Rắc chuẩn đoán i30

M
Bình luận: 13Lượt xem: 1,956

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
OBD 2 của nó nằm ngay dưới vô lăng. giắc ben ngoài em cũng nhìn thấy nhưng lại không quan tâm. theo em nghĩ đó là giắc chuẩn đoán của dòng huyndai khi chưa theo chuẩn OBD 2. hôm nào có dịp em mở cái nắp đó ra là chắc chắn ngay thôi ah

DZCARVN

Tài xế O-H
Khoang động cơ i30 có một rắc chuẩn đoán em thấy rất lạ không hiểu loại này là chuẩn rì hình như không pải obd mong các bác tư vấn
Có những dòng xe nhất là hyundai có giắc riêng ở khoang máy nhưng cắm máy boss,431 thì không nhận,lúc đó phải dùng giắc obd trong xe mới nhận. có lẽ các bác làm ở kia hyundai rành hơn. riêng mình nghĩ hãng dùng cổng ngoài cho máy của hãng (đặc trưng mà ) để chỉnh sửa riêng với lại khỏi phải chui ra chui vào nhiều làm khách khó chịu.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Khoang động cơ i30 có một rắc chuẩn đoán em thấy rất lạ không hiểu loại này là chuẩn rì hình như không pải obd mong các bác tư vấn

Bác muốn hỏi về cái nào ạ?

Shinshinogi

Tài xế O-H
Một số xe của huyndai nói riêng và các xe khác thì thường giắc OBDII ở trong xe và còn có thêm giắc chuẩn đoán OBDI ở trong khoang động cơ ah

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Đó là giắc ODBI ,bác có thể tham khảo chức năng của nó trong trong topic này :
http://www.oto-hui.com/diendan/f600...uan-doan-dc-trang-bi-tren-may-gds-191193.html
Còn em thì hay dùng nó để unlock cửa bằng máy Gscan.

Chào Kia Service
Vụ unlock cửa bằng G-scan thông qua giắc này mình mới nghe lần đầu. Bạn chia sẻ thêm về vụ này đi. :) Vd như Kia Service đã unlock cửa của dòng xe nào ? Có phải là dùng G-scan ghim vào cổng bên ngoài khoang động cơ rồi dùng chức năng actuator test để kích relay lock cửa nhảy để mở cửa không? Nếu ghim vào giắc OBD I này thì dùng giắc nào nhỉ? Nếu được Sờ Vịt chộp hình ném lên luôn cho xôm tụ nha. :)

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chào Kia Service
Vụ unlock cửa bằng G-scan thông qua giắc này mình mới nghe lần đầu. Bạn chia sẻ thêm về vụ này đi. :) Vd như Kia Service đã unlock cửa của dòng xe nào ? Có phải là dùng G-scan ghim vào cổng bên ngoài khoang động cơ rồi dùng chức năng actuator test để kích relay lock cửa nhảy để mở cửa không? Nếu ghim vào giắc OBD I này thì dùng giắc nào nhỉ? Nếu được Sờ Vịt chộp hình ném lên luôn cho xôm tụ nha. :)

Em xài cáp này nè cụ.Thao tác đúng như cụ nói (toàn bị bắt bài =d>=d>=d>=d>)
Theo em biết thì những xe có BCM và có giắc OBD I này đều có thể actuator test để Unlock cửa.Không có máy thì em cũng vẫn chích dây ,nhưng chích dây thì khó lấy tiền hơn.Hehe.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Tks Sờ Vịt share thông tin nhé. Nhưng nếu xe bị lock cửa mà capo đóng luôn thì phải cạy capo trước mới ghim được máy test vào chứ nhỉ. :( Chắc là mình chơi bài kích thẳng dây đấu relay có vẻ nhanh hơn nhỉ. Sờ Vịt thấy 2 cách làm này cái nào có tốc độ hơn ?

hathele

Tài xế O-H

Em xài cáp này nè cụ.Thao tác đúng như cụ nói (toàn bị bắt bài =d>=d>=d>=d>)
Theo em biết thì những xe có BCM và có giắc OBD I này đều có thể actuator test để Unlock cửa.Không có máy thì em cũng vẫn chích dây ,nhưng chích dây thì khó lấy tiền hơn.Hehe.

kính thưa bác kia_service cho em hỏi một câu. bác chích dây thế nào. có nghĩa là rút role rôi câu dây, nhưng để có tính an toàn cao không nhà sản xuất nào để rơle cửa ở khoang động cơ bác ạ em nghĩ thế:D, hay bác chích rây vào cai giắc obd1 hả bác. em thắc mắc quá mong bác chỉ bảo

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Tks Sờ Vịt share thông tin nhé. Nhưng nếu xe bị lock cửa mà capo đóng luôn thì phải cạy capo trước mới ghim được máy test vào chứ nhỉ. :( Chắc là mình chơi bài kích thẳng dây đấu relay có vẻ nhanh hơn nhỉ. Sờ Vịt thấy 2 cách làm này cái nào có tốc độ hơn ?
Như em đã nói ở trên ,cắm máy vào Unlock vẫn uy hơn chứ.Và tùy xe ,mở capo e nghĩ nhanh hơn là tháo dè chắn bùn và tìm dây để chích ạ.Nhưng không đấu thẳng dây relay nào đâu ạ ,chích vào dây unlock để đưa tín hiệu về BCM thôi anh.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
kính thưa bác kia_service cho em hỏi một câu. bác chích dây thế nào. có nghĩa là rút role rôi câu dây, nhưng để có tính an toàn cao không nhà sản xuất nào để rơle cửa ở khoang động cơ bác ạ em nghĩ thế:D, hay bác chích rây vào cai giắc obd1 hả bác. em thắc mắc quá mong bác chỉ bảo
Em chỉ chích được trên những xe có nút khóa trung tâm ở tapi cửa lái thôi ạ.Tìm dây unlock để cấp tín hiệu vào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên