Super Dream 2004 chạy hao xăng

N
Bình luận: 13Lượt xem: 7,230

canhoto

Tài xế O-H
Bác thay luôn lọc gió đi, chả tốn bao nhiêu cả. Tiếp theo bác chỉnh nốt galangti (vặn hết vít gió vào sau đó vặn ra 1cho đến 1,5 vòng). Sau đó bác chỉnh vít kênh ga sao cho máy nổ êm, ga đột ngột không chết máy là OK.

phalaidat

Tài xế O-H
Xe chạy bị hao xăng quá khoảng 45km/1lit, (kon Super của mình mua hùi 2005 nhưng mới chạy 25000 km) mình cần tìm hiểu e nó như bộ chế hòa khí hay cấu tạo của lọc gió???

XE của bác ăn xăng bác cần kiểm tra xem có chính xác không
1 BUzi coa màu nâu đỏ xăng gió chuẩn
2 chế hòa khí có bị rò xăng không
3 súppap có bị gí không
4 Côn có bị trượt không
5 Phanh có Bó không
Nếu buzi đen bác cần kiểm tra NẤm, Vít chỉnh gió vặn vào có lực trở tay rừng lại lới ra 1,5 vòng dến 2 vòng

Về cấu tạo của em nó bác tham khảo cái này

BÁc xem qua mô phổng để hiểu thêm về nó

[video=youtube_share;s0iecO1F2is]http://youtu.be/s0iecO1F2is[/video]

[video=youtube_share;haRE1ZqlZco]http://youtu.be/haRE1ZqlZco[/video]

phalaidat

Tài xế O-H
Lọc gió dòng này là tấm mút xốp mặt sau được tì lên tấm lưới kim loại khi không khí đi qua các hạt bụi sẽ được giữ lại phía mặt trước của tấm lọc
Bác tham khảo cái này nhé

[/IMG]

automotive5490

Tài xế O-H
Xe đi mà thấy hao xăng thì bác tham khảo thử các ý sau :
1 là do lò xo guốc phanh bác bị rơ , k tự động nhả ra khi đạp phanh dẫn tới nó ép vào má phanh -> xe bị thắng , chạy chậm -> hao xăng
2 là do bác k vệ sinh bầu lọc gió , bác mở bầu lọc gió ra sẽ thấy 1 đống đất + dầu nhớt , bác lau rửa sạch đi là ngon
3 là ở bình xăng con , bác cũng vệ sinh lại sạch sẽ , chỉnh lại vít xăng , vít gió
4 là bác thay nhớt mới

chúc bác thành công nhé

orion.tuan

Tài xế O-H
Xe Bác chạy 25k Km mà zị u. Xe mình chạy nhiều lem rùi. Vẫn đo thường xuyên, lúc trước đc 58km/lít, giờ 55km/lít, Dream lùn. hihi. CÒn Super, xe mới mà.
Theo mình như sau: Bạn dựng chân chống đứng. Bạn dùng tay quay bánh sau, so sánh với quay bánh trước, bánh sau chỉ quay nặng hơn bánh trước có tí ak, vì nó thêm dây xính nên nặng hơn tí. Xe mới mua 2 bánh quay nhẹ như nhau. Nếu bánh sau nặng quá, kiểm tra thắng sau, Nhông-Sên-Dĩa, Bạc Đạn Đùm và Bạc Đạn Đĩa, Bù-loong(Cốt) Đùm,... Nói chung là phần sau xe. Khả năng bánh xe quay nặng là cao, vì Super Dream bền máy lém.
Kiểm tra bánh sau k gì thì bạn kiểm tra phần máy: Ak, bạn có thay nhớt thường xuyên k, 2000km/1 lần. Mình nhớ có 1 lần mình sửa xe, có xe bị kẹt e-gió nên ăn xăng, bạn kiểm tra e-gió nhé. Còn về máy nổ, bạn xem ở Ống bô có ra khói nhiều k, ra nhiều lổng bạc, ra ít dư xăng, kiểm tra kim đót xăng trong bình xăng con, cũng có thể do Bu-j có đánh lửa tốt k.
Còn nữa, bạn đổ xăng ở cùng 1 nơi k. COi chừng xăng thiếu, 1 lít mà nó đổ 0,8l thì seo.

canhoto

Tài xế O-H
Thay lọc gió, chỉnh galangti, vệ sinh chế mình nghĩ bạn nên làm 3 bước này xong đi thử để kiểm nghiệm. Sau khi kiểm nghiệm xong ta tính tiếp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên