xe dream bị hở bạc, nhờ các bác giúp đỡ về giá cả

vip_bmw
Bình luận: 7Lượt xem: 18,926

vip_bmw

Tài xế O-H
Gấp. e chạy con dream giờ bị hở bạc trầm trọng (đến độ máy k thể khởi động được hoặc rất hiếm, xịt khói tùm lum). e hỏi thử ngoài tiệm người ta kêu xoáy lòng và thay piston, bạc hết 350k chưa kể tiền công. các bác cho e hỏi giá đó như thế nào ak. và e nghĩ là xe e cần phải thay lại xupap, dàn cam... và nhờ các bác giúp cho cái bảng giá cụ thể được k ak. e sợ bị chém lắm.. nếu được thì mong các bác chỉ giùm e chỗ nào có thể làm uy tín một chút nhé, e ở Ngã tư Ga. Cảm ơn các bác rất nhiều.... mong các bác giúp đỡ... đi xe đạp mệt lắm ạ... :(

nguyendoanhvtv

Tài xế O-H
Gấp. e chạy con dream giờ bị hở bạc trầm trọng (đến độ máy k thể khởi động được hoặc rất hiếm, xịt khói tùm lum). e hỏi thử ngoài tiệm người ta kêu xoáy lòng và thay piston, bạc hết 350k chưa kể tiền công. các bác cho e hỏi giá đó như thế nào ak. và e nghĩ là xe e cần phải thay lại xupap, dàn cam... và nhờ các bác giúp cho cái bảng giá cụ thể được k ak. e sợ bị chém lắm.. nếu được thì mong các bác chỉ giùm e chỗ nào có thể làm uy tín một chút nhé, e ở Ngã tư Ga. Cảm ơn các bác rất nhiều.... mong các bác giúp đỡ... đi xe đạp mệt lắm ạ... :(

Hở bạc thì cần j mà pải thay doa lòng và pittong, trừ trường hợp xe bác hơi quá yếu(trước lúc hở bạc), còn không thì khắc phục đơn giản.............bác lại bị thợ nó chém rồi, bác qua chỗ đại học phương đông, phố trung kính, có ông thợ nhiều kinh nghiệm và làm rất uy tín

nguyen nghi

Tài xế O-H
bác thay xecmăng thôi, nếu xulanh bị xước mới cần lên cos và thay piston. bộ xecmăng không đắt lắm đâu. còn làm xupap và thay cam thì lúc trước em thay hết tầm 600k ( người quen làm cho).

xe_cam

Tài xế O-H
Mình thấy bộ Pitong bạc loại tốt hiện nay khoảng 160k + tiền xoáy lòng 40k + ron + tiền công...= 350k cũng chấp nhận đc,quan trọng là thợ có thay pitong bạc loại nào mới là vấn đề.

boyboy2999

Tài xế O-H
Xe bạn trước khi bị hở bạc chạy có bốc ko, nếu bốc thì chỉ cần thay sec mặng chứ đừng xoáy nòng, có điều kiện thì làm lại cái đầu nòng , xoáy xú páp :D

AHuy_ktct

Tài xế O-H
Cái này thì chỉ cần thay bộ xéc măng ( bạc) mới thôi bác ơi. Còn máy yếu thì xem lại xupap cam cò coi máy có còn kín hơi ko. Chào bác

canhoto

Tài xế O-H
Nếu không am hiểu lắm thì cũng nên tìm chỗ uy tín để sửa. Nếu tính cả công thì 350k cũng là được. chọtchọtNhưng chỉ tính riêng lên lòng thì là đắt vì nó chỉ tầm 150k thôi. Tính cả quả. Không tính công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên