đèn báo phanh tay của vios e

T
Bình luận: 14Lượt xem: 3,722

nguyenvuong

Tài xế O-H
vios e đời bao nhiêu. con này có ABS rồi . công tắc phanh tay đi vào hộp ABS . cắm máy quét vào kiểm tra thông số trên hộp điều khiển ABS đi.

botaychamcom

Tài xế O-H
toyota hay bị cảm biến mức dầu phanh ở xy lanh phanh chính. bạn rút giắc điện ra dùng đồng hồ vạn năng đo nếu thông mạch là hỏng nhé. bạn rút hẳn giắc này ra và hạ cả phanh tay thì đèn báo sẽ tắt. còn nếu đo không thông mạch và phanh tay đã hạ mà đèn vẫn sáng thì phải kiểm tra lại công tắc phanh tay và đường dây xem có chạm mass không nhé. dây từ công tắc phanh tay đi vào ecu thân xe qua đường truyền can đến bảng đồng hồ táp lô, đường truyền can cũng kết nối với ecu ABS nữa nhé !

hai19122000

Tài xế O-H
Chỉ bị công tằc mực dầu phanh thôi các cụ àh. Làm chi mà đường truyền ghê thế hả. Gõ gõ coi có hết báo ko(ngay công tắc báo mực dầu ấy)....

T

truongnguyen_268

Khách
ở má phanh có cảm biến. nếu mòn nó sẽ báo. bác kiểm tra thử xem

botaychamcom

Tài xế O-H
cảm biến báo mòn chỉ có ở dòng xe cao cấp thôi bạn ah. sáng nay mình gặp em vios thỉnh thoảng nổi ABS và sáng đèn phanh tay. có báo lỗi van điện từ chắc mấy bữa nữa thay cụm ABS

trainghe87@

Tài xế O-H
hôm nay e lai gặp lại e nó,e nó làm mất mặt e quá.bác chủ xe bảo là ra đi một lúc gặp ổ gà dằn cái cộp thế là đèn báo phanh tay biến mất luôn.hôm đó e đo chán đo chê mà không được thế mới đểu chứ.có khi mấy e này cũng thíc dùng động tác mạnh.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
hôm nay e lai gặp lại e nó,e nó làm mất mặt e quá.bác chủ xe bảo là ra đi một lúc gặp ổ gà dằn cái cộp thế là đèn báo phanh tay biến mất luôn.hôm đó e đo chán đo chê mà không được thế mới đểu chứ.có khi mấy e này cũng thíc dùng động tác mạnh.
chúc mừng bác. hê hê
nhưng khả năng con này chuẩn bị báo ABS:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên