Cách thay phớt lốc

tranduyhieu
Bình luận: 54Lượt xem: 11,689

hieudienlanh

Tài xế O-H
Đồ chuyên dụng để thay phớt lốc bán ngoài thị trường rất nhiều,Giá cũng không cao.Thay phớt rất đơn giản nhưng phải thật cẩn thận.Cụ nói thay phớt nhiều rồi mà lại hỏi có đồ chuyên dụng không là sao nhỉ? Hôm nào có thời gian làm cái video cho anh em xem chơi.

cuongminh

Tài xế O-H
Mấy cái chuyên dụng lắp phớt này thì nó cũng mới có vài năm trở lại đây thôi,nhưng không để ý đến và không biết thì cũng là điều dễ hiểu,mà cái này cũng mấy toppic rồi bạn nên tìm kiếm trên diễn đàn đi đã bạn nhá rồi hẵn lập toppic bạn ạ.còn video đây bạn.[video=youtube;MangGmPZc6g]http://www.youtube.com/watch?v=MangGmPZc6g[/video][video=youtube;uIeqahYPrCQ]http://www.youtube.com/watch?v=uIeqahYPrCQ[/video][video=youtube;zPqKlI5PXp8]http://www.youtube.com/watch?NR=1&feature=endscreen&v=zPqKlI5PXp8[/video]

ls600hybryd

Tài xế O-H
Các cụ ạ.nghề lạnh cũng đang vào mùa rùi.cụ nào dày dạn kinh nghiệm chỉ giúp em cách thay phớt lốc với ạ.(các loại lốc)em cũng đã thay nhiều rùi nhưng con được con không,:9:có đồ chuyên dùng bán ngoài thị trường ko ạ.thankyou các cụ nhiều

Cụ thay phớt nhiều mà không có đồ chuyên ra vào phớt thì con được con không là đúng rồi ,dụng cụ ra vào phớt lốc điều hòa thực chất là 1 cái ống hình trụ ,phần trên cùng có dạng chóp nón, bề mặt ngoài của ống được gia công nhắn bóng .Công dụng của dụng cụ là để loe rộng lợi phớt(các phớt thay thế khi mới mua về thì lợi phớt sẽ co lại rất nhỏ muốn lắp vừa lên cổ trục lốc ta phải loe rộng nó ra đến kích thước phù hợp với đường kính ngoài của trục lốc ) và che đi phần căn via trên đầu trục lốc để khi ra vào phớt lợi phớt sẽ không bị phần then hoa này xé rách gây hỏng phớt
Em đoán trước giờ cụ thay phớt bằng túi nilon loại mỏng đúng không ạ ,trước em cũng có vài lần không có đồ phải thay vo kiểu vậy ăn may quả được quả không phải đền mấy cái phớt giờ sợ rồi phải có đồ mới làm :10:

cuongminh

Tài xế O-H
Các cụ ạ.nghề lạnh cũng đang vào mùa rùi.cụ nào dày dạn kinh nghiệm chỉ giúp em cách thay phớt lốc với ạ.(các loại lốc)em cũng đã thay nhiều rùi nhưng con được con không,:9:có đồ chuyên dùng bán ngoài thị trường ko ạ.thankyou các cụ nhiều
em cũng như cụ từ ngày vào nghề lạnh này lắp phớt sao thấy khó quá mà dễ hỏng phớt ? nên em tìm cách khắc phục để chế ra được mấy em này,vậy là nó cũng theo em được 8 năm roài :)
[/IMG] tự chế nên không đẹp như mua được ạ !:cp:cp:cp

buiphongtran

Tài xế O-H
Nói chung là khi thay phớt các bác phải chú ý thật sạch sẽ và cẩn thận vời nhữ dòng xe bình thường thì không nói làm gì nhưng riêng dòng xe altiss.hon da civic.ford mondeo.va mitxu lancer phải vam trục thi khó hơn,và một điều là thay phơt thi không nên bảo hành vì xe chạy lâu trục sẽ mòn hơn nư cổ trục ngoáy nưa

cuongttco

Tài xế O-H
Nói chung là khi thay phớt các bác phải chú ý thật sạch sẽ và cẩn thận vời nhữ dòng xe bình thường thì không nói làm gì nhưng riêng dòng xe altiss.hon da civic.ford mondeo.va mitxu lancer phải vam trục thi khó hơn,và một điều là thay phơt thi không nên bảo hành vì xe chạy lâu trục sẽ mòn hơn nư cổ trục ngoáy nưa

Đâu phải cứ phớt bị hỏng là cổ trục bị hư đâu bác. nhiều lốc phớt hỏng nhưng vị trí lợi phớt trên trục vẫn bình thường mà chỉ có vết sáng thôi chứ không gờ sâu.
Bác Ls600 hybryd mua dụng cụ đó ở đâu thế cho em hỏi để mua được không

hieudienlanh

Tài xế O-H
Đâu phải cứ phớt bị hỏng là cổ trục bị hư đâu bác. nhiều lốc phớt hỏng nhưng vị trí lợi phớt trên trục vẫn bình thường mà chỉ có vết sáng thôi chứ không gờ sâu.
Bác Ls600 hybryd mua dụng cụ đó ở đâu thế cho em hỏi để mua được không

Hóng tý nhá.
Nhà mình có bán đấy.Ưu tiên O-H .Giá cả bất khả tiết lộ:8:

buiphongtran

Tài xế O-H
Kể cả trục không sao nhưng bác có dám tự tin nói rầng bác thay phớt bảo hành một nâm không bị hở không,cổ trục không bị mòn thế trục bị ngoãy thi sao?thay phớt chỉ là biện pháp tạm thời thui bác muốn mua bộ tra phớt có bán rât nhiều trên trợ giời bác nhé

cuongminh

Tài xế O-H
Kể cả trục không sao nhưng bác có dám tự tin nói rầng bác thay phớt bảo hành một nâm không bị hở không,cổ trục không bị mòn thế trục bị ngoãy thi sao?thay phớt chỉ là biện pháp tạm thời thui bác muốn mua bộ tra phớt có bán rât nhiều trên trợ giời bác nhé
lúc làm thì mình phải kiểm tra cẩn thận chứ bác,vậy lóc hở phớt là bác bảo người ta thay lóc mới luôn à kể cả lóc còn ngon vậy thì khách nào nghe,vậy cứ xe vào là bê đồ mới lên luôn ạ!mà làm thì phải bảo hành cho khách chớ không bảo hành 1 năm nhưng cũng bảo hành 1 thời gian nhất định chớ bác .:D

cuongttco

Tài xế O-H
Các bác ơi thế liệu có chỗ nào bán rời phần đầu trục lốc không bác. Khi thay phớt thì thay cả đầu trục đó đi là đảm bảo, chẳng sợ do trục đã bị mòn lo ngay ngáy chuyện bảo hành. Ví dụ như phần đầu trục rời của lốc 508 chẳng hạn

hieudienlanh

Tài xế O-H
Các bác ơi thế liệu có chỗ nào bán rời phần đầu trục lốc không bác. Khi thay phớt thì thay cả đầu trục đó đi là đảm bảo, chẳng sợ do trục đã bị mòn lo ngay ngáy chuyện bảo hành. Ví dụ như phần đầu trục rời của lốc 508 chẳng hạn

Những trường hợp đã bị mòn đến cổ trục rồi thì còn thương cái gì nữa.Thay đi cho nó lành.Cả cái lốc bãi cũng có đáng bao nhiêu đâu mà phải tính nước thay bộ đầu làm gì.

cuongttco

Tài xế O-H
Vì là doanh nghiệp nhà nước nên thay lốc cũng đau đầu lắm bác ạ? Em mong các bác trả lời là liệu trên thị trường người ta có cung ứng phần trục đầu lốc bán rời không ạ?

Shinshinogi

Tài xế O-H
Cụ hieudienlanh cho em hỏi cụ bán bao nhiêu tiền bộ thay phớt lốc thế ah em cũng muốn mua ah, em tìm trên chợ nhưng không thấy bán ah, em cũng hay thay phớt lốc nhưng thường làm vo thôi cũng trả nhiều học phí lắm ah,

hieudienlanh

Tài xế O-H
Đề nghị Cụ Hiếu mở ngay gian hàng bán phụ tùng Máy Lạnh OTô cho anh em nhờ:5::3: em đăng ký 2 bộ,1 bộ để làm,bộ còn lại để ng...oáy những gì có thể ngoáy kakaka .Cụ đừng ném đá em nha.Anh em 1 nhà đó hihihi

Ôk luôn.Bộ để làm giá bằng 3 cái phớt còn bộ để ngoáy giá bằng 3 con bò.Chuyển phát bằng contene trước 1 ngày.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên