Sơ đồ điện của xe điện trong sân gôn

phalaidat
Bình luận: 16Lượt xem: 6,672

phalaidat

Tài xế O-H
Tiêu đề: Sơ đồ điện của xe điện trong sân gôn
ngôn Ngữ:Tiếng anh
Định dạng:pdf
dung luong:1.4 mb

DZCARVN

Tài xế O-H
Cái này có đầy, đủ các hãng ezgo,clubcar,cario(thailand),yamaha...sao bác phải vẽ lại bằng tay, chủ yếu nó dùng đủ loại hộp curtis ,có cả scantool và lỗi thủ công nữa (như oto vậy)

phalaidat

Tài xế O-H
Cái này có đầy, đủ các hãng ezgo,clubcar,cario(thailand),yamaha...sao bác phải vẽ lại bằng tay, chủ yếu nó dùng đủ loại hộp curtis ,có cả scantool và lỗi thủ công nữa (như oto vậy)
Vậy bác chia sẻ cho anh em chút đi để anh em có thêm tài liệu mở mang tầm nhìn
Cách đây 10 năm em làm con này muồn có sơ đồ mà khó không tuởng vì vậy phải bổ một em khác để vẽ sơ đồ bác ạ.

DZCARVN

Tài xế O-H
Vậy bác chia sẻ cho anh em chút đi để anh em có thêm tài liệu mở mang tầm nhìn
Cách đây 10 năm em làm con này muồn có sơ đồ mà khó không tuởng vì vậy phải bổ một em khác để vẽ sơ đồ bác ạ.

Xin lỗi bác nhé mình tưởng mới đây, nhìn bản vẽ chỉn chu có lẽ bác là dân kỹ thuật điện rồi. mình có mấy phần đó sẽ nhờ ae khác tải lên giúp vì kém máy tính,hay để coi hướng dẫn trên OH rồi làm vậy.

zerg1st

Tài xế O-H
Bác có cấu tạo căn bản xe golf này k

Ý bác là như nào ?

Về kết cấu cơ khí thì xe golf gồm :
Chasis : làm bằng nhôm hoặc thép
Thân xe : thường là vỏ nhựa
Hệ thống lái : thường là cơ cấu bánh răng - thanh răng, không có trợ lực lái
Hệ thống dẫn động : động cơ điện + cầu vi sai
Hệ thống phanh : không có tính năng chống bó cứng (ABS), đa số dùng phanh cơ, 1 số ít dùng phanh thủy lực

Về hệ thống điện : có 1 bộ điều khiển (thường là Curtis) để điều khiển tốc độ động cơ, đuôi động cơ thường có gắn cảm biến phản hồi tốc độ quay, các phụ kiện điện khác như còi, đèn pha, đèn xi nhan thường dùng điện 12V DC và được điều khiển thông qua các công tắc tắt/bật.

Xe golf thường có 1 quyển "Part Manual" đi kèm, trong đó có hình vẽ 3D thể hiện các chi tiết / phụ tùng lắp vào nhau, bác kiếm được quyển "Part Manual" chính xác của xe golf bác đang quan tâm rồi đọc thì sẽ rõ hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên