cần giúp đỡ về điều hoà xe laceti cdx

T
Bình luận: 17Lượt xem: 2,499

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác nghe tinh và kỹ lại chắc chắn sẽ thấy tiếng kêu ở van tiết lưu bên trong táp lô tắt AC đi sẽ hết. nếu đúng vậy bác kiểm tra thêm xem độ lạnh và lượng ga còn đủ không nhé

tranat

Tài xế O-H
Em thấy độ lạnh của xe vẫn được bác ah . Nó kêu như vạy thì khó chịu lắm , tự dưng lại có tiêng kêu đó . Có cách nào sử lý hêt đựoc không các bác .

phalaidat

Tài xế O-H
em có con laceti cdx co bệnh như này , khi bật điêud hoà lên có tiếng kêu xì như bị hở gió ở dau đó mà em tìm mãi không thấy mong các bác tư vấn giúp em với .
Nếu xì trong dàn lạnh thì không khó chịu như vậy được .Em đã làm một bệnh như vậy nhưng lại do van thông khí động cơ gây ra ,tiếng xì gió vọng vào thong ca bin.
bác thử kiểm tra cái này xem sao. Tháo tấm óp nhỏ phía trên nắp dàn cò bác sẽ nhìn thấy nó

Nếu do cái này bác không muốn thay nắp thì bỏ chiếc óng dẫn vào van này ra ngoài và bịt óng còn lại phía sau cánh bướm ga lại
Nếu không bác nên thay nó.

tranat

Tài xế O-H
cảm ơn bác phalaidat cho em biết thêm nguyên nhân gây ra tiếng hở gió khi bật diều hòa . em xin báo cáo các bác . con xe của em nó bị van tiết lưu . em thay em nó và thay phin lọc chạy thử thấy không còn kêu nữa các bác ạ . cảm ơn các bác đã chém giúp em

hieucaosu

Tài xế O-H
thay van tiết lưu là gần đúng(con này chỉ bị hơi thiếu ga chút,và van cảm biến nhiệt không được nhạy gây lên kêu.)cụ dã thêm quả phin lọc nữa e nể cụ thật.chắc cụ làm con này tầm gần 2 củ?

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu xì trong dàn lạnh thì không khó chịu như vậy được .Em đã làm một bệnh như vậy nhưng lại do van thông khí động cơ gây ra ,tiếng xì gió vọng vào thong ca bin.
bác thử kiểm tra cái này xem sao. Tháo tấm óp nhỏ phía trên nắp dàn cò bác sẽ nhìn thấy nó

Nếu do cái này bác không muốn thay nắp thì bỏ chiếc óng dẫn vào van này ra ngoài và bịt óng còn lại phía sau cánh bướm ga lại
Nếu không bác nên thay nó.

Nếu là do cái này thì tắt AC đi vẫn còn tiếng kêu chứ bác! Cụ ấy nói bật quạt gió không (tức là tắt AC) thì hết kêu. Cái này là nó đòi bảo dưỡng đây mà! Có thể xe nạp gas vào mùa đông, bác nào nạp gas thiếu nên mùa hè nó mới phát bệnh. Vì thực chất thiếu 1 chút nó vẫn lạnh nhưng không phải là đã đạt.Hoặc bị thiếu gas. Cái này để cho chắc là phải khám bệnh thật chuẩn, tháo ra bảo dưỡng và tiện thể tìm xem chỗ nào hở không!
Còn trường hợp nữa là do van! Cụ chủ top làm như thế là hợp lý rồi! :))

tranat

Tài xế O-H
các bác ạ , em mới làm ,nên em thay van và phin cho an toàn các bác ạ , vì em không biết sửa cái van dó như nào nữa .

phalaidat

Tài xế O-H
cảm ơn bác phalaidat cho em biết thêm nguyên nhân gây ra tiếng hở gió khi bật diều hòa . em xin báo cáo các bác . con xe của em nó bị van tiết lưu . em thay em nó và thay phin lọc chạy thử thấy không còn kêu nữa các bác ạ . cảm ơn các bác đã chém giúp em

Chúc mừng bác đã chữa song bệnh của em nó. Thân...Chú bác luôn thành công

tranat

Tài xế O-H
cảm ởn bác hieucaosu em cung muốn sc cho đỡ chi phí bác ạh . nhưng khả năng của em chưa đạt được , em phải tính bài này thôi bác ạh .em muốn hỏi các bác về kinh nghiệm sử lý cái van dó , chăc bác có nhiều năm trong linh vực này . bác cho em xin chút ít kinh nghiệm về vụ này .

TuanMayLanh

Tài xế O-H
Trường hợp của bác xử lý là đúng rồi. Nhưng thiếu gas thì vẫn phải làm chắc chắn đó là tháo ra tìm chỗ hở của hệ thống, chứ chỉ thay phin,van và nạp gas thì vẫn chưa làm chắc chắn được. Nếu không thể tìm thấy chỗ hở thì mới kết luận được là do van.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên