽ tiền nhưng lại không thua gì những sản phẩm chuẩn đoán đa năng khác còn hạn chế nhiều mặt nhưng về các dòng xe châu âu thì em nó hổ trợ có những dòng gọi là verry gôd đây cũng là đặc trưng riêng của mỗi máy nhưng bản thân autôcm đơn lập tùy thèo dòng xe đời xe nó hổ trợ khác nhau, nhưng với số tiền bỏ ra không nhiều bạn có thể dùng để học tập và tìm hiểu về thiết bị chuẩn đoán. còn nếu a e sữa chửa đã sử dụng máy chuẩn đoán thì mặt trái của nó làm a e chán nản và cũng thấy bình thường nhưng với số tiền bỏ ra như vậy chất lượng như vậy thì good.
nhận xét cuối cùng của em . Autocom chỉ là thiết bị nên dùng cho những bạn mới tìm hiểu về máy chuẩn đoán còn muốn đầu tư 1 thiết bị đọc lỗi tốt thì giá cả cũng vừa em thấy Gscan - X431 vẩn là sự lựa chọn hàng đầu
P/S : có tiền mua từng hảng về dùng thì ô hát mình bay cao

phuthinh225

Tài xế O-H
Bác nói như thế cũng đủng , nhưng có một điều e cần góp ý với mấy bác nếu có gì mà cảm thấy không vui xin mấy bác vui lòng bỏ qua dùm e . Tất cả a e thợ sưa chữa ôtô , nói chung là chuyên về điện tử ôtô thì máy test nó rất quan trọng . nếu mà không có máy thì cũng làm được với nhưng pan đơn giản , còn những pan phức tạp cần phải có máy ( đặt góc lái , xoá túi khí , reset nhớt ...) . Khi chúng ta nói về máy test đa năng dù là nó có giá trị đến bao nhiêu đi chăng nữa thì nó vẫn có cái ưu điểm và khuyết điểm , như máy G scan thì nó mạnh về dòng KIA -HYUNDAI , LM327 thì đọc lỗi ĐỘNG CƠ VÀ HỘP SỐ ( máy chuyên chưa chắt là đoc lẹ bằng ELM327 ) . Còn nói về AUTOCOM nó là một máy vừa RẺ vừa ĐA NĂNG , TẠI SAO ? với số tiền A E bỏ ra không nhiều chỉ cần khoảng 8 triệu vnd thì minh đã co được AUTOCOM FULL CÁP

phuthinh225

Tài xế O-H
Và nó đọc được xe 12v-24v . tuy vẫn thiếu 1 it chức năng theo minh thì nó cung tương đối là đủ xài . Còn mấy bác nói là nó chỉ dàng cho A e mới vào nghề la sai . Thịnh xin mạng phép hỏi mấy bác nha , MÁY TEST NÓ GIÚP CHÚNG TA SỮA CHỮA HAY LÀ NÓ CHỈ HỖ TRỢ CHÚNG TA . Khi mà nói về tay nghề sữa chữa thì đâu phải ai làm lâu thì giỏi , đâu phải là có máy thât pro là tất cả đâu . Máy là chỉ giúp A E được khoảng 30% phần còn lại là phải do mình là chính . Khi gặp 1 xe chạy không được mà đọc lại không có lỗi thì theo A E muổn xe chạy được thì do minh hay do cái máy TEST.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Và nó đọc được xe 12v-24v . tuy vẫn thiếu 1 it chức năng theo minh thì nó cung tương đối là đủ xài . Còn mấy bác nói là nó chỉ dàng cho A e mới vào nghề la sai . Thịnh xin mạng phép hỏi mấy bác nha , MÁY TEST NÓ GIÚP CHÚNG TA SỮA CHỮA HAY LÀ NÓ CHỈ HỖ TRỢ CHÚNG TA . Khi mà nói về tay nghề sữa chữa thì đâu phải ai làm lâu thì giỏi , đâu phải là có máy thât pro là tất cả đâu . Máy là chỉ giúp A E được khoảng 30% phần còn lại là phải do mình là chính . Khi gặp 1 xe chạy không được mà đọc lại không có lỗi thì theo A E muổn xe chạy được thì do minh hay do cái máy TEST.
Câu nói đã được nghe rất hay trong ngày. :)) Cu Tài lắng nghe cao thủ nói chuyện về sự am hiểu tường tận khi sử dụng máy chẩn đoán nhé :))

hocnghe

Tài xế O-H
nhất đồ nhì nghề em chưa được dùng autocom nhưng mà làm được cả immo của hyundai và cả các dòng xe châu âu thì em nghĩ là quá hay đấy chứ :D:D:D:D:D:D:D

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
nhất đồ nhì nghề em chưa được dùng autocom nhưng mà làm được cả immo của hyundai và cả các dòng xe châu âu thì em nghĩ là quá hay đấy chứ :D:D:D:D:D:D:D
Câu nói nghe tuyệt nhất trong ngày :)) Chẳng lẽ nhà Sản xuất Autocom Delphi của Thụy Điển viết nguyên một chương trình đồ sộ như vậy chỉ để làm kiểng :))

hyundai

Tài xế O-H
Một số ví dụ như:

Chào các cụ !
Khi bỏ ra số tiền nhỏ mua máy chẩn đoán thì vấn đề thiếu hỗ trợ là điều dĩ nhiên . Nhưng nếu tôi có một lời khuyên thì autocom là thứ rẻ tiền và không đáng xài (phiên bản chưa full nhé các cụ còn việt nam ai xài full thì giơ tay hộ em và cho em cảm nhận thật) . Đã lên diễn đàn kỹ thuật thì yêu cầu tư vấn thật , tránh cho những anh em mua lầm về rồi quay ra hận vì thiếu hiểu biết . Tôi mua bộ này với giá 3,8 triệu và hiện nay cũng chỉ dục 1 cục . anh em nên tìm hiểu kỹ trước khi mua vì như cụ phamhuy nói là hoàn toàn đúng . nhưng tiền nào của đó .Cưa bỏ ra 4 triệu mua về rồi lại thấy không hỗ trợ các dòng châu á hoặc làm rất ít dòng rồi lại kêu ca thì tội cho anh em .

Đôi lời cùng anh em !

Nếu anh em cần mượn Autocom về xài thử thì đúng ngày 4/4 em để sẵn bên xưởng otohui chỗ cụ đàm cho anh em test nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên