Ca bệnh thật sự khó. Mong các bác chỉ giáo

T
Bình luận: 14Lượt xem: 2,479

taothao2013

Tài xế O-H
tình hình là chiều nay em thay xích cam con wave Thái. Như mọi khi thay xong em nắp vào dể kiểm tra thì :7:. Các bác chú ý này : em đạp máy nổ nhưng ko thể lên ga cao được mà chỉ nổ khực...khực và bỏ tay ga thì chết máy luôn. Thử 10 lần đều bị cả 10 các bác ạ. Em tiến hành kiểm tra : cò,xupap tot. vôlăng,bánh cam đúng tầm,xích cam chuẩn,2 bánh cam ngon. Nhông chia thì chuẩn không xê dịch,hơi khỏe. Nói chung la phần cơ ổn.Em kiểm tra điện lửa cao áp xanh lè,tách tách, thử ic mới,kiểm tra đường điện không vấn đề gì. Thế mà hic..hic em bị mất 1 khach hàng và uy tín vì con bệnh quái gở này các bác ạ. Mong các bác rửa hận giúp em !!!

daotaygacm

Đạo Mô Tô
tình hình là chiều nay em thay xích cam con wave Thái. Như mọi khi thay xong em nắp vào dể kiểm tra thì :7:. Các bác chú ý này : em đạp máy nổ nhưng ko thể lên ga cao được mà chỉ nổ khực...khực và bỏ tay ga thì chết máy luôn. Thử 10 lần đều bị cả 10 các bác ạ. Em tiến hành kiểm tra : cò,xupap tot. vôlăng,bánh cam đúng tầm,xích cam chuẩn,2 bánh cam ngon. Nhông chia thì chuẩn không xê dịch,hơi khỏe. Nói chung la phần cơ ổn.Em kiểm tra điện lửa cao áp xanh lè,tách tách, thử ic mới,kiểm tra đường điện không vấn đề gì. Thế mà hic..hic em bị mất 1 khach hàng và uy tín vì con bệnh quái gở này các bác ạ. Mong các bác rửa hận giúp em !!!

Chào cụ: em có tý ý kiến nhỏ, nhưng trước khí nói thì cho em hỏi tý: cụ thay xích cam bằng cách tháo cả đầu nòng ra ngoài hay chỉ tháo mỗi vô lăng và bánh cam ra ngoài thôi...
thứ hai là xe của cụ là wave thái nhưng còn là thái không ( ý em hỏi là cái đầu bò có còn của nó hay không --- để biết xe của cụ sử dụng cố cam hai lỗ hay 3 lỗ)

Em có ý này tý nha cụ xem sao: em chẳng biết là cụ đã cân chỉnh dấu T và O của nhông cam đúng hay chưa em không biết...nhưng cụ cố gắng kiểm tra lại lần nửa. Kế đến cụ tháo cốt cam ra ngoài tháo bỏ vòng khớp một chiều ra ( chó cam - cá cam - hay còn gọi là cam phụ ) gì đó...
Nếu xe cụ dùng cốt cam 3 lỗ thì lại một chỗ để kiểm tra nửa : cũng tháo cốt cam ra ngoài và kiểm tra xem cái đế dùng để siết giữ nhông cam có bị xoay hay không..Một trong hai trường hợp trên xãy ra thì lên ga đều có hiên tượng như vậy..chỉ có trời mới cứu nổi thôi cụ à....

tiện tay cụ kiểm tra dùm cái rãnh chốt cavet trên vô lăng có bị rộng ra hay không, xe cũ rồi nên cũng đừng tin tưởng quá không khéo vật bỏ cơm luôn...

Tạm thời là như vậy có gì cụ alo cho em : 0902.46.49.49...đạo tay ga cờ mờ.
thân

T

trantrungc4

Khách

Bác tháo cái ốc chặn đầu bò ra xem dầu có phun ra ko ? ( em chẳng biết gọi nó là ốc gì :)) ) chỉ biết tháo 4 con ốc này mới rút được cái đầu bò ra thôi

taothao2013

Tài xế O-H
Trước hết em xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ nhà em. Thứ 2 là do công việc em chỉ vào được buổi tối nên bây giờ mới trả lời được mong các bác thông cảm.Thứ 3 là khách hàng của em đã mang xe đi sửa chỗ khác nên em không có điều kiện để kiểm tra lại ( rất tiếc các bác ạ). vì vậy em viết bài lên để tham khảo ý kiến các bác và tích lũy thêm kinh nghiệm cho mình. Tổng hợp chung ý kiến của các bác em thấy khả năng vấn đề nằm ở bộ phận giảm áp(như bác mrdp nói) là kha' chính xác,mặc dù khi thay xích em ko tháo đầu bò ra nhưng em nghĩ có thể trong lúc đưa bánh cam và xích len trục cam xích mới bị căng dẫn đến kẹt lò xo ở bộ phận này nên bị ngược chiều không hồi về được(có thể vì xe đã cũ như bác daotayga nói).Em nghĩ là như vậy,,1 lần nữa xin cảm ơn các bác đã quan tâm đến nhà em.

maybemiun3

Tài xế O-H
Trước hết em xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ nhà em. Thứ 2 là do công việc em chỉ vào được buổi tối nên bây giờ mới trả lời được mong các bác thông cảm.Thứ 3 là khách hàng của em đã mang xe đi sửa chỗ khác nên em không có điều kiện để kiểm tra lại ( rất tiếc các bác ạ). vì vậy em viết bài lên để tham khảo ý kiến các bác và tích lũy thêm kinh nghiệm cho mình. Tổng hợp chung ý kiến của các bác em thấy khả năng vấn đề nằm ở bộ phận giảm áp(như bác mrdp nói) là kha' chính xác,mặc dù khi thay xích em ko tháo đầu bò ra nhưng em nghĩ có thể trong lúc đưa bánh cam và xích len trục cam xích mới bị căng dẫn đến kẹt lò xo ở bộ phận này nên bị ngược chiều không hồi về được(có thể vì xe đã cũ như bác daotayga nói).Em nghĩ là như vậy,,1 lần nữa xin cảm ơn các bác đã quan tâm đến nhà em.
bác không tháo đầu bò ra làm sao trật giảm áp ( mắt kính ) e nghỉ bác canh bị sớm hoặc trễ khi đánh lửa

phalaidat

Tài xế O-H
Nếu bác không táo đầu bò ra thì cần chống kích nổ ngược không thể sai được ,nếu nó bị sai thì trước khi thay xích cam động cơ đã bị rồi
vấn đề ở đây là bác cân cam sai thôi có thể vô năng điện lắp không đúng rãnh cá khiến sai dấu trên vô năng khiến bác cân cam không chuẩn nữa .vấn đề có thể do bác tháo bánh răng đề ra phải tháo then bán nguyệt trục cơ có thể bác để rơi mất nó mà bác không biết
muốn biết điểm t có chuẩn hay không kểm tra đỉnh píton ở điểm chết tren bàng cách dùng một chiếc đũa xe đạp khi điểm nào cao nhất thì dấu t cũng phải nhìn thấy trên lỗ kiểm tra dấu cân lủa ,nếu không đúng như vậy vô năng đã lắp sai

[video=youtube_share;t3l-ArvV4kU]http://youtu.be/t3l-ArvV4kU[/video]

daotaygacm

Đạo Mô Tô
cho em hỏi bác đạo tay ga ti nha
tình hình là em mún làm 1 cái nồi xe wave, nồi trước em di 5 lá vậy nồi sau em dj như thế nào thi xe chay moi ngon, di 4 lá nhưng căn lá sắt 2,2mm hay là 5 lá căn lá sắt 1,2mm ko vớt đế nhôm và nắp 4 lỗ

chào cụ: thật ra thì nồi năm lá hay 4 lá thì cũng tương đối như nhau. chỉ cho điều nồi 5 lá 5 tép thì bắt sẽ nhanh hơn và ma sát tốt hơn loại 4 lá...

vấn đề nồi trước cụ muốn làm 5 tép thì oke rồi : nhưng có điều không phải cứ 5 tép là chạy ngon...Khi cụ đem cơ khí làm về không thể nào để như vậy mà chạy được ngon (đồng ý là gắn vào là chạy)...nồi trước sử dụng 3 búa ly tâm nên khi làm 5 tép về cụ phải kiểm tra lại trọng lượng của 3 càng búa đó có cân nhau hay không...nếu 1 trong 3 càng đó có cái không cùng trọng lượng thì có thánh mới làm cho xe chạy ngon được....
\còn cái nồi sau : thì thật ra 5 tép trước - lá sau cũng oke không có vấn đề gì cả,,,quan trọng là cụ căn các lá bố và sắt cho chuẩn là oke rồi...cả các lá bố phải sử dụng loại tốt...đặc biệt là các lá sắt tránh tình trạng sử dụng chúng các loại la bằng gang...
nếu lên được 5 lá thì càng ngon hơn, mức độ ma sát tốt nên khó có tình trạng xãy ra hiện tượng tuột nồi sau...

đó là ý kiến riêng...còn em làm thường thì 4 tép 5 lá - 5 tép 5 lá - hoặc chơi max luôn ( chỉ dành xe chạy rồi bỏ nồi : 6 tép 6 - 6 lá) càng 6 tép + chuồng đắp - 6 lá sau ...chú ý: căn không khéo rất dễ vỡ đế...

thân chào bạn

daica1982

Bán Chuyên
Bác Đạo ơi nếu làm 5 la sau thì làm như thế nào. Mong bác nói qua cho em hiểu Em ở ngoài Bắc Ninh chỉ biết làm 5 tép-4 lá thôi.

xe_cam

Tài xế O-H
Pác là thợ thì e nghĩ cân Cam đối với Pác khó có thể sai Cam,nhưng hiện tượng như Pác mô tả thì trục trặc or sai lệch ở phần Cam,e đoán khả năng Pác ráp trật cơ cấu giảm áp hay còn gọi là con chó Cam.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên