nhờ các bác giúp bệnh số tự động kia morning 2007 nhập khẩu

H
Bình luận: 14Lượt xem: 3,117

hung467

Tài xế O-H
các bác giúp em với
xe kia morning nhập khẩu 2007 số tự động của em hôm trước bị đâm vào phần đầu xe trước bên phụ làm vỡ bu li và gẫy trục cơ. đại tu máy xong thì máy nổ ngon và khoẻ và vòng tua lớn nhưng chạy trên đường thì tốc độ xe quá thấp khi ga máy lên tới 4000 rpm thì tốc độ xe chỉ có 50 Km/h. khi tai nạn thì số không việc gì cả
nhờ các bác giúp với

tranat

Tài xế O-H
bác ơi bác đã kiểm tra dầu số chưa , có thiếu không vậy , các giắc điên có giắc nào quên chưa cắm , dây điện khi bị tai nạn có bị đứt ko

hung467

Tài xế O-H
em kiểm tra nguồn xuống thử lấy một giắc nguồn của một trong 4 van sau đó nối vào các van khác
thấy một van không nhảy. không biết có phải hỏng van đi số đó không các bác
3 van còn lại thì bình thường. van này có hay hỏng không các bác.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xe đang chạy bình thường thì cần xem xét xem vụ tai nạn đó có ảnh hưởng gì đến phần đuôi trục cơ và hộp số không đã chứ.nếu nó vỡ cả cổ trục cuối cùng gần bánh đà ấy thì có thể bị ảnh hưởng đến phần quả bí phía sau.còn nếu nó không ảnh hưởng đến phía đuôi trục thì bác không nên quan tâm nhiều đến bên trong hộp số mà nên tìm xem có sai xót gì khi lắp ráp không thôi ah.hiện tượng này em mới làm 1 KIA MORNING 2010 nhập khẩu xong,đi ga thoải mái cũng chỉ tầm 50km thôi,lên dốc thấp mà đè ga lên 3000.nguyên nhân đơn giản là hỏng cảm biến tốc độ đầu ra(do đứt dây điện nhé). bác cung cấp thêm thông tin để anh em chém tiếp ah

non-stop

Tài xế O-H
các bác giúp em với
xe kia morning nhập khẩu 2007 số tự động của em hôm trước bị đâm vào phần đầu xe trước bên phụ làm vỡ bu li và gẫy trục cơ. đại tu máy xong thì máy nổ ngon và khoẻ và vòng tua lớn nhưng chạy trên đường thì tốc độ xe quá thấp khi ga máy lên tới 4000 rpm thì tốc độ xe chỉ có 50 Km/h. khi tai nạn thì số không việc gì cả
nhờ các bác giúp với
Bác kiểm tra kỹ ,khoanh vùng rồi đưa thông tin cụ thể để anh em tư vấn
Bác đã check lỗi chưa?
khi Bác chạy thì bác cảm nhận nó có nhảy số không ? nhảy lên số mấy hay chỉ chạy một sô nào đó thôi?

trainghe87@

Tài xế O-H
bác thử dùng máy kiểm tra xem có lỗi gì không nếu van hỏng thi cũng báo lỗi chứ.bác thử xem data hai con cảm biến đầu ra và đầu vào xem

dungtt

Tài xế O-H
như bác chủ thớt nói thì theo em phán đoán bác kiểm tra lại dầu số, và kiểm tra luôn lọc dầu số. bác để ý cho em cái cảm biến tốc độ đầu ra( công tơ mét điện), có 2 trường hợp khi cảm biến có vấn đề là khi xe đạt tốc không tự nhảy số và chỉ đi được 1 tốc độ cố định mặc dù vòng tua máy đã lớn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vòng tua cao tốc độ thấp ?Có phải là xe không chuyển lên số 4 không ạ?Em gặp hiện tượng này khi Input SS bị hỏng hoặc đứt dây.Kiểm tra lại chỗ này bác nhé.
Còn hiện tượng xe yếu ,luôn chạy ở số 3 là bệnh của Uotput SS.
Nhưng nếu xe chạy như vậy thì đèn check chắc chắn sẽ báo.Bác hãy dùng Scantool xuất lỗi thì mới chém cặn kẽ được.Nếu đèn check động cơ không báo khi nổ máy,thì xem nó có sáng và tắt cùng đèn báo áp xuất nhớt không nhé.

ha_trong_anh_cnoto

Tài xế O-H
bác kiểm tra lai xem dây chuyền tiến hiệu cảm biến tốc độ có đoản mạch không em nghĩ cảm biến tốc độ không đua được tín hiệu dể mở van chuyển số nên bạn chi chạy vói số khởi hành thôi bác kiểm tra lại rồi đưa thêm thông tin lên bác nhé

bungati2012

Tài xế O-H
ngoài việc về điên hỏng van hay gì gì ấy thì còn có một vấn đề khác nữa ạ
xe này thì em chưa dính phải bao giờ
nhưng mới em mắc lợ(manus) thì dính quả y cụ đại tu song xe chỉ bò ở số 3 không quá 80km
tất cả mình lắp đúng hết.nhưng khi tháo ra thì vì điện mất hết lên sự giao tiếp giữa ECU đọng cơ và ECU hộp số không đòng nhất nên sẽ không thể chuyển số,vụ đó bon em tưởng hỏng số mượn hản 1 xe khác về tháo láp sang không dc .cuối cùng đưa lên hãng họ test 15phut đi về.hix

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Vòng tua cao tốc độ thấp ?Có phải là xe không chuyển lên số 4 không ạ?Em gặp hiện tượng này khi Input SS bị hỏng hoặc đứt dây.Kiểm tra lại chỗ này bác nhé.
Còn hiện tượng xe yếu ,luôn chạy ở số 3 là bệnh của Uotput SS.
Nhưng nếu xe chạy như vậy thì đèn check chắc chắn sẽ báo.Bác hãy dùng Scantool xuất lỗi thì mới chém cặn kẽ được.Nếu đèn check động cơ không báo khi nổ máy,thì xem nó có sáng và tắt cùng đèn báo áp xuất nhớt không nhé.
Bác Kia ơi... theo e được biết thì khi hỏng Input SS thì khi vào số chắc chắn sẽ bị giật ( vì hộp số ko biết đc tốc độ đầu vào là bao nhiu ).
Còn chết Output SS thì sẽ ko san số đc...
Chết output nó vẫn ko báo check...
Chỉ test vào AT thì nó mới có lỗi.
Check chi nổi báo lỗi hộp số khi bị lỗi P0700 thôi.
E có chút ý kiến mong bác chém nhẹ tay :9:

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Bác Kia ơi... theo e được biết thì khi hỏng Input SS thì khi vào số chắc chắn sẽ bị giật ( vì hộp số ko biết đc tốc độ đầu vào là bao nhiu ).
Còn chết Output SS thì sẽ ko san số đc...
Chết output nó vẫn ko báo check...
Chỉ test vào AT thì nó mới có lỗi.
Check chi nổi báo lỗi hộp số khi bị lỗi P0700 thôi.
E có chút ý kiến mong bác chém nhẹ tay :9:
có phải bác check động cơ báo lỗi p0700 không ạ, nếu thế thì bác qua phần hộp số đọc lỗi sẽ ra lỗi của nó ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên