Cách chỉnh con van này

lovemachine
Bình luận: 29Lượt xem: 4,254

lovemachine

Tài xế O-H
Đây là một con van xả áp của máy đào. Em chưa hiểu nó lắm. Các bác tư vấn cho em xem cách chỉnh con van này thế nào vậy? Nguyên lý hoạt động ra làm sao?
Thanks các bác

gie-rach

Tài xế O-H
Gã chém gió tý nhỉ
Em nó là 1 cái van an toàn có thêm tý tăng áp thôi mà : bình thường em nó hoạt động ở 320 at( cho là thế) bơm cho nó tý thuốc lắc vào đít số 3 thì 360 at em nó mới mở ra - hình như thế- chém gió thôi mà:12::12::12:

lovemachine

Tài xế O-H
Chả là em nghĩ chỉnh con 5 hay con 3 đều như nhau nhưng khi chỉnh lại không được. Vì nó tăng không tuyến tính mà nhảy cóc nên không bắt được con số đẹp.
Bây giờ bác lại chơi khó em rôi đây vì tiếng Anh của em nó bặp bõm mà mấy cái hình bác cho nó cứ nhấp nháy nhanh quá không dịch kịp. Bác cho nó ngừng giúp em nhé.
Thanks bác.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Đây là một con van xả áp của máy đào. Em chưa hiểu nó lắm. Các bác tư vấn cho em xem cách chỉnh con van này thế nào vậy? Nguyên lý hoạt động ra làm sao?
Thanks các bác

Chả là em nghĩ chỉnh con 5 hay con 3 đều như nhau nhưng khi chỉnh lại không được. Vì nó tăng không tuyến tính mà nhảy cóc nên không bắt được con số đẹp.
Bây giờ bác lại chơi khó em rôi đây vì tiếng Anh của em nó bặp bõm mà mấy cái hình bác cho nó cứ nhấp nháy nhanh quá không dịch kịp. Bác cho nó ngừng giúp em nhé.
Thanks bác.

Cụ có cái ảnh con van rồi cụ có tài liệu về con xe gì đó luôn "câu cú" cũng có sẵn trong đó rồi, vậy thì cần gì phải dừng cái hình của tôi lại nhỉ?????

Tiện đây xin tặng cụ cái hình xem chơi:

lovemachine

Tài xế O-H
Cụ có cái ảnh con van rồi cụ có tài liệu về con xe gì đó luôn "câu cú" cũng có sẵn trong đó rồi, vậy thì cần gì phải dừng cái hình của tôi lại nhỉ?????

Tiện đây xin tặng cụ cái hình xem chơi:
Em có cái ảnh của nó nhưng nó không có dạy chỉnh như bác, và nó không cho cái hình dễ hiểu như bác.
Chiều nay em đã chụp màn hình và "Prt SC" và bắt hình của bác dừng lại để dịch rồi
Rất rất cảm ơn bác đã làm em sáng tỏ ạ.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Em có cái ảnh của nó nhưng nó không có dạy chỉnh như bác, và nó không cho cái hình dễ hiểu như bác.
Chiều nay em đã chụp màn hình và "Prt SC" và bắt hình của bác dừng lại để dịch rồi
Rất rất cảm ơn bác đã làm em sáng tỏ ạ.

Tôi đã phải tìm ra sự liên quan giữa các tài liệu và các hãng khác nhau để tìm ra cách chỉnh tối ưu và dễ nhất cho cụ ngự lãm.

Cái hình động là tôi tự làm để biếu các cụ xem chơi thui.

Ngày xưa, hồi ở dưới quê tôi đã nói về cách chỉnh bằng tiếng Việt rồi. Cụ nào quan tâm thì tìm lại mà đọc nhé.

lovemachine

Tài xế O-H
"Cái hình động là tôi tự làm để biếu các cụ xem chơi thui" thật phục cụ quá, cái gì cụ cũng biết.
Cụ bói ơi, cụ nói : "Ngày xưa, hồi ở dưới quê tôi đã nói về cách chỉnh bằng tiếng Việt rồi. Cụ nào quan tâm thì tìm lại mà đọc nhé."
Thôi thì cụ đã thương thì thương cho chót, cụ cho lên đây luôn bản tiếng việt đi ạ. Chứ bây giờ biết tìm nó ở đâu để đọc ạ.
Chỉ biết đổ xăng để tỏ lòng kính trọng cụ thôi!

thaoha

Moderator
"Cái hình động là tôi tự làm để biếu các cụ xem chơi thui" thật phục cụ quá, cái gì cụ cũng biết.
Cụ bói ơi, cụ nói : "Ngày xưa, hồi ở dưới quê tôi đã nói về cách chỉnh bằng tiếng Việt rồi. Cụ nào quan tâm thì tìm lại mà đọc nhé."
Thôi thì cụ đã thương thì thương cho chót, cụ cho lên đây luôn bản tiếng việt đi ạ. Chứ bây giờ biết tìm nó ở đâu để đọc ạ.

hé hé cụ vật đúng chỗ rồi cứ lão bói mà vật=))=))=))=))

gie-rach

Tài xế O-H
Hihi ăn sẵn quen rồi có cái hình mô tả thao tác ngon quá roài- được voi đòi hai bà trưng nữa cơ . hhi theo Gã đi cân sắt vụn nào:37::37::37::37::37:

lovemachine

Tài xế O-H
Hihi ăn sẵn quen rồi có cái hình mô tả thao tác ngon quá roài- được voi đòi hai bà trưng nữa cơ . hhi theo Gã đi cân sắt vụn nào:37::37::37::37::37:

Cụ giẻ rách nói vậy thì em cũng cố tự dịch xem sao? Có gì các bác bổ sung chỉnh sửa cho em nhé. ( tưởng đơn giản nhưng các cụ làm không đúng bước không chỉnh được đâu em dính rồi mà)

1.Tháo các đầu ống liên kết với van.
2. Giữ con 3, lới con 4
3.Vặn chặt con 3 ( hay vặn cho đến khi thấy căng tay- cụm từ stop "until it is againt the stop"=?)
4. Xiết để khóa con 4 lại
5.Nổ máy và để ở mức vòng tua cao nhất, chế độ hoạt động :"H"
6.Vận hành máy và giữ cho máy ở vị trí nặng tải nhất - xi lanh hết hành trình.( nâng kịch boom chẳng hạn- bản thân tự hiểu thế)
7. Lới con 2 vặn con 1 cho đến khi áp suất tăng đến mức yêu cầu.

8. Giảm a/s thì... chắc là lới con 1 cho đến đạt yêu cầu.

Có gì các bác chỉnh sửa giúp em với ạ. Thanks các cụ.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Cụ bói ơi, cụ nói :"Ngày xưa, hồi ở dưới quê tôi đã nói về cách chỉnh bằng tiếng Việt rồi. Cụ nào quan tâm thì tìm lại mà đọc nhé.
Thôi thì cụ đã thương thì thương cho chót, cụ cho lên đây luôn bản tiếng Việt đi ạ. Chứ bây giờ biết tìm nó ở đâu để đọc ạ.

Hôm nay tôi không dịch nhá ( Mà cũng chẳng hiểu Tây nó nói như thế nào thì dịch sao nổi :)) )

Thôi thì "tay chân" vẫn vặn vẹo ntn thì "mồm mép" đành tả lại y trang vậy.

1- Nới lỏng ê cu hãm số 4, siết chặt con số 3 (Động tác giả coi như có a/s điều khiển tống vào đít nhá).
2- Đặt máy ở chế độ hoạt động nặng tải nhất, ví dụ: a,b,c,d.....
3- Nới lỏng con số 2, điều chỉnh con số 1 để được a/s ở mức cao như mong muốn ( Ví dụ 385 kg/cm² ) Xiết chặt con số 2.
4- Điều chỉnh con số 3 để có a/s ở mức thấp hơn ( Ví dụ 350 kg/cm² ) Xiết chặt con số 4.
5-
Ôsờkê.

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Xin lỗi các bác tý nhé

Lão Bói cho em hỏi chút Hải Phòng mình tập trung ở topik nào vậy nhỉ?
em muốn hỏi để xem ai là mod khu vực HP để liên lạc xem tới đây đi sinh nhật có tổ chức đi tập thể không?

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Xin lỗi các bác tý nhé

Lão Bói cho em hỏi chút Hải Phòng mình tập trung ở topik nào vậy nhỉ?
em muốn hỏi để xem ai là mod khu vực HP để liên lạc xem tới đây đi sinh nhật có tổ chức đi tập thể không?

HP "mạnh đâu chém đó", mục XMCT "chém gió vô tư trong giới hạn cho phép" là Ôsờkê.

HP mới có mấy cụ nên cũng chưa bàn bạc được (mỗi cụ một mảng riêng rẽ).

Amid (mặt bị rỗ) khu vực HP là Khỉđỏđít nay "đỏ nhoét toàn thân" rồi.

Sinh nhật OH ta cứ "Hoàng Long" hoặc "Hải Âu" mà chiến thôi.

thaoha

Moderator
HP "mạnh đâu chém đó", mục XMCT "chém gió vô tư trong giới hạn cho phép" là Ôsờkê.

HP mới có mấy cụ nên cũng chưa bàn bạc được (mỗi cụ một mảng riêng rẽ).

Amid (mặt bị rỗ) khu vực HP là Khỉđỏđít nay "đỏ nhoét toàn thân" rồi.

Sinh nhật OH ta cứ "Hoàng Long" hoặc "Hải Âu" mà chiến thôi.

lão bói phụ trách mảng hải phòng.có thông báo tử tế sao đùn đẩy???
trích dẫn : kdl cụ thayboisochanvoi phụ trách o-h hải phòng .lại còn bật là sao

lovemachine

Tài xế O-H

Hôm nay tôi không dịch nhá ( Mà cũng chẳng hiểu Tây nó nói như thế nào thì dịch sao nổi :)) )

Thôi thì "tay chân" vẫn vặn vẹo ntn thì "mồm mép" đành tả lại y trang vậy.

1- Nới lỏng ê cu hãm số 4, siết chặt con số 3 (Động tác giả coi như có a/s điều khiển tống vào đít nhá).
2- Đặt máy ở chế độ hoạt động nặng tải nhất, ví dụ: a,b,c,d.....
3- Nới lỏng con số 2, điều chỉnh con số 1 để được a/s ở mức cao như mong muốn ( Ví dụ 385 kg/cm² ) Xiết chặt con số 2.
4- Điều chỉnh con số 3 để có a/s ở mức thấp hơn ( Ví dụ 350 kg/cm² ) Xiết chặt con số 4.
5-
Ôsờkê.
Đa tạ lão Bói, cụ vừa giỏi lý thuyết lại kinh nghiệm thực hành. Thật hiếm có khó tìm người như cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên