Lesux RX 450H 2011 VỠ VỎ HỘP SỐ CAC BAC CUNG EM NGHIEN CƯU

G
Bình luận: 17Lượt xem: 1,724

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ngày mai em sẽ hạ số con 450h để thay vỏ số có bác nào làm con này chưa vậy lần đầu em làm con này nên có chút bỡ ngỡ xin chỉ giáo các bác cho em hỏi con này ma tháo ac quy thì phải cài lại những hệ thống naò em nhận cài đặt 30 triệu còn công cẩu máy và làm số chưa tính như vậy có dc ko xin y kiến anh em trên OH

anhnv_2411

Don't give up
Cụ nhận 30 triệu là quá ok rồi chỉ lưu ý với cụ nếu hộp số bị vỡ thì có thể sẽ có những mảnh vỡ cụ thay vỏ khác thì buộc phải vệ sinh sạch sẽ không nó củ hành cụ, nhận tiền của khách rồi mà không giám tiêu

long_ren88

Tài xế O-H
Cụ chém dã man thật tận 30 củ liền:102:. con này mà tháo ắc quy chăng phải cài lại gì cả. cụ thay vỏ hộp số nó chẳng liên quan gì đến hệ thống điều khiển ( ECT ) nên chẳng phải làm gì đâu. cụ chỉ chú ý tháo công tắc an toàn hệ thống hybrid (dưới ghế sau bên trái) trước khi có bất cứ thao tác nào với hộp số thôi. cẩn thận không nó giật thì tèo đấy cụ ạ

ls600hybryd

Tài xế O-H
Ngày mai em sẽ hạ số con 450h để thay vỏ số có bác nào làm con này chưa vậy lần đầu em làm con này nên có chút bỡ ngỡ xin chỉ giáo các bác cho em hỏi con này ma tháo ac quy thì phải cài lại những hệ thống naò em nhận cài đặt 30 triệu còn công cẩu máy và làm số chưa tính như vậy có dc ko xin y kiến anh em trên OH

chà 30 triệu công cài đặt , cụ bắt được con gà béo quá

dungtt

Tài xế O-H
Lần này O-H được khao rồi, chủ thớt bắt được con gà quá là béo, nặng tới 30 kg=))=))=)), bị vỡ hộp số từ phía nào thế bác, có ảnh hưởng về động cơ điện không ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Con này võ vỏ phía dưới đáy ko ảnh hưởng đến động cơ điên em nó neo núi em phang vào đá các bác ah em cũng đang thắc mắc vê cảnh báo điện áp cao 288v của động cở điện nhưng bác long_ren88 cho em câu trả lời rồi cảm ơn các bác nhé mai em làm tình em này

whatistruelove

Tài xế O-H
Chú em này tháo Acquy thì phải cài lại hệ thống lên xuống kính, hệ thống liếc đèn thui bác à. Nhưng cài lại hoàn toàn bằng thao tác cơ bản thui. Em này được hạ số rùi tha hồ nghiên cứu :))

lehuyvu79

Tài xế O-H
Con này làm hơi khó nhé cụ, đặc biệt cẩn thận ,kg thì 30t đó phải bỏ thêm tiền túi ra đó cụ,hs mới gần 135 triệu nhưng phải order hàng về đó, hàng bãi trên 55t, chúc cụ may mắn,thành công

auto.is250c

Tài xế O-H
thưa cụ vậy công cao quá rồi ok

bungati2012

Tài xế O-H
Nói chugn là lần sau không nên tham khảo khảo giá trên này cụ nhé,vì nó liên quan đến lợi ích của cả cộng đồng diễn đàn đấy ạ.cụ nên gọi điên trực tiếp hỏi 1 ai đó? vì sao em nói vây? đơn giản là vì trên đây cũng có nhiều anh em là dân lái xe
các cụ ấy mà nghe thấy lại chột dạ,cụ cũng mang tiếng đó ạ.

hai19122000

Tài xế O-H
Cụ thay cẩn thận là được rùi, mình có thay 1 hộp số camy 2011 bể vỏ như vì khách hàng chạy gần 2 km mà hết nhớt hợp số. Cho nên mình báo thay cả hộp số , chứ chạy hết nhớt còn gì bố ly hợp đúng ko. Nên cụ phải lưu ý khách hàng có chạy xa ko, chứ hết nhớt mà thay vỏ ko cũng chưa chắc ăn đâu nha cụ.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Hộp số con này 600 triệu đăt hàng tai singgapo bác ah nếu thay vỏ dc thi tốt quá chứ thay cả hộp số thì mặn quá
mai em mổ con này xem sao . khi phang vào đá em lằm tại trận kha năng côn ko việc gì

lexus_bk

Tài xế O-H
Không thay được thì hàn lại lại chứ sợ quái gì, hộp số con này em không nghĩ là nó bán rời cái vỏ. còn về hộp số HYBIRD thực sự nó cấu tạo nhìn có vẻ rất đơn giản, là hộp số nhưng chứa cả 2 động cơ kiêm máy phát điện MG1 MG2. Gặp em là cứ tháo ra hàn thoải mái còn gà mái. chả phải sợ, tính tổng toàn bộ công cán, vật tư 20 củ là đã no nê lắm rồi...

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cá bác ah em bổ số con này rồi nó ko có côn chỉ có mấy bộ bánh răng hành tinh bơm dấu ko có biến mô em ko hiểu nó hoạt động ra sao cả có hai quận điện trong hộp số bác nào có tài liệu con này ko

lexus_bk

Tài xế O-H
Cá bác ah em bổ số con này rồi nó ko có côn chỉ có mấy bộ bánh răng hành tinh bơm dấu ko có biến mô em ko hiểu nó hoạt động ra sao cả có hai quận điện trong hộp số bác nào có tài liệu con này ko
Nó là 2 động cơ điện kiêm máy phát( hoạt động biến đổi sẽ là 1 trong 2 loại đấy). còn nó hoạt động thế nào thì bác tham khảo tài liệu đào tạo hybrid toyota. hình như trên diễn đàn có chỗ post đấy, còn theo em thì cụ chả cần quan tâm, tháo ra mà hàn hoặc thay thôi :5:

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Các bác ah hôm nay em cho xuất xưởng con này rồi miêng này cũng ngon các bác ah .hàn lốc số con này lắp nên ok làm đúng quy trình hướng dẫn trong phần mềm la ok cảm ơn các bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên