Thắng INNOVA J cần giúp đỡ

tringuyen
Bình luận: 18Lượt xem: 2,509

tringuyen

Tài xế O-H
E vào thẳng vđ mong các bác giúp đỡ
E đang gặp vđ với cái thắng xe innova J (ko ABS), xe đang chạy mình muốn thắng cho xe dừng từ từ thì ko dc, nếu ấn chân thắng mạnh xuống 1 tí thì xe dừng ngay, rất ăn. có cảm giác 2 bánh sau rất ăn, đạp mạnh là dính liền, rà từ từ ko dc, chạy rất khó chịu.
em đã kt : vệ sinh heo cái ok ko vấn đề gì, kt các bánh ko bị bó, xả gió ok, bố thắng ok, heo con ,ắc thắng ok.
Mong mọi người giúp.

phalaidat

Tài xế O-H
E vào thẳng vđ mong các bác giúp đỡ
E đang gặp vđ với cái thắng xe innova J (ko ABS), xe đang chạy mình muốn thắng cho xe dừng từ từ thì ko dc, nếu ấn chân thắng mạnh xuống 1 tí thì xe dừng ngay, rất ăn. có cảm giác 2 bánh sau rất ăn, đạp mạnh là dính liền, rà từ từ ko dc, chạy rất khó chịu.
em đã kt : vệ sinh heo cái ok ko vấn đề gì, kt các bánh ko bị bó, xả gió ok, bố thắng ok, heo con ,ắc thắng ok.
Mong mọi người giúp.
Xe không có ABS bác càn kiểm tra bộ điều hòa lực phanh phía cầu sau ,hoặc do má phanh quá bám khiến bánh xe bị lết khi phanh.hoặc có thể thay bộ má phanh khác rồi kiểm tra lại.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Xe không có ABS bác càn kiểm tra bộ điều hòa lực phanh phía cầu sau ,hoặc do má phanh quá bám khiến bánh xe bị lết khi phanh.hoặc có thể thay bộ má phanh khác rồi kiểm tra lại.

chuẩn đó.bác kiểm tra cả bộ điều hòa lực phanh phân bố cho các bánh ấy.vệ sinh sạch sẽ má phanh và chỉnh cho cân bằng 2 bánh sau là ok thôi

lehuyvu79

Tài xế O-H
Chắc càng phanh và tâm bua của cụ kg khô mà hơi ướt phải kg cụ,dầu phanh chảy ra tuy ít cộng với bụi tạo ra một hợp chất hơi dính đạp phanh xơi ngay, cụ rửa tâm bua bằng xà phòng lau sạch và thay má phanh đi, mấy cụ khác còn gọi là phanh quốc,chúc cu thành công

tringuyen

Tài xế O-H
thank mọi ng, để e vs bộ điều hòa phanh lại thế nào, chứ bố thắng mới, với hành trình bàn đạp e chỉnh mấy lần rùi

tringuyen

Tài xế O-H
e nói thật với các bác e làm nhiều con innova này lằm rồi vì cty toàn xe này, tại chưa có cơ hội chuyển đồ qua thử nên chưa tìm ra bệnh, chứ khe hở tam bua sau e nghj ko ảnh hưởng tới vd này, vì quay bánh xe vẫn nhẹ, e chỉ đang nghi cái bầu trợ lực với cái van chia o phía sau thoi

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
e nói thật với các bác e làm nhiều con innova này lằm rồi vì cty toàn xe này, tại chưa có cơ hội chuyển đồ qua thử nên chưa tìm ra bệnh, chứ khe hở tam bua sau e nghj ko ảnh hưởng tới vd này, vì quay bánh xe vẫn nhẹ, e chỉ đang nghi cái bầu trợ lực với cái van chia o phía sau thoi

Nguyên nhân khi đạp phanh chân phanh bị hút xuống theo không đồng thời phanh ăn tức thì kéo lết bánh .bệnh này mình gặp phải rồi , trước tiên cụ phải điều chỉnh lại bộ điều hòa phanh ở cầu sau đẻ lò so hơi chùng khi không có tải treen xe. đồng thời kiểm tra van điều tiết chân không của tổng phanh ( cái này hơi chân không điều tiết không tốt cung hay bị hiện tượng đó ) tiếp theo theo nếu không hết bệnh thì cụ thay bầu hơi cụm trợ lực phanh là hết bệnh .Chúc cụ mau khỏi bệnh.>Thân,

tringuyen

Tài xế O-H
Nguyên nhân khi đạp phanh chân phanh bị hút xuống theo không đồng thời phanh ăn tức thì kéo lết bánh .bệnh này mình gặp phải rồi , trước tiên cụ phải điều chỉnh lại bộ điều hòa phanh ở cầu sau đẻ lò so hơi chùng khi không có tải treen xe. đồng thời kiểm tra van điều tiết chân không của tổng phanh ( cái này hơi chân không điều tiết không tốt cung hay bị hiện tượng đó ) tiếp theo theo nếu không hết bệnh thì cụ thay bầu hơi cụm trợ lực phanh là hết bệnh .Chúc cụ mau khỏi bệnh.>Thân,
thanks bác nhiều, chắc bị bầu hơi quá, bác có thể hướng dẫn chi tiết chỉnh van điều tiết chân không đi bác, e chưa tháo nó bao giờ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Con này lấy chân kg qua cổ hút cụ ah, innova J không có ht ABS, chỉ có cách đổi bầu hơi chân kg thôi,chỉnh chọt ht này nguy hiểm lắm, cụ kt lại đi

audi@@

Tài xế O-H
chắc là bị ở van điều hòa lực phanh rồi bác ơi nó hơi mở lớn đó, mới rà nhẹ là ăn liền. còn bầu hơi trợ lực thì ko ảnh hưởng gì lắm,bác chỉnh lại là ok à, chúc bác mau xuất xưởng.:))

tringuyen

Tài xế O-H
trên là em nói nguyen nhân đơn giản,nếu cụ đã kiểm tra rồi.
thì cụ kiểm tra cái điều hòa lực phanh tiếp ạ
chứ bầu trợ lực thì em khảng định 100% không phải ở đấy.
cái điều hòa lực phanh có tác dụng giảm thiểu lượng dầu xuống 2 bánh xe sau nhằm chống 2 bánh sau bị bó cứng
nếu xe cụ không bị ở má phanh thì nguyên nhân sẽ ở bộ ddieuf hòa lực phanh và theo em nghĩ thì cái van đóng mở bên trong bộ ddieuf hòa lực phanh này mở quá nhiều ạ
cái này nó là phân cơ khi,chưa tháo thì cụ cứ mạnh dạn tháo xuog chứ sao phải sơ gì hả cụ
thanks bác góp ý, hồi chiều e đã mượn 1 cái điều hòa lực phanh như bác nói về gắng thử rùi, nó vẫn như thế, hjxx. e thử cho giảm tiết diện đường ống chân không của bầu hơi thì thấy nó đỡ dc 1 tí, chắc tại cái trợ lực chân ko này quá,

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nếu bác nào đã tháo bộ bầu trợ lực hơi ra thì dã rõ .Tại bầu hơi khi đạp phanh thì van thay đổi chiều áp xuất hút . Cho nên khi van này làm việc không tốt dẫn đén đảo chiều hơi đột ngột làm màng hút chân không đi xuống nhanh đòng thời tác động lên tổng phanh đảy pitong đi nhanh hơn bình thường dẫn tới hiện tượng đó. Mình sửa hay dùng đồng hồ áp xuất đo âm đẻ thử . làm nhiều thì sẽ có kinh nghiệm khi sự dụng đồng hồ đo .cho nên diễn tả ở đây cung hơi khó mong các cụ thông cảm .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên