Cần giúp đỡ Huynhdai Robexw 1400-7

nguyencuong123
Bình luận: 25Lượt xem: 1,900

nguyencuong123

Tài xế O-H
Em đang làm máy huynhdai robexw 1400-7 .máy đang hoạt động bình thường thì bị chập cháy hết phần thủy lực và phần điện .công việc đã làm -thay hết phần thủy lực và đấu lại điện xong máy có hiện tượng - quay co duỗi gầu bình thừơng ,co duỗi cần am nhanh nhưng lịm tải chết máy, nâng thì chậm hạ thì nhanh khỏe .xin hỏi các tiền bối là em có lắp sai gì không? Mong được sự chỉ dẫn của các bác?

powerful82

Tài xế O-H
Em đang làm máy huynhdai robexw 1400-7 .máy đang hoạt động bình thường thì bị chập cháy hết phần thủy lực và phần điện .công việc đã làm -thay hết phần thủy lực và đấu lại điện xong máy có hiện tượng - quay co duỗi gầu bình thừơng ,co duỗi cần am nhanh nhưng lịm tải chết máy, nâng thì chậm hạ thì nhanh khỏe .xin hỏi các tiền bối là em có lắp sai gì không? Mong được sự chỉ dẫn của các bác?
Bác vẽ cho anh em cái sơ đồ đấu dây hiện tại nhé. Rồi ta lại chém tiếp

nguyencuong123

Tài xế O-H
Không biết có bác nào có thể vẽ sơ đồ chi tiết về hệ thống điều khiển của em này giúp e không nhỉ? Em đang ở công trường nên chỉ dùng đươc điện thoại thôi có gì mong các bác thông cảm?

powerful82

Tài xế O-H
Không biết có bác nào có thể vẽ sơ đồ chi tiết về hệ thống điều khiển của em này giúp e không nhỉ? Em đang ở công trường nên chỉ dùng đươc điện thoại thôi có gì mong các bác thông cảm?
Việc vẽ lại sơ đồ đấu dây thủy lực có gì khó khăn đâu bác. Chỉ cần 1 tờ giấy A4 vời cái bút thế là vẽ thôi. Con này thì có gì mà ghê gớm bằng sk 100w-1 ạ, mà bon em cũng phải vẽ lại đó bác

thaoha

Moderator

ko biết trả lời cụ thế nào cho thỏa đáng.cụ mở trong shop đủ hết ko thiếu cái chi.

nguyencuong123

Tài xế O-H
Dạ bẩm bác fun nó bị cháy hết còn mối đầu cút nên em không biết vẽ thế nào ạ. Bác có em nào còn nguyên vẽ em xin một bản ạ?

powerful82

Tài xế O-H
Dạ bẩm bác fun nó bị cháy hết còn mối đầu cút nên em không biết vẽ thế nào ạ. Bác có em nào còn nguyên vẽ em xin một bản ạ?
Dạ em chỉ nhờ bác vẽ lại sơ đồ đấu dây mà bác vừa đấu xong đó ạ. từ đó mới lần theo sơ đồ trong shop(nếu có) xem có đấu sai ở vị trí nào ko ạ. chứ nó cháy trụi hết thì vẽ mà làm gì hả bác?

truongbaoanh

Tài xế O-H

Vậy mà cụ bảo là đã lắp lại rồi và nó bị hiện tượng như cụ đã tả. Tốt nhất cụ làm theo lời cụ thaoha đã chỉ lấy tài liệu về mà nghiên cứu thì mới có lời giải cho em nó được. Chúc cụ thành công!

hoanmy

Tài xế O-H

BÁC cho nhà cháu xem xác chết của em nó tý,cả những phần điện mả bác đã làm cho em nó nhé.để em chiêm ngưỡng dung nhan của em nó xem có giúp gì được cho bác tý nào không?không thì cũng được học hỏi đôi chút bác ạ.em mới vào nghề nên rất cần tham khảo,bác chịu khó giúp tý nhé

nguyencuong123

Tài xế O-H
Sau một hồi loay hoay giờ e nó lại thế này các bác à .kết hợp các thao tác thì nhanh nhưng làm riêng từng động tác một thì lại chập lơđờ, không biết là ơ đâu nữa có bác nào có cao kiến gì không vậy?

maihatsuong

Tài xế O-H
Sau một hồi loay hoay giờ e nó lại thế này các bác à .kết hợp các thao tác thì nhanh nhưng làm riêng từng động tác một thì lại chập lơđờ, không biết là ơ đâu nữa có bác nào có cao kiến gì không vậy?
Em xin góp ý như này cụ cắm đồng hồ đo đạc lại đường ống xem sao và dùng shop con máy này là ok chúc cụ thành công

truongbaoanh

Tài xế O-H

Cụ mở tài lệu máy này ra và dò lài toàn bộ xem có gì sai không nhé. Chứ cứ mò mẫm chỉ tốn thời gian mà chưa chắc đã ổn cụ ạ. Mà các cụ khác có muốn tham gia góp ý cũng rất khó vì chẵng có thông tin gì cụ thể cả.

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Theo mình suy đoán, có thể một bơm phục vụ arm có vấn đề ( cảm biến hoặc solenoi tỉ lệ không hoạt động đúng). Do vậy khi làm arm làm việc sinh ra nhanh chậm và quá tải. Khi làm kết hợp thao tác thì bơm còn lại được kích hoạt nên máy hoạt động có vẻ bình thường hơn. Bạn thử kiểm tra xem sao?

uchidahd

Tài xế O-H
một em chết cháy vậy mà bác cho hồi sinh dcj là tốt lắm rùi, em bái phục, bái phục:77::77: trong diễn đàn có tài liệu về em nó rùi, bác vào tải về mà xem, chúc em nó nhah ngnon lành càh đào nhé!

thaianh

Tài xế O-H
Từ đầu đến giờ ko thấy cụ chủ thớt đả động gì đến báo nỗi cả.
Hỏi cụ chủ thớt xem điện đóm cháy có chạm chập gì ko???
Hộp PCU có mùi gì chưa???
mành hình táp nô có báo nỗi gì ko????
Còn vẽ làm gì cho nó mệt .cụ THẢO đã cho shop thì đao về ròi đem ra in thành khổ Ao tha hồ mà ngắm.xem có đáu sai gì ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên