Help! Nhờ các bác bắt bệnh Spark LT 2009 hộ em

M
Bình luận: 18Lượt xem: 4,903

Mr.Roman

Tài xế O-H
hic, chả là e mới sắm đc em vợ 2 Spark LT đời 2009.
Em nó bị căn bệnh rất khó chữa là KHÓ NỔ
Bình thường máy nóng thì có thể đề phát nổ ngay, nhưng để máy nguội một lúc thì phải đề đến phát thứ 3 mới nổ, nếu cố dí đề + đệm ga thì sẽ nổ nhưng lúc đó sẽ ngửi thấy mùi xăng
E mang ra Gara thợ phán đoán bệnh liên quan đến điện đóm, đã cho check hết lại đường điện rồi mà máy ko báo gì, thay thử vài con cảm biến gì đó cũng ko ăn thua. Đã vệ sinh lại lọc gió và tubo nhưng cũng chẳng nhằm nhò gì. Chỉnh lại "cò" gì đó (Supat) máy khỏe hơn nhưng khi đề vẫn rất dai
E đã để xe của e ở Gara 3 hôm nay rồi mà ko tìm ra bệnh. các bác cứu e với

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
nếu xe đã ở xưởng thì bác để họ thay thế loại trừ mấy con cảm biến cam,cơ,MAP và nhiệt độ nước xem thế nào. bác là chủ xe thì anh em có tư vấn cách kiểm tra bác cũng khó có thể thực hiện được ah.

Mr.Roman

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã góp ý.
nó bảo ngày mai nó thử thay cho e con cảm biến trục cơ nữa xem sao. hix. cứ ngày nào cũng phải mang xe về Gara thì chán lắm rồi :(

bungati2012

Tài xế O-H
hic, chả là e mới sắm đc em vợ 2 Spark LT đời 2009.
Em nó bị căn bệnh rất khó chữa là KHÓ NỔ
Bình thường máy nóng thì có thể đề phát nổ ngay, nhưng để máy nguội một lúc thì phải đề đến phát thứ 3 mới nổ, nếu cố dí đề + đệm ga thì sẽ nổ nhưng lúc đó sẽ ngửi thấy mùi xăng
E mang ra Gara thợ phán đoán bệnh liên quan đến điện đóm, đã cho check hết lại đường điện rồi mà máy ko báo gì, thay thử vài con cảm biến gì đó cũng ko ăn thua. Đã vệ sinh lại lọc gió và tubo nhưng cũng chẳng nhằm nhò gì. Chỉnh lại "cò" gì đó (Supat) máy khỏe hơn nhưng khi đề vẫn rất dai
E đã để xe của e ở Gara 3 hôm nay rồi mà ko tìm ra bệnh. các bác cứu e với

nếu cụ nổ tới khi nóng máy,rồi tắt máy đi để 1 dạo ,lúc đó máy vẫn nóng đề phát được ngay thì chứng tỏ cảm biến của cụ vẫn hoạt dc tốt.
cụ kểm tra lạ hẹ thống nhiên liệu đi ạ,lọc (lọ xăng,lọc gió),kim(cái nì quan trọng này)

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt nhờ thợ kt lại độ hở của cò sup1bap nhé chỉnh cò sát quá cũng khó nổ cụ ah, thêm nữa thay lọc xăng, súc béc đo lại áp xăng trên 3ky là ok, chào cụ

OS

Đời là bể khổ!
theo em xe bác có thể bị yếu hơi,bác nên kiểm tra lại hơi, bác nên đo lại áp suất hơi các xi lanh và rà lại xu páp

vantrung178

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ con này kim phun có vấn đề em cũng dính 1 con cá mập hiên tượng xe cứ nóng máy thì không sao tắt máy di để khoảng 1 tiếng hoặc để qua đêm sáng ra đề phải đề dài 2 3 phát mới nổ đã thay thế các kiểu cuối cùng tháo kiểm tra kim phun thì kim bị hở khi tắt máy xăng rỉ ra ướt hết đầu kim khi mình khởi động xăng phun ra bị đái nên khó nổ lọc xăng kém cũng gây bệnh khó nổ không biết cụ đã thay chưa.Theo em cụ cứ cho thợ kt các bước công việc các cụ trên đã tư véo và kiểm tra thêm kim phun nữa có thay để loại trừ thì tốt chúc v2 cụ mau lành bệnh

huongmailinh

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại đường nước làm mát ngay dưới bộ chế xem co bị tắc không nha bác,vệ sinh lại hệ thống nhiên liệu (bec phun,lọc,bơm xăng) là ok dó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên