Cần giúp đỡ sơ đồ mạch điện của động cơ Toyota 4VZ-FE.

V
Bình luận: 26Lượt xem: 5,144

tham3412

Tài xế O-H
Mất tín hiệu đánh lửa và điều khiển kim phun, tốt nhất bạn nên kiểm tra đánh lửa trước vì có tín hiệu xác nhận đánh lửa thì ECU mới điều khiển phun nhiên liệu.

duytuan2105

Tài xế O-H
Nế về điện tử, bạn nên kiểm tra các cảm biết NE+, NE-, G, và cảm biển IC đánh nửa, xem lại IGT, còn về điều khiển đánh lủa bạn xem #10 , #20 đã có tín hiệu chưa, nếu chưa có xem lại IGF chúc bác thành công

vothanhlap

Tài xế O-H
"Bác lên mạng tìm cuốn SỔ TAY TRA CỨU CÁC HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA PHUN XĂNG, PHUN DẦU ĐIỆN TỬ. của PGS.TS ĐỖ VĂN DŨNG thử?" Trong sách này không có bác ơi.
Tôi đã kiểm tra tín hiệu tại G và NE tại delco thì có, nhưng không biết chân nào trên ECU là G và NE. Nên cần sơ đồ đểm đo cho chính xác.

duytuan2105

Tài xế O-H
"Bác lên mạng tìm cuốn SỔ TAY TRA CỨU CÁC HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA PHUN XĂNG, PHUN DẦU ĐIỆN TỬ. của PGS.TS ĐỖ VĂN DŨNG thử?" Trong sách này không có bác ơi.
Tôi đã kiểm tra tín hiệu tại G và NE tại delco thì có, nhưng không biết chân nào trên ECU là G và NE. Nên cần sơ đồ đểm đo cho chính xác.
thường thì ở toyota no ghi cắc chân bên trong ECU mà bác thào no ra thì nhìn thấy bác ah , chúc bác thành công

wavers110

Tài xế O-H
B1: bác kiểm tra cho em nguồn cấp đến hộp ecu (bao gồm + và âm) xem nó thế nào?
b2: điện áp 5v cấp đến các cảm biến xem có chưa?

LEXUS S600H

Tài xế O-H
Tham khảo 3VZ xem nha! như mô tả thì có thể mất tìn hiệu IGF nên ECU sẽ không điều khiển đánh lửa và phun xăng để đảm bảo an toàn.http://www.mediafire.com/download.php?56wj5k21d6hs9qy
Chuyện là thế này tôi có động cơ 4VZ-FE hiện tại là nó chết máy không nổ, mất tính hiệu đánh lửa và điều khiển kim phun. Các bác cho tôi xin sơ đồ mạch điện của nó. Mong được sự giúp đở. Chân thành cám ơn.

KTNHV1205

Tài xế O-H
Anh thử ngược lai hết để tìm nguyên nhân đi.IC còn không,tín hiệu kích có hay không,mass hộp có ok không.không có tín hiệu IGT thì đâu có IGF được.động cơ này dùng trên mô hình hả anh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên