MAZDA 323 bị bệnh cà giật xin giúp đỡ

V
Bình luận: 16Lượt xem: 6,085

vantrung178

Tài xế O-H
em đang làm con mazda 323 đời 97 thì phải con này có 1 túi khí xe bị bênh như sau khi chạy xe ngớt ga ở số 1 hoặc đạp côn chuyển số 1 nên số 2 mớm ga ở tầm đầu ga thì xe bị giật giật rất mạnh như cưỡi ngựa rất khó chịu chỉ bị ở tốc độ chậm nổ garrenti rất êm máy vẫn bốc em đã thay van không tải bơm xăng buzi dây cao áp lọc gió do áp suất nén 4 máy đều nhau gần 13kg lọc xăng thì xúc lại thổi rất thoáng không tắc tes lỗi thì có 1 lỗi cảm biến kichs nổ nhưng em nghĩ chết con cảm biến đó cũng không giật mạnh thế không phải giật côn đâu ạ.mai tính thay nốt cái lọc xăng ạ con này hành em dữ quá hết cáp túi khí lại đến bện này các cụ giúp em vụ này với em xin đa tạ:77:

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
em đang làm con mazda 323 đời 97 thì phải con này có 1 túi khí xe bị bênh như sau khi chạy xe ngớt ga ở số 1 hoặc đạp côn chuyển số 1 nên số 2 mớm ga ở tầm đầu ga thì xe bị giật giật rất mạnh như cưỡi ngựa rất khó chịu chỉ bị ở tốc độ chậm nổ garrenti rất êm máy vẫn bốc em đã thay van không tải bơm xăng buzi dây cao áp lọc gió do áp suất nén 4 máy đều nhau gần 13kg lọc xăng thì xúc lại thổi rất thoáng không tắc tes lỗi thì có 1 lỗi cảm biến kichs nổ nhưng em nghĩ chết con cảm biến đó cũng không giật mạnh thế.mai tính thay nốt cái lọc xăng ạ con này hành em dữ quá hết cáp túi khí lại đến bện này các cụ giúp em vụ này với em xin đa tạ:77:

Hôm nay mình cũng gặp con Mazda 626 cũng giống hệt bệnh của cụ đó,mình đã kiểm tra hết giống như cụ nhưng ko phải nguyên nhân mà nguyên nhân rất đơn giản la do bộ chia điên,bên trong mỏ quẹt bị thủng 1 lỗ nhỏ làm khi chia điện ở chế độ garenty bình thường nhưng khi tăng tốc là bị liên,zậy là mình thay mỏ quẹt là ok! mong rằng bệnh của xe cụ cung như zậy. chúc cụ nhanh chữa khỏi bệnh cho con xe mazda 323!:22::22::22:

vantrung178

Tài xế O-H
con này tăng tốc cũng bị mà di ở sồ 2 mà nhả hết chân ga ra bò từ từ cũng bị giật giật như cưỡi ngựa tăng ga nên giật giật xong mới êm

bungati2012

Tài xế O-H
em đang làm con mazda 323 đời 97 thì phải con này có 1 túi khí xe bị bênh như sau khi chạy xe ngớt ga ở số 1 hoặc đạp côn chuyển số 1 nên số 2 mớm ga ở tầm đầu ga thì xe bị giật giật rất mạnh như cưỡi ngựa rất khó chịu chỉ bị ở tốc độ chậm nổ garrenti rất êm máy vẫn bốc em đã thay van không tải bơm xăng buzi dây cao áp lọc gió do áp suất nén 4 máy đều nhau gần 13kg lọc xăng thì xúc lại thổi rất thoáng không tắc tes lỗi thì có 1 lỗi cảm biến kichs nổ nhưng em nghĩ chết con cảm biến đó cũng không giật mạnh thế không phải giật côn đâu ạ.mai tính thay nốt cái lọc xăng ạ con này hành em dữ quá hết cáp túi khí lại đến bện này các cụ giúp em vụ này với em xin đa tạ:77:

hiện tượng này em nghiêng nhiều về phần điện

vantrung178

Tài xế O-H
bệnh này chạy hơi vê côn nhả côn từ từ thì hết liệu có phải côn không cụ máy nổ rất êm em báo lái xe kt côn như lái xe không đồng ý làm

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bệnh giật như vậy thường là do điện hoặc do côn.nếu tinh ý và nhiều kinh nghiệm thì nó có những biểu hiện khác nhau,nhưng nói chung là vẫn khó phát hiện.nếu bác đã kiểm tra toàn bộ hệ thống điện rồi mà vẫn vậy thì bác nên tư vấn với khách kiểm tra côn..khách không đồng ý mới cần đến nghệ thuật tư vấn khách hàng bác ah.

ngocbich

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra thay nắp bộ chia điện đi ah.khi ở số 1 sang số 2 nó nặng tải tia lửa đánh với sẽ bị vậy đó.

tuanhasco

Tài xế O-H
Tôi thấy dòng mazda 323 này có 2 nguyên nhân dẫn đến hiện tượng giật xe, cụ thể:
- Về điện, như các bác đã chém có thể nắp chia điện bị hỏng, nếu đã kiểm tra nắp chia điện mà không sao thì bác kiểm tra lại cả con quay, tôi đã bị một xe nó đánh điện ngầm trong con quay (đánh xuyên vào trong trục), trông con quay bề ngoài không sao, nhưng thử bằng cách tháo nó ra, lấy dùi nhọn ấn khẽ vào xung quanh nó, nếu chỗ nào đánh lửa thì nó sẽ bục ra.
- Về mô tơ bước của em này có chỗ để chỉnh ở đuôi nó, có xe cũ quá nên bị hở chính vị trí này khi máy hút mạnh khí lọt qua đây làm sai lệch tỷ lệ hỗn hợp cũng gây ra hiện tượng giật xe.

nguyendzzung

Tài xế O-H
Khả năng là bị hỏng cảm biến vị trí bướm ga bác ạ, nhưng chỉ là đoán thôi
Chưa chắc đâu vì trò thần ít khi bị đình lâm và lại,cái này nhiều con bị nếu cảm biến chân gà thì có rất nhiều người thấy rồi nhưng bệnh có hết đâu!Vừa rồi nghe theo cụ nào phần chính van bu chân ga điều hòa ra 5 vòng!Rồi vẫn còn vịt giờ tịt luôn em mazda này nó cho 3200 chỉnh đi chỉnh ;lại và mà vẫn chưa được

thang_viethan

Tài xế O-H
theo em nghĩ thì có nguyên nhân chính là bộ chia điện ,dây cao áp và côn
ở bộ chia điện con này có tấm chắn cách điện ở giữa con quay và phần quyets xung bên dưới , tấm chắn này đi thời gian dài hay bị nứt dọc dẫn đến bị loạn lửa khi có tải . còn dây cao áp thì sợ bị đút ngậm ở trong khi nổ galenti sẽ ko sao nhưng khi có tải thi mới bị
còn côn thì bác phải tháo thì biết ngay thôi .

tien.gara.hue

Tài xế O-H
E nghĩ 80% là côn hoặc bàn ép thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên