Xin ý kiến các cụ về bệnh của máy SK 100

truongbaoanh
Bình luận: 35Lượt xem: 4,435

truongbaoanh

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ! xin các cụ tư vấn giúp tôi : Máy đào Kobelco SK100 vừa nhập về, mọi hoạt động khi máy nguội đều hoạt động rất tốt,nhanh và khỏe. Nhưng khi máy làm việc khoảng 2h liên tục trở lên thì khi ghì tải nặng máy phụt khói đen và chết luôn. Đo áp cả 2 bơm khi nóng và lim máy không thay đổi ( 315 - 320 kg/cm2 ), áp khiển luôn chuẩn ở 40kg/cm2. Hệ thống nhiên liệu đã kiểm tra kỹ, có thể loại trừ bệnh. Lưu ý các cụ là: khi máy nóng và lịm máy nếu hé nắp thùng dầu thủy lực ra một chút ( xả áp trong thùng dầu ) thì máy lại ngon luôn không có gì xảy ra. Tôi đang suy nghĩ để tìm ra nguyên nhân của nó mà chưa ra. Kính mong các cụ tham khảo và cho tôi xin hướng để giải quyết cho em nó khỏi bệnh. Xin chân thành cảm ơn các cụ!

gie-rach

Tài xế O-H
Cụ cho đầy đủ tên con máy với - có số khung thì càng tốt. Gã chém gió phát chắc của cụ là em sk100w-1 thì phải

gie-rach

Tài xế O-H
Thì cụ cứ tháo cái nắp bình ra bảo dưỡng nó vậy. cụ cứ tháo con ốc nhỏ nhỏ ở trên moi ruột nó ra cho nó tắm cái xem sao.:D:D:D:D:D

gie-rach

Tài xế O-H
Theo gã hiểu tý tý thì nắp thùng dầu thủy lực là một bộ van gồm 2 van 1 chiều làm nhiệm vụ đối lưu hình như 0=),7 at thì xả ra và con -0,1 at thì hút vào. cụ xem em nó có phịt phò hay không

truongbaoanh

Tài xế O-H
Bac cứ đục một lổ trên nắp thung dầu cho no thông thoang đở phải suy ngỉ ah.:104::104:=p~
Dạ thưa cụ, làm thế thì được ngay thôi nhưng tôi vẫn cứ thấy chưa được thỏa đáng vì nhà chế tạo họ làm cái nắp thùng dầu thủy lực nó có tác dụng luôn giữ áp trong thùng dầu ở một mức nào đó tùy theo từng loại máy, chỉ khi nào quá áp thì chính nó lại tự xả như một van an toàn thôi chứ cụ. Tôi đã từng bảo chủ máy đổi nắp cho máy khác tương tự mà nó vẫn vậy cụ ạ.

truongbaoanh

Tài xế O-H
Theo gã hiểu tý tý thì nắp thùng dầu thủy lực là một bộ van gồm 2 van 1 chiều làm nhiệm vụ đối lưu hình như 0=),7 at thì xả ra và con -0,1 at thì hút vào. cụ xem em nó có phịt phò hay không

Đau đầu với nó cụ ạ, tôi đổi thử cả nắp của nó cho máy khác mà cũng vẫn thế mới bực mình chứ. Cảm ơn cụ nhiều ạ!

gie-rach

Tài xế O-H
áp lực thùng ko chuẩn ảnh hưởng đến điều tiết của psv trên bơm , có thể dẫn tới hạn chế công suât hấp thụ của bơm chính trong quá trình là việc không chuẩn. cụ thử chỉnh lại điểm đặt ban đầu của psv xem sao- Gã chém gió đấy

truongbaoanh

Tài xế O-H
áp lực thùng ko chuẩn ảnh hưởng đến điều tiết của psv trên bơm có thể không phùs hợp dẫn tới hạn chế công suât hấp thụ của bơm chính. cụ thử chỉnh lại điểm đặt ban đầu của psv xem sao- Gã chém gió đấy

Dạ, xin cảm ơn cụ đã chỉ dạy! Tôi còn lăn tăn một điều nữa đó là nguyên nhân do đâu mà nó lại sinh ra căn bệnh quái đản này ( áp lực dầu trong thùng cao ) cụ ạ. Các cụ có cao kiến gì rất mong khai sáng giúp tôi với nhé. Chưa giải thích được rõ nguyên nhân của nó đầu tôi cứ tức anh ách các cụ ạ.

Lý thị Miên

Máy công trình OH
nguyên nhân do đâu mà nó lại sinh ra căn bệnh quái đản này ( áp lực dầu trong thùng cao )

Bác OANH ạ !

Bất cứ loại máy nào nếu không dùng máy nén khí thì việc tạo AS hơi trong bình dầu thủy lực đều do cái NẮP THÙNG thực hiện việc hút xả không khí qua sự chênh lệch về AS trong và ngoài bình ( Thay đổi thể tích dầu trong bình khi làm việc ) Vậy nên AS hơi bình quá cao chỉ LIÊN QUAN đến cái NẮP BÌNH thôi cụ ạ !:32:

Theo ngắn ý của em, khả năng cao nhất của bác là do chế độ làm việc của van điện từ MODE ( chọn chế độ làm việc )

Ví thử bác đặt Bơm ở chế độ Low đã GẦN HẾT CÔNG SUẤT ĐỘNG CƠ nên việc bị XẤP XỈ hoặc bằng chế độ High sẽ gây ra quá tải ( có thể do thay đổi về dòng hoặc điện áp cho van điện từ MODE khi hộp điều khiển nóng, hoặc phần CƠ của nó xê dịch do ảnh hưởng của lưu lượng AS hồi mà nguyên nhân vì AS hơi quá lớn.)

Phương án xử lý: Hạ bớt AS hơi bình + giảm bớt lưu lượng Bơm chính.

Mong bác sớm trị đc bệnh !:cp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên