Điện trên xe wave

M
Bình luận: 6Lượt xem: 1,774
Bác nào có tài liệu về điện trên xe wave cho e xin với. quan trọng là ở chổ sạc bình accu. sửa chửa c=và kiểm tra nó thế nào cho e xin tài liệu. nếu có thể hướng dẫn cụ thể thì e cảm ơn nhiều ạ. vấn đề là mình cần kiểm tra thế nào? và sửa chửa nó ra sao? e chưa có kiến thức về phần này nên nhờ các bác chỉ giáo hộ e. chỉ phần sạc accu thôi ạ. còn hệ thống đánh lửa cdi thì e có rồi ạ

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Bác nào có tài liệu về điện trên xe wave cho e xin với. quan trọng là ở chổ sạc bình accu. sửa chửa c=và kiểm tra nó thế nào cho e xin tài liệu. nếu có thể hướng dẫn cụ thể thì e cảm ơn nhiều ạ. vấn đề là mình cần kiểm tra thế nào? và sửa chửa nó ra sao? e chưa có kiến thức về phần này nên nhờ các bác chỉ giáo hộ e. chỉ phần sạc accu thôi ạ. còn hệ thống đánh lửa cdi thì e có rồi ạ

Chào cụ ( của cụ đây nhé, mời cụ tham khảo trước )
pass mở file : www.oto-hui.com
http://data.oto-hui.com/hh3j8irsd5uy.html

kutikuti

Tài xế O-H
Toi khong mun rờm rà ra răc roi.đon jan la duoi bobin pat len 2 day cho xac.vang va trang.no may wet mas co dien thi ok.cuc xac.(tiet luu)4 day.vang trang,xanh do:vang dieu tiet dien on dinh cho den dau.trang cap nguon xac cho acquy.xanh mas.dothi vao xac cho binh.thu la.rut jat cuc xac.wet trang pai co lua.vang co lua.va mas pai co.neu co day du ma khog xaxc cho binh thi thay.chay den thi thay.cuc sac rat wan trong.tuoi tho binh.do sang bong den dau.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Toi khong mun rờm rà ra răc roi.đon jan la duoi bobin pat len 2 day cho xac.vang va trang.no may wet mas co dien thi ok.cuc xac.(tiet luu)4 day.vang trang,xanh do:vang dieu tiet dien on dinh cho den dau.trang cap nguon xac cho acquy.xanh mas.dothi vao xac cho binh.thu la.rut jat cuc xac.wet trang pai co lua.vang co lua.va mas pai co.neu co day du ma khog xaxc cho binh thi thay.chay den thi thay.cuc sac rat wan trong.tuoi tho binh.do sang bong den dau.

Xin chân thành cảm ơn cụ đã có quan tâm đến đề tài này,,,tuy nhiên cụ cố gắng viết tiếng việt có dấu để mọi người đọc cho dễ nhé..
Chào cụ

orion.tuan

Tài xế O-H
Đơn giản như sau: Bên mâm điện thường ra 4 dây: đen sọc đỏ, lam sọc vàng, trắng, vàng. Dây trắng và vàng dẫn xuống sạc. Điện ở dây trắng cao hơn điện ở dây vàng(vì số vòng dây trắng nhiều hơn dây vàng). Ở sạc: dây trắng vào sạc ra dây đỏ vào bình. CÒn dây vàng vào sạc ra dây lục xuống mass. Vì sao dây trắng k đấu vào bình mà phải qua cục sạc. Nguyên lý sạc bình là dùng dòng điện 1 chiều. Khi dây trắng chưa qua sạc nó là điện xoay chiều. Còn khi qua sạc nó thành 1 chiều, sạc vào bình.
Còn dây vàng, tại sao vào cục sạc. Thật ra cục sạc có 2 chức năng là sạc và ổn định. Dây vàng vào sạc, khi điện áp lớn quá, thì dây vàng vào sạc đc kín mạch, 1 phần điện năng bị tiêu thụ bởi sạc, nên sẽ k có điện dư làm cháy bóng đèn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên