Toyota camry 2 .4 LE xe đi bình thường thỉnh thoảng giảm ga là đột tử !

B
Bình luận: 11Lượt xem: 1,368

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các cụ là hôm nay em gạp 1 con camry 2.4LE
xe có hiện tượng zư nhày ạ!
xe đi bình thường thỉnh thoảng giảm ga là đột tử .tiếp là thỉnh thoảng ga cao khoảng 3000v/p thì đèn check nhấp nháy rồi tắt.nhả ga ra thì kim không xuống từ từ êm ái mà tới vị trí 2000v/p đứng lại khoảng 1s thì mới tụt xuống galangty.
em cắm máy G-scan vào nhưng không có lỗi gì cả
vì xe đi 7vanj chưa vệ sinh gì nên em vệ sinh hệ thống nhiên lệu và cao áp rồi để cho khách về theo dõi
các cụ xem còn nguyên nhân nào nữa không thì tư vấn giúp em với ạ

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Cụ cho chạy chế độ kiểm tra check mode (thuật toán phát hiện DTC một hành trình) , Em không biết máy SCAN có chức năng này không? Cáp Tech stream thì có. Khi chạy chế độ này khi có lỗi sẽ lưu vào bộ nhớ tức thời ngay.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra bobin ống cao áp xem có cái nào nhảy lửa kg,và kt buri xem có cái nào màu thay đổi khác thường kg,vì khi đi ga cao xăng đốt không hết,sẽ báo qua van EGR. hoặc cảm biến oxy nên chesk sẽ báo,phần tắt máy cụ vệ sinh cảm biến đo gió vệ sinh họng ga đi cụ ah,hoặc cụ cắm máy gcan vào vừa chạy vừa theo dõi data list xem sao ạ

bungati2012

Tài xế O-H
cảm ơn sự tư vấn của các cụ
em cũng đã làm hết mấy cái đó ,kiểm tra thì thấy đều ngon
xe này chạy mới có 6 vạn
bây giờ là chờ đợi xem mai nó có vào lại hay không ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
cụ theo dõi thông số dâta list,nhiệt độ đường khí nạp xem có lúc nào nó hiện -45 độ k,còn bình thường nó 45 độ.
Nếu có hiện tượng này cụ kiểm tra 2 con cảm biến oxy.Em đã từng đc ngía con Vios bị đúng bệnh này ạ

bungati2012

Tài xế O-H
sau 2 ngày tính cả ngày làm.
không thấy chủ xe ăn vạ lại.
nên em thấy cũng ổn và báo cáo lại các cụ là xe chạy mất không dấu vết rồi ạ
p/s:hết lo....

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
theo em con này bân bườm bụi bẩn bám quanh bướm nhiều quá nên vệ sinh bươm nhưng lưu y camry ko có chế độ reset bươm làm như sau se ko bị òa ga sau khi vệ sinh bướm tháo ống cao su vào cổ hut bật khóa điện on đạp ga giư nguyên rôi sịt dung dịch rưa quanh bướm tiếp theo tăt khóa điện tháo cụm bướm ra rửa chú ý ko dùng tay đẩy cánh bướm vì nếu dùng tay đẩy cánh bướm có thể làm hỏng bánh răng bên trong nếu bác nào vệ sinh xong mà ga ko tải khoảng 1000 hoăc hơn co thể chạy vài ngày sau trở lại bình thường hoặc có thê dùng rp7 sit vào trục cánh bướm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên