Pc 220-6 lịm máy khi vào tải

anhnv_2411
Bình luận: 17Lượt xem: 3,272

anhnv_2411

Don't give up
Nhà cháu đang làm một con pc 220-6 tình trạng của em nó lúc cháu đến là chỉ cần vào tải một cái là máy lịm như muốn chết máy. Sau một buổi hý hoáy chỉnh bơm cao áp và bơm thủy lực thì nó đã tạm thời làm được nhà cháu khăn gói ra về thì chủ máy gọi quay lại vì nó làm được khoảng gần 1 h đồng hồ thì máy lại bị lịm. Nhờ các cụ tư vấn hộ cháu xem nguyên nhân vì sao để ngày mai cháu tiếp tục chiến đấu với nó. Động cơ nổ không tải bình thường, vào tải không có khói đen chỉ hơi có khói xanh rồi hết

anhnv_2411

Don't give up
chủ yếu bị vươn cần ra xa và di chuyển cụ ạ, nhiều lúc bị tất cả các thao tác, lúc chiều em chưa chế được đầu cút để thử mai em đo rồi sẽ báo lại cụ

nguyencuong123

Tài xế O-H
Em này dùng động cơ s6d114 thì phải bác kiểm tra lọc dầu lọc gió tubor, role tắt máy xem có đi hết hành trình không? Khói xanh hiện tượng ăn dầu nhớt bác kiêm tra kỹ phần tubor xem?

anhnv_2411

Don't give up
Những cái cụ nói chỉ trừ có rơle tắt máy em chưa kiểm tra còn các loại lọc đã thay mới , turo thì tốt bác ạ không bị dơ và không bị lọt dầu. Em đang chao tháo bơm và kim ra để cân chỉnh lại. Em không hiểu lúc đầu nó không làm được cứ vào tải là như muốn chết máy sau khi em chỉnh bơm cao áp và chỉnh thủy lực thì làm được 1h đồng hồ thì lại bị lịm máy

thaoha

Moderator
Hehe thầy trò nhà anh cv lại chơi xấu.tất cả thông số dấu biến mất .động cơ là 6D95 chứ nhỉ cho bộ kim phun điện tử ngon ngay

anhnv_2411

Don't give up
Vâng cám ơn cụ nhà cháu đang gửi bơm kim đi cân rồi hy vọng là ok. cháu đang đi chế cái cút để đo áp con này phát xem sao

Hiluk3.0

Tài xế O-H
Em le ve thêm tý nữa các cụ nhé : Cụ anhnv vệ sinh mấy cái lọc trong van PC EPC & LS EPC nữa xem. ( Hoặc KT lúc nóng dầu cái áp điều khiển từ 2 van này khi đc điện điều khiển nó ):D:D

thaoha

Moderator
Cũng chưa chắc đâu cụ.mà cụ chủ thớt kp cho thông tin gì về thông số nên hơi khó hót thuốc trị bịnh

anhnv_2411

Don't give up
Cám ơn tất cả các cụ đã tư vấn hôm nay em đã xử lý xong bệnh của nó nguyên nhân bị bơm cao áp sau khi cân bơm kim lại lắp vào máy lại hoạt động bình thường

heobeohg

Tài xế O-H
Ðề: Pc 220-6 lịm máy khi vào tải

Cụ thảo hà có thể cho em xin số điện thoại được không ạ. em cân tư vấn mấy chỗ.

bomva

Tài xế O-H
Ðề: Pc 220-6 lịm máy khi vào tải

sao các cụ cứ chú trọng đến pump rồi C/V làm gì thế nhỉ.bệnh của em nó rất đơn giản đó là bị "tắc ống bô" đấy ạ!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên