Nguyên lý hoạt động của bơm xăng

M
Bình luận: 6Lượt xem: 4,588

motcaiten38

Tài xế O-H
Các cụ nói cho e biết về kiểu bơm này với, nhìn mà không hiểu gì cả, bơm xăng trên Toyota Camry động cơ 2AZ-FE nha các cụ:

paradise_ndk

Tài xế O-H
đấy là bơm xăng bình thường mà. Có gì đâu nhỉ. Cái nghoe thò ra chỉ là cái phao báo mức nhiên liệu thôi mà. Cả củ bơm lắp vào trong bình xăng giắc 4 chân. bạn nhìn thấy nó nhiều nét thế kia chẳng qua là những lẫy nhựa lắp vào thôi. ngoài ra nó còn 1 cái van giữ áp nữa nhưng trong hình không thể hiện hết được. cái dưới cùng là cái lọc thô, bao xung quanh là lọc tinh

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
có lẽ bác chưa làm thực tế.khi nhìn rồi bác sẽ thấy ngay.còn trên hình của bạn không hiện thị đủ thông tin nên bạn khó hiểu là đúng.cấu tạo của nó gồm giá bắt bom xăng,bộ phận trở báo xăng,lọc thô,bơm xăng,lọc tinh,van áp suất,và đường ra của xăng.nguyên lý hoạt động thì chỉ đơn giản khi có điện bơm sẽ hút xăng qua lọc thô rồi đảy lên lọc tinh đưa lên đường áp suất xăng lên máy,song song với đường áp suất có van an toàn để bảo veeij bơm quá tải khi đường ống bị tắc hoặc khi bơm hoạt động mà máy không chạy. em nói sơ qua vậy hi vọng bác hiểu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên