Nhờ các bác chém dùm Mazda 3 2010 nhập Đài Loan

Shinshinogi
Bình luận: 18Lượt xem: 2,355

Shinshinogi

Tài xế O-H
Mazda 3 đời 2010 nhập đài loan,
ngày hôm trước xe đi bình thường, hôm sau nổ máy đạp ga không lên chỉ nổ được không tải, nổ không tải có hiện tượng rung giật. ma em chưa rõ nguyên nhân tại sao ah.
Em đã kiểm tra cầu chì, thay pedan của xe khác sang nhưng bệnh không thay đổi.
nhờ các bác tư vấn hộ ah.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Thưa các cụ em đưa máy G-scan kiểm tra đạp bàn đạp ga thông số pedan trên máy vẫn thay đổi bình thường ah, nhưng bướm ga không thấy mở mà đo điện ở cảm biếm vị trí bướm ga không thây gì cả, không biết con này điều chỉnh bằng xung hay điện ah chủ xe thì đang cân nhờ các cụ tư vân hộ ah

bungati2012

Tài xế O-H
Máy G-Can Báo lối p2110 và p2128
em thay cảm biến chân ga rồi nhưng không hết ah
2 lỗi này liên quan đến bướm ga cụ ạ
lỗi p2110 hệ thống điều khiển bướm ga bị lỗi- buộc phải hạn chế vòng tua của động cơ ( cái này em gặp 1 lần trên laxeti sx về sau thay cả cụm bướm ga mới ra bệnh ạ)
p2128 cảm biến bướm ga hoặc chân ga mạch cao

Shinshinogi

Tài xế O-H
Dạ em kiểm tra rồi lắp sang con khác bướm ga, pedan vẫn hoạt động tốt không lỗi ji cả em đang nghi hộp ECU có vấn đề, em đang kiểm tra lại mạch điện khả năng hộp là nhiều.

PNTQ

Tài xế O-H
Cụ đo lại mạch của các em nó đi xem có thông không, chắc bị chuột cắn đâu đó roài nếu dùng G-can xóa lỗi mà nó không tắt check thì chỉ có bị chuột sơi dây thôi khi nó báo điện trở cao có nghĩa là đã bị ngắt mạch thông thường là như vậy !

checkcar

Tài xế O-H
Mazda 3 đời 2010 nhập đài loan,
ngày hôm trước xe đi bình thường, hôm sau nổ máy đạp ga không lên chỉ nổ được không tải, nổ không tải có hiện tượng rung giật. ma em chưa rõ nguyên nhân tại sao ah.
Em đã kiểm tra cầu chì, thay pedan của xe khác sang nhưng bệnh không thay đổi.
nhờ các bác tư vấn hộ ah.

cụ thử kiểm tra nguồn lại xem . kiểm tra xem có sợi nào bị chạm mass không vì nguyên nhân chạm mass có thể bị die hộp.cụ nên đổi cụm ga và bàn đạp của xe cụ đang bị lỗi để dùng phương pháp loại trừ nhé

Shinshinogi

Tài xế O-H
Dạ em đã đo thông mạch từ hộp vào chân ga, từ hộp đến cảm biến vị trí bướm ga rồi mà không vấn đề gì cả em đang nghi là chết hộp rồi vì thử hộp xe khác thì chỉ còn lỗi IMO em chưa biết được nguyên nhân làm sao chết hộp được, khi ko đứt dây, không chạm mát ah.
Có nhưng nguyên nhân nào dẫn đến chết hộp ah?

Check

Tài xế O-H
Thưa các cụ em đưa máy G-scan kiểm tra đạp bàn đạp ga thông số pedan trên máy vẫn thay đổi bình thường ah, nhưng bướm ga không thấy mở mà đo điện ở cảm biếm vị trí bướm ga không thây gì cả, không biết con này điều chỉnh bằng xung hay điện ah chủ xe thì đang cân nhờ các cụ tư vân hộ ah

Cụ còn đọc được thông số như thế thì ít khả năng chết hộp cụ ạ. Trước tiên cụ kiểm tra lại mạch của throttle body như sơ đồ đính kèm đã nhé. cụ đo kỹ để loại trừ các tiếp xúc của giắc cắm.
Chúc cụ mau chữa lành em nó.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Cụ còn đọc được thông số như thế thì ít khả năng chết hộp cụ ạ. Trước tiên cụ kiểm tra lại mạch của throttle body như sơ đồ đính kèm đã nhé. cụ đo kỹ để loại trừ các tiếp xúc của giắc cắm.
Chúc cụ mau chữa lành em nó.

em đã đo chính xác các dây và giắc nối rồi không vấn đề gì cả bây giờ em đang nghi hôp ECU thưa cụ
Bây giờ có hai nguyên nhân em nghi vậy ah!
Thứ nhất; hộp thiếu dương nguồn ah.
Thứ hai; là bị chập một phần nào đó trong mạch hộp ah.
Nhơ cụ tư vấn giúp em cái ah! thanks cụ check

Shinshinogi

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ đêm qua em đã xử lý xong em nó rồi ah! em câu thêm dương vào hộp, em no thiếu mất một dương vào hộp ah. Sau khi thư xong thì đạp ga được luôn ah, em đang cho chạy thử để còn trả xe ah!
Thanks các cụ đã tư vấn hộ ah

vinhcity-kia

Tài xế O-H
Trăm thứ bệnh bà giằng không gì bằng vào hãng. mất công chi cho mệt. biết mã lỗi chắc gì là lỗi đó bị hỏng con đó. phải xem nó được nhận tín hiệu từ đâu đã. vào hãng họ phán bệnh nan y gì rồi mang lên đây chém à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên