Cadillac Escalade 2009 báo ABS - ESP - TCS

N
Bình luận: 6Lượt xem: 1,121

nguyenthanhtn3006

Tài xế O-H
Chào các cụ.Hôm nay em làm một con Cadillac Escalade đời 2009.Lỗi báo trên đèn taplo có báo bảo dưỡng hệ thống TCS ,và báo lỗi hệ thống ABS - ESP.
Hiện đã kiểm tra trên máy Gsan đa năng ,trên data list cảm biến trước phải - trước trái và sau vẫn báo tốc độ về bình thường (3 cảm biến).Con này hiện mới hay moay-o trước bên lái do vỡ bi.
Kiểm tra trên Gscan nhưng không có Cadillac ,em dùng hệ thống của 1 xe Chevrolet nhưng chỉ xuất được code 6 ký tự (không có diễn giải)
-Radio :932503 Please refer to ofical manual
-EBCM :404500 Please refer to ofical manual
-(K)6.0 V8 LY6 ECM :057500 Please refer to ofical manual
Đây là tất cả những gì em biết về nó với máy Gscan đa năng.Nghe đồn X431 đọc tốt lắm ,nhưng trên em không có đành chấp nhận.Không biết con này có xuất lỗi bằng tay được không các cụ nhỉ?Cái em cần nhất là hệ thống ABS thì nó lại không kiểm tra được mã lỗi ,chỉ có data list ra được vài dữ liệu như trên.
Cao thủ nào cứu em với ạ.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Xe này hiện tại bị phần abs rồi , bác phải có cái máy nào đọc cho chính xác mới làm được , trước khi thay bi moay ơ thì có lỗi ko bác , còn nó đã bị lỗi thì ko thể xóa bằng tay được

anhnv_2411

Don't give up
Con này em đã làm rồi dùng máy X431 kể cả con diagun làm cũng rất tốt cụ ạ còn cái mã lỗi của cụ đưa lên là do Gscan không định dạng được vì không hỗ trợ dòng này, con này trong michell và alldata repair tài liệu khá đầy đủ

nguyenthanhtn3006

Tài xế O-H
Xe này hiện tại bị phần abs rồi , bác phải có cái máy nào đọc cho chính xác mới làm được , trước khi thay bi moay ơ thì có lỗi ko bác , còn nó đã bị lỗi thì ko thể xóa bằng tay được
Em cũng nghĩ nó bị ABS ,nhưng không khoang vùng được.Lỗi xuất hiện trước khi thay moay-o.Không có cách nào xuất lỗi thủ công nhỉ?

lehuyvu79

Tài xế O-H
Chào các cụ.Hôm nay em làm một con Cadillac Escalade đời 2009.Lỗi báo trên đèn taplo có báo bảo dưỡng hệ thống TCS ,và báo lỗi hệ thống ABS - ESP.
Hiện đã kiểm tra trên máy Gsan đa năng ,trên data list cảm biến trước phải - trước trái và sau vẫn báo tốc độ về bình thường (3 cảm biến).Con này hiện mới hay moay-o trước bên lái do vỡ bi.
Kiểm tra trên Gscan nhưng không có Cadillac ,em dùng hệ thống của 1 xe Chevrolet nhưng chỉ xuất được code 6 ký tự (không có diễn giải)
-Radio :932503 Please refer to ofical manual
-EBCM :404500 Please refer to ofical manual
-(K)6.0 V8 LY6 ECM :057500 Please refer to ofical manual
Đây là tất cả những gì em biết về nó với máy Gscan đa năng.Nghe đồn X431 đọc tốt lắm ,nhưng trên em không có đành chấp nhận.Không biết con này có xuất lỗi bằng tay được không các cụ nhỉ?Cái em cần nhất là hệ thống ABS thì nó lại không kiểm tra được mã lỗi ,chỉ có data list ra được vài dữ liệu như trên.
Cao thủ nào cứu em với ạ.

Cụ xóa 3 lỗi này. và test lại xem lỗi nào hiện lại do hỏng hệ thống,theo suy luận của em nhưng chưa chính xác lắm có thể là do cảm biến ABS bên thay moay ơ có vấn đề,cụ kt đường dây của cảm biến đi xem có bị đứt dây kg nhé,dòng này đời cũ hơn em làm rồi nhưng xe 2009 em chưa dc đụng tới,

lexus_bk

Tài xế O-H
Em dùng X431 diagun dòng cadillac đọc ầm ầm. abs e cũng đã xử lý trên SRX4. cảm biến dòng cadillac y hệt daewoo. chắc cũng chỉ hỏng cảm biến hoặc đứt dây thôi. bác không có máy em chịu :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên