Kia moning 1012 cầu cứu

L
Bình luận: 13Lượt xem: 1,461

lamhong

Tài xế O-H
Kia moning bị khói nhưng tỉnh thoảng mới khói.em nó là xe nhập hàng đã wa sử dụng được 2 vạn đời 1012.nhìn trong pittong thì thấy ướt cả 3 máy.ở ống xả có nhớt.thợ bảo là bị ăn nhớt rùi.có thể là lổi secmang.mong các bác giúp em với.thanhk các bác nhìu

non-stop

Tài xế O-H
Kia moning bị khói nhưng tỉnh thoảng mới khói.em nó là xe nhập hàng đã wa sử dụng được 2 vạn đời 1012.nhìn trong pittong thì thấy ướt cả 3 máy.ở ống xả có nhớt.thợ bảo là bị ăn nhớt rùi.có thể là lổi secmang.mong các bác giúp em với.thanhk các bác nhìu
Bác là chủ xe ah ? ==> "thợ bảo là bị ăn nhớt rùi "
Bác đang ở khu vực nào? theo em thì cần mang Em nó đi khám bệnh thôi

DZCARVN

Tài xế O-H

Bác thêm chút thông tin như tiếng máy,mức hao nhớt/100km...chứ xe mới đi 2 vạn mà ăn nhớt cả 3 máy thì chắc xe này bịnh nặng ,hoặc chẳng có lọc gió.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Máy mới thế mà đã hỏng xéc măng thì chỉ có thể là do chủ xe quá lười thay nhớt hoặc lọc gió hỏng,lỗi xéc măng cả 3 máy thì cũng hơi khó hiểu.nếu xéc măng hỏng do quá trình làm việc không được chăm sóc tốt thì bạc trục có lẽ cũng đã kém,khi ga đột ngột phải có tiếng gõ.nếu chỉ là do lỗi ở xéc măng dầu thì hơi khó phát hiện,nếu lỗi ở cả 3 xéc măng thì áp suất nén sẽ giảm,khi đổ nhớt vào lỗ bu zi áp nén sẽ tăng.nếu xe để qua đêm hoặc để lâu lâu,khi nổ máy có khói xanh,sau 1 lúc lại hết khói như bình thường thì 90% ở phớt ghít. bác cung cấp thông tin thêm cho anh em chém tiếp ah

kutikuti

Tài xế O-H
Neu bac o quang nam hay da nag thi bac hay den gara viet minh ha.uy tin chat luong.duong nguyen bình ben cau tuyen son da nag để dc tro giup

AutoDalat

Tài xế O-H
Đề nghị bác kutikuti bổ sung dấu. Ứớt cả 03 máy vậy chắc bệnh thuộc dạng nặng lắm rồi,bác cần để thợ đại tu thôi. Tiện thể kiểm tra tổng quát luôn cho chắc ăn. Để tình trạng này lâu dễ mua nguyên cục máy lắm bác ạ

tempra

Tài xế O-H
Xe bÁC là hàng nhập đã qua sử dụng thì có thời gian nằm bãi hơi lâu nên xéc măng dầu kẹt trong piton,h bác mua xe về nổ máy xéc măng không gạt hết dầu ,để khắc phục bác mua vài lọ dung dịch vệ sinh buồng đốt hiện đang quảng cáo về đổ vào bình xăng,chạy khoảng 30' hoặc 1 tiếng là ổn thôi bác ạ!

revo

Tài xế O-H
A nhà BÁc này. Thợ chưa phán mà Bác đã nhìn thấy Pit-tông có đấy. Cho em hỏi nắp máy của Bác là loại nhựa trong hả? :))Xe Bác bị toi séc măng rồi nhé. Thay là hết,.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Chào cụ chủ thớt.
Mình dự là con này mới 2 vạn km thì không đến nỗi bị bạc xecmang đâu. Cụ chủ thớt bảo thợ mở cổ hút xem có nhớt trong đó không. Nếu có thì kiểm tra thử cái van thông hơi cạc te xem thế nào nhé. Cái van này mà hở suốt thì hơi nhớt sẽ được đưa trở lại buồng đốt quá nhiều gây tình trạng ra khói đấy ạ. Nếu thay van này thì cụ nhớ vệ sinh sạch cả nhớt trong cổ hút thì sẽ hết khói thôi. Trước đây mình gặp 1 con bị tình trạng thế này rồi đó.

lamhong

Tài xế O-H
Lọc gió em đã vệ sinh sạch rồi.buri loại này mới và khác loại thông dụng nên em chưa thay được.xe chạy 2000km thì hao 1/2 lít dầu.ngày trước củng bị khói nhưng là do em đổ xăng ở cây tư nhân sau em súc bình xăng thì hết.nhưng lần này em đổ xăng nhà nước mà vẫn bị.e ko là thợ nhưng củng biết khá nhiều vì ngày trước củng 1 thời gian làm thợ.máy em nổ ko tiếng kêu gì cả.

tranat

Tài xế O-H
Của cụ bị hao dầu như vậy thì cụ thay xéc măng đi .có thể do dầu kém chạy lâu ,hoặc bị kẹt xéc . bác ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Lọc gió em đã vệ sinh sạch rồi.buri loại này mới và khác loại thông dụng nên em chưa thay được.xe chạy 2000km thì hao 1/2 lít dầu.ngày trước củng bị khói nhưng là do em đổ xăng ở cây tư nhân sau em súc bình xăng thì hết.nhưng lần này em đổ xăng nhà nước mà vẫn bị.e ko là thợ nhưng củng biết khá nhiều vì ngày trước củng 1 thời gian làm thợ.máy em nổ ko tiếng kêu gì cả.
dầu hao nhiề vậy thì bác nê cho em nó vào viện để kiểm tra máy đi thôi ah.nếu xilanh còn tốt thì chỉ mất bộ xéc măng và bộ giăng phớt đại tu.còn nếu xilanh hay bạc trục có vấn đề thì cho em nó lên cốt là xe lại êm ru thôi ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên