Cẩu Kato KR25H-IIIL _ Bị kẹt tay trang.

nonamemkt
Bình luận: 8Lượt xem: 1,197

nonamemkt

Tài xế O-H
nếu bulong mình mà xiết không đều thì ngay từ đầu không cần nổ máy làm việc nó cũng đã kẹt. Đây là khi mình chạy khoảng 30' làm việc liên tục thì bị kẹt và dần dần là kẹt cứng luôn.

truongbaoanh

Tài xế O-H
nếu bulong mình mà xiết không đều thì ngay từ đầu không cần nổ máy làm việc nó cũng đã kẹt. Đây là khi mình chạy khoảng 30' làm việc liên tục thì bị kẹt và dần dần là kẹt cứng luôn.
Có thể bạn lắp gioăng không đúng chủng loại nên mới bị như vậy đấy bạn ạ. Khi nguội chưa kẹt nhưng khi nóng lên thì có giãn nở gây nên kẹt các spool ( dung sai lắp ghép của nó là rất nhỏ ). Tôi đã từng gặp và xử lý vài trường hợp như vậy rồi. Chúc bạn mau tìm ra bệnh cho máy nhé!

nonamemkt

Tài xế O-H
em thấy hơi khó hiểu 1 chút là. các oring làm kín giữa các thơt van thì không ảnh hưởng gì . còn các phớt cổ ty van em nhập của hãng về mà.

nonamemkt

Tài xế O-H
còn vấn đề này nữa. hôm qua em thử xiết lại các bulong ,bằng tay đều và theo đúng kĩ thuật. thì cũng bị hơi nặng tay trang .các bác thử phán cho em 1 câu .

thaoha

Moderator
hôm qua cụ nói thế này
bolong thì mình xiết khỏi bàn.

hôm nay cụ lại xiết lại thế này
còn vấn đề này nữa. hôm qua em thử xiết lại các bulong ,bằng tay đều và theo đúng kĩ thuật. thì cũng bị hơi nặng tay trang .các bác thử phán cho em 1 câu .[/QUOTE

vậy cụ vẫn cứ ở chỗ đó mần là ra bịnh thôi.hoặc là do lúc trước cụ xiết ko cân bị méo lỗ.oring có vấn đề về thông số,hoặc chất lượng ko đảm bảo

nonamemkt

Tài xế O-H
Chào các cụ. Nhân tiện Cụm van tổng hỏng, em đã đại tu lại hệ thống thủy lực của em nó. và cũng đã tìm ra bệnh của cụm van đó. Đúng như các cụ phán là do oring. Vì mình không lắp theo cùng 1 loại và lắp loại dầy mỏng lẫn lộn. khi xiết bolong làm xéo bulong.
Em thay hết cùng 1 loại và bjo chạy dc 1 ca rùi nhưng chưa thấy kẹt. Hệ thống làm việc vân chưa có hiện tượng gì.
Cảm ơn các bác đã giúp e 1 tay.:8::8::8::8::8::8::8:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên