KIa Bongo3 help!!

A
Bình luận: 16Lượt xem: 1,636

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Xin phép AD cho e lập cái topic mới nhưng cũng 1 chiếc bongo ạ.
Tình hình là trong quá trình em thay cây béc máy số 1 và số 3 vào.... máy nổ rất ngọt.
E bắt hết đồ ra chạy thử đc 1 khúc là xe bị khựng... lên dốc 1 tí là nổi check...
E về kiểm tra test máy nó báo cây béc số 4 trong khi e kiểm tra cây số 4 hoạt động bình thường:77:
E kiểm tra tiếp thì nó bị cây béc số 2 mới đau chứ ( trong khi nó báo cây số 4 )
Khi nổ 3 máy xe tự động òa ga từ 800 đến 1300.
Nhưng đạp chân thắng là xe về lại 700 rpm :77:
Các bác tư vấn dùm e tại sao nó lại có hiện tượng đó vậy.. E mới thay 2 cây béc mà giờ thay 1 cây nữa chủ xe chém e chết :77::77:

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
[MENTION=198499]AnhVanHyundai[/MENTION] : Cụ post tên là kia bongo mà đưa vào mục hyundai. em chuyển bài sang mục KIA nhé !

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Hic xe này nó vật e toi rồi... Xe nổ 4 máy bt...
Nhưng tiếu kêu phát ra từ bơm cao áp rất khó chịu..
Ra càng lớn bơm kêu càng to..
Ga khoảng 2500rpm là chết máy đề lại ko nổ...
Hiện tượng bơm kêu này nó mới bị hôm nay thôi :104:
Nó báo lỗi FUel circurt or Inlet Metering...

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Bác đo thử áp bơm chưa ạ?Van IMV là van bất tử đó cụ ,hihi ,em làm cũng kha khá mà chả thấy con nào chết van ,nhưng báo lỗi van thì rất nhiều?
Cụ cho tháo bơm cao áp ra xiết lại 3 con lục giác trên thân bơm nhé.Mà không biết lọc dầu đã thay chưa nhỉ?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác gặp củ khoai rồi.nếu cần thiết tháo bơm ra bác có thể gửi đến nơi chuyên làm họ kiểm tra cho.trên đó họ có omoo tơ để quay,tính toán tốc độ của bơm và áp nhiên liệu cần thiết.mình kiểm tra cũng chỉ sơ sơ thôi.

Hic xe này nó vật e toi rồi... Xe nổ 4 máy bt...
Nhưng tiếu kêu phát ra từ bơm cao áp rất khó chịu..
Ra càng lớn bơm kêu càng to..
Ga khoảng 2500rpm là chết máy đề lại ko nổ...
Hiện tượng bơm kêu này nó mới bị hôm nay thôi :104:
Nó báo lỗi FUel circurt or Inlet Metering...

Khẩn cấp , khẩn cấp dừng nổ máy ngay bác . bơm cao áp tiếng kêu xào xào như vậy là bơm bị lột rồi bác có thay hàng chục bộ béc mới vào cũng lên đường hết . bác tháo bơm béc mang đi kiểm tra , làm vệ sinh thùng dầu ( làm vệ sinh thùng dầu phải thật kỹ vì có rất nhiều mạt thép trong thùng ) thay loc nhiên liệu zin . rồi mới nắp bơm béc vào được . e nghĩ bộ bơm béc của bác hỏng hết rồi.bác làm lại hoặc thay mới thôi

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Khẩn cấp , khẩn cấp dừng nổ máy ngay bác . bơm cao áp tiếng kêu xào xào như vậy là bơm bị lột rồi bác có thay hàng chục bộ béc mới vào cũng lên đường hết . bác tháo bơm béc mang đi kiểm tra , làm vệ sinh thùng dầu ( làm vệ sinh thùng dầu phải thật kỹ vì có rất nhiều mạt thép trong thùng ) thay loc nhiên liệu zin . rồi mới nắp bơm béc vào được . e nghĩ bộ bơm béc của bác hỏng hết rồi.bác làm lại hoặc thay mới thôi
Lột cái gì trong bơm vậy cụ ?

hocnghe

Tài xế O-H
Bác rồng xanh việt nam tư vấn thì chuẩn rồi cái này nếu tháo lọc ra mà thấy mạt kim loại óng ánh thì bơm đã đi rồi. nếu còn lắp kim thì còn chết kể cả khi thay lọc mới.
trong bơm có 4 piton nhỏ cái đế piton tì vào cam thân bơm do bị tỳ và cà mạnh vào phần đế vì nguyên nhân nào đó làm ra mạt dẫn đến kẹt kim.
Bơm này bác rồng xanh viêt nam đã sử lý ngon như mới có bảo hành dài cho bác bác thử alo cho bác ấy xem.
nếu không lên thay bơm mới cỡ hơn 11 triệu.

Lột cái gì trong bơm vậy cụ ?

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Dạ tình hình là e đã kiểm tra xong và ko cho máy nổ nữa.. E sợ nó lại đi cả bộ béc thì tiêu e luôn..
Máy nguội thì nó nổ bt áp suất 280 bar. Nóng 1 tí nó còn 124 bar.
E đang thương lượng vs chủ xe để đặt 1 cái bơm mới về..
Kết quả như thế nào e báo sau nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên