Đây là bộ phận gì của xe Toyota Vios 2007?

L
Bình luận: 10Lượt xem: 1,672

linhbn

Tài xế O-H
Em đang đi thực tập và làm máy xe Toyota Vios 2007. Mà có cái con cảm biến hay là mass mà em không biết nó là gì? Bác nào biết giải thích cho em biết nó là gì? Chức năng? Công dụng? Hoạt động ra sao...? Thanks

linhbn

Tài xế O-H
đấy là cảm biến kích nổ ( hay còn được gọi là cảm biến tiếng gõ), Nó được lắp trên thân xylanh hoặc nắp máy để cảm nhận xung kích nổ phát sinh trong động cơ và gửi tín hiệu này đến ECU động cơ, làm trễ thời điểm đánh lửa
bác tham khảo tại đây http://www.oto-hui.com/a3798/cam-bien-kich-no-lam-viec-nhu-the-nao.html
Mong anh giải thích rõ cho em tí nữa, Hay có sơ đồ mạch điện đi như thế nào cho em rõ hơn đi anh! Em đọc mà còn mù mờ quá!

tantuanmc

Tài xế O-H
đây là cảm biến tiếng gõ của động cơ(trên sơ đồ mạch là knock sensor) là cảm biến tối ưu cuối nguồn của hệ thống đánh lửa trên động cơ.cảm biến này giúp ECU hiệu chỉnh đúng thời điểm đánh lửa của động cơ.tín hiệu gửi về ECU là xung SIN.

conadohaui

Tài xế O-H
Cụ hỏi thế này thì mọi người chịu thôi. Bảo cho sơ đồ thì biết xem sao được chứ. Coi lại phần đào tạo của toyota đi nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên